Mình đã rời khỏi Ngân hàng ntn :'(

bạn meo meo viết là đúng đấy mn à, NH bi giờ cạnh tranh nên chiện đi tiếp khách là bthuong, mình cũng thấy ko hợp, ko đi thì sếp nhìn mặt, NH bi giờ - trong chán ngoài thèm - thật đấy, còn nhìu sự thật ko tiện nói ra.

Sao em phải đợi hết 2 tháng nhỉ?

Em tự động nghỉ trong thời gian đó được rồi, cần gì phải chờ người ta ra tay.

Còn chị kia rủ em ra uống cafe vậy cũng tốt đó...

Nhiều cảm xúc cùng em...phải chi em chia sẻ cùng anh sớm...đồng hương với em đứa em gái anh cũng nhận trên UB...giờ nhox đó đã bay qua được VCB rồi..

- - - Updated - - -

Bạn là con trai mà nhai quá. Mình nói lần cuối, không nói thêm nữa vì cũng chẳng buồn nói với con trai như bạn. Thứ nhất: bạn nên phân biệt giữa tiên quyết và quyết định nhé. Và mình nói là một trong những điều tiên quyết. Muốn bắt bẻ thì đọc kỹ lại 1 tí. Thứ hai, phần mình nói đó là dành cho cái bạn nam mà bạn ấy nói là không thích nhậu cho bạn ấy và mọi ng tham khảo, không nói cho chủ topic hay cho riêng bạn. Mình thừa biết chủ topic là nữ chứ ko phải mình không thấy nhé. Và vì mình là nữ, tính cách có phần giống nên mình rất rất hiểu cho chuyện của chủ topic. Bạn càng nói mình càng thấy bạn chẳng đọc kỹ những gì người khác nói. Chứ mình có nói không thích cách làm việc của sếp thì cứ cố mà làm hồi nào đâu. Ở đâu, chỗ nào. Bạn ! Nhìn rõ, đọc kỹ, phân tích từng từ, hiểu rộng ra 1 tí nhé.

Hẹn 2 em ra cafe uống...anh làm trọng tài....kakakaka

- - - Updated - - -

Như thế này còn bảo là ko có nói? :))

Ở chỗ của bạn mọi người quyết định công việc trên bàn nhậu thì là chuyện của chỗ bạn, chứ bạn đừng có nghĩ nó là "Một Trong những điều kiện tiên quyết trong công việc" như ở trên bạn nói đối với những nơi khác.

Mục đích của việc mình mổ xẻ comment của bạn là để những người khác biết rằng: "chỗ làm việc thì có cả đống chứ ko phải chỉ có những nơi như vậy, thấy ko thích cách làm việc của sếp thì cứ tự do lựa chọn những nơi khác phù hợp hơn chứ đừng nản chí".

P/s: Chủ topic là nữ chứ ko phải nam nhé. :))

Sôi nổi quá...mà làm biếng coi từ đầu đến cuối...

Trường hợp của bạn cũng không phải là ít, nói chung cứ đi làm rồi mới biết được đời không như là mơ :D

Trích dẫn Gửi bởi thaonh Xem bài viết
Như thế này còn bảo là ko có nói?

Ở chỗ của bạn mọi người quyết định công việc trên bàn nhậu thì là chuyện của chỗ bạn, chứ bạn đừng có nghĩ nó là "Một Trong những điều kiện tiên quyết trong công việc" như ở trên bạn nói đối với những nơi khác.

Mục đích của việc mình mổ xẻ comment của bạn là để những người khác biết rằng: "chỗ làm việc thì có cả đống chứ ko phải chỉ có những nơi như vậy, thấy ko thích cách làm việc của sếp thì cứ tự do lựa chọn những nơi khác phù hợp hơn chứ đừng nản chí".

P/s: Chủ topic là nữ chứ ko phải nam nhé.
Bạn là con trai mà nhai quá. Mình nói lần cuối, không nói thêm nữa vì cũng chẳng buồn nói với con trai như bạn. Thứ nhất: bạn nên phân biệt giữa tiên quyết và quyết định nhé. Và mình nói là một trong những điều tiên quyết. Muốn bắt bẻ thì đọc kỹ lại 1 tí. Thứ hai, phần mình nói đó là dành cho cái bạn nam mà bạn ấy nói là không thích nhậu cho bạn ấy và mọi ng tham khảo, không nói cho chủ topic hay cho riêng bạn. Mình thừa biết chủ topic là nữ chứ ko phải mình không thấy nhé. Và vì mình là nữ, tính cách có phần giống nên mình rất rất hiểu cho chuyện của chủ topic. Bạn càng nói mình càng thấy bạn chẳng đọc kỹ những gì người khác nói. Chứ mình có nói không thích cách làm việc của sếp thì cứ cố mà làm hồi nào đâu. Ở đâu, chỗ nào. Bạn ! Nhìn rõ, đọc kỹ, phân tích từng từ, hiểu rộng ra 1 tí nhé.

Bác Thao nhường phụ nữ đê :), dĩ hòa vi quý nào, hôm nào rảnh anh em off tại miền trung thân yêu của em em đãi :)

Chủ đề này quá nóng

Chủ đề này quá nóng
Việc bạn kể thực tập tại SG đích thực là Sacombank: Vì chỉ có Sacombank mới có chính sách tuyển sinh viên thực tãp tài năng, khi thực tập đã có lương, đối với các NHTM VN đây là vấn đề mới tiến bộ, nhưng đối với NH nước ngoaiva2 DN có vốn ĐTNN thì họ làm lâu rồi,
Có một việc không ít các NHTM CP hiện nay đang ngậm quả đắng ví lý do:
KHi thành lập NHTMCP những người lãnh đạo này chất xám từ các NH lớn như NHNN, VCB, Vietinbank, Agribank, MHB,
ở những NH này có các loại người sau đây sẽ đi:
1/ Là những người thật sự có tài nhưng ngay thẳng, không nịnh bợ nên tài năng của họ: một là bị vắt kiệt theo kiểu "Vắt chanh bỏ vỏ", hai là không được sử dụng đúng mức nên con đường tiến thân của họ rất khó, các ông chủ mới mời họ về làm việc với điều kiện mới làm cho tài năng của họ phát triển đúng mức thu nhập của họ rất cao và họ dần trở thành lực lượng lãnh đạo chủ chốt của các NH này, số này không nhiều lắm.
2/ Là những kẻ thực dụng, có tài năng nhưng đạo đức và kém, giỏi luồn lách và thường có "Phốt" ở các NHTM lớn, tuy nhiên do giỏi nịnh bợ hoặc giỏi chung chi nên NH cũ để họ ra đi trong danh dự và thông qua những mối quan hệ nào đó hoặc do NHCP mới thiếu nhân sự trầm trọng nên họ được tiến cử vào những vị trí quan trong và có thể lợi dụng để hái ra tiền, thường là ví trí tín dụng hoặc lãnh đạo phòng tín dụng: và tại đây ban đầu họ trổ tài năng bằng cách thu thập thông tin, lôi kéo khách cũ ở NH cũ trước kia đã từng công tác để dâng cho ông chủ mới, với các điều kiện ưu đãi về tín dụng, lại có tay trong nên số khách hàng ở các NH cũ kia sẵn sàng rời bỏ NH cũ đến với NH mới, và thế là thành tích của những "Anh hùng" này lên vùn vụt, tuy nhiên đến lúc này họ mới bắt đầu làm ăn: là sẽ cho vay vô tội vạ miễn sao có % trong việc giải ngân là cho vay, tuy nhiên những "cáo già" này thường chuẩn bị hồ sơ pháp lý chắc chắn: Hoặc là khách hàng sẽ mất hết tài sản hoặc là NH sẽ gặp rủi ro do việc thanh lý tài sản không đủ thu hồi vốn.Chúng làm ăn chừng từ 1 đến 2 năm là biến bằng cách làm đơn xin nghỉ việc vì lý do sức khỏe hay vì lý do nào đo theo quy định của bộ luật lao đông, sau đó lại bằng một mối quan hệ nào đó hoặc qua thi tuyển chúng lại vào được 1 NHTM cổ phần nào đó và vòng làm ăn mới lại bắt đầu, cứ như thế từ 2004,2005 đến nau chúng trải qua 3 đến 5 NHTMCP nhỏ.
Tuy nhiên một số trong loại này vướng vào chứng khoán, cá độ nên trắng tay cũng không ít.
3/ Văn hóa nhậu nhẹt gái gú thì thường xảy ra đối với đám này: Nên các bạn gái mới vào ngành NH mình khuyên một câu: có việc làm hay có tiến thân phần lớn là do sự cố gắng và năng lực làm việc của mình, nếu thực sự đã cố gắng mà không được chấp nhận thì tìm cơ hội việc làm khác không nên luyến tiếc những nơi như thế.
Không nên tham gia vào các cuộc nhậu nhẹt một cách quá thái, đám con trai nó có hò hét cổ vũ nhưng trong lòng họ vẫn khinh các bạn đấy, thử bạn là vợ nó nó có cho bạn xả láng như vậy không?
Phần lớn các vị lãnh đạo cao cấp hoặc lớn tuổi họ chỉ uống vài ly cho vui có bao giờ họ tham gia vào máy cái trò này, có chăng chỉ mấy ông vùng sâu vùng xa sáng rươu, trưa rượu, tối rượu thôi,
Và các bạn tấy đấy "Nợ xấu" của các NHTM CP nhỏ bây giờ không phải nhỏ như họ báo cáo đâu, "Quả đắng" này họ còn phải giải quyết còn lâu

Mình với tư cách là con trai biết nhậu cũng tương đối và ăn chơi sa đọa cũng ko ít, đồng thời là người đã đi làm 5 năm qua nhiều nơi khác nhau, nhiều sếp khác nhau và nhiều đồng nghiệp khác nhau nên chia sẻ một số kinh nghiệm cho các bạn thôi, nếu ko thích tiếp thu thì chịu. :))

Mình thấy bạn đâu có phải là hiểu cho chủ topic đâu mà là cố tình chỉ trích và đưa ra các quan điểm tiêu cực đấy chứ. Bạn đọc comment ko thấy là mình bênh chủ topic suốt từ đầu à? Nói chung là đọc ko hiểu và ko muốn hiểu thì thôi đừng nên tranh luận nữa bạn ạ. :))

P/s: Bạn vui lòng cầm cuốn từ điển tiếng Việt tra dùm mình ý nghĩa của từ "tiên quyết" nhé. Làm nhân viên ngân hàng, đặc biệt là tín dụng (hy vọng bạn ko phải là tín dụng) thường xuyên phải cân nhắc câu chữ thì phải dùng từ ngữ cho cẩn thận đấy. :)

bạn cũng đã từng thực tập hả, có đồng mình r, hehe. hồi đó mình cũng đi thực tập, đc sai vặt là niềm vui r, nên ngồi từ đầu tới cuối, lúc đi làm thì bị áp lực hơn. Đúng là nếu làm trong nh phải có đam mê, k thì cũng giống như mình đây. Mà công nhận nhìn dàn vỗ vũ năm nay công nhận đẹp thiệt :)
Bữa h cứ lo nói qua nói lại vs cái ng kia, ko rep lại bạn đc. Mình cũng thực tập ở NH này nhưng ko fai tiềm năng như bạn vs lại mình ở PGD nữa nên dễ lắm, dễ ơi là dễ. Trúng trưởng phòng cực dễ luôn nên nói chung thoải mái lắm lắm. Nhưng lúc tt, mình chỉ mong cho time qua nhanh để đc về nhà. Buồn vs nản lắm bạn, có mình mình là nữ nữa nên không nói chuyện đc vs ai. Việc vặt thì chỉ có vài việc, làm rồi cũng hết. Còn mấy anh chị thì ai cũng lớn tuổi hết rồi, nhìn vừa sợ vừa ngại, không dám hỏi gì. À, Mình inbox hỏi bạn cái này nhé !

Những ai có sở thích uống rượu, hút thuốc, nhậu nhẹt, massage sẽ like

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back