Mệt mỏi...

bạn làm Habubank ah!bạn cho minh hoi khi sát nhập với SHB các bạn có làm việc binh thường không hay chuyển cong tác vậy?

Đúng rồi , mình cũng đồng cảm với bạn . Là 1 nhân viên mới , thời gian thử việc thực sự là khó khăn. Ai cũng vậy , và mình thì cũng thế.

Việc nhân viên mới mắc lỗi là 1 chuyện bình thường thôi nhưng không hiểu sao các sếp thường cố tính không thông cảm . nhiều khi rất ức chế.

Có những khoảng thời gian đầu , khi chưa quen với môi trường , rồi các anh chị đồng nghiệp mình cảm thấy hơi lạc lõng . Lại còn bị soi thái độ nữa. . . Nhưng bạn hãy cố lên nhé, vạn sự khởi đầu nan mà .

Hãy hòa đồng và bắt nhịp với CN thật nhanh ... chúc bạn vượt qua cảm giác này ..mình rất hiểu :)

haiz, đúng là công việc ngân hàng rất khó khăn, bên em VRB mặc dù là NH mới và hệ thống còn nhỏ nhưng cũng căng thẳng phết, nhân việc mới thì đúng là càng khó khăn hơn rồi. Nói chung là cứ nghĩ đơn giản, công việc có lúc thăng trầm, có lúc đơn giản có lúc lại phức tạp, nhàn quá cũng chán mà bận quá cũng chả vui,...cứ coi như nó là một giai đoạn trong quá trình công tác, hì hì, em thấy là nếu mình cố gắng và chú ý một chút thì sẽ ổn cả thôi ạ. Như anh/chị nào vừa chia sẻ ấy, e cũng áp dụng thế, gửi mail BC hay cái gì liên quan công việc cũng đều cc cho sếp, để sếp biết mình có làm, rồi không hiểu thì hỏi, nhưng đừng bảo là e không biết làm tn, mà nên nói là e suy nghĩ thế này...anh/chị thấy có đúng không, tức là không phải 1 chiều chỉ gì làm nấy mà mình cũng có suy nghĩ đến cv ấy. cơ quan e rất nice, mọi người chia sẻ nhiệt tình và cũng sống chân thành với nhau lắm. Cái chính là mình có thái độ tích cực trong công việc thôi ạ, chúc anh/chị thành công. Em cũng là lính mới tò te...đi làm được 8 tháng rùi ạ ^^ CV nhiều lúc cũng bận nhưng lại thấy vui vì được đi làm và học hỏi thêm nhiều điều. Các anh chị lâu năm đừng cười e vì e lạc quan quá nhé ^^

Hix, một môi trường làm việc tốt là nơi có phong cách làm việc chuyên nghiệp và mối quan hệ với đồng nghiệp, cấp trên thật sự thoải mái, chân thành. Ở nơi mình làm, các yếu tố trên đều không có, nhiều lúc mình nản quá. Mình muốn xin chuyển đến chi nhánh lớn hơn hoặc xin ra HO làm nhưng hình như sẽ rất khó khăn? Hixhix, có lần mình đã xin chuyển nhưng sếp nói "Thấy chi nhánh khó khăn không những không chịu giúp đỡ mà còn tìm cách chạy trốn" >.<

Mình cũng là người tổng hợp toàn bộ báo cáo của phòng. Kinh nghiệm chiến đấu là trước khi bạn gửi 1 Email nào đó liên quan đến hoạt động kinh doanh của phòng & phải có ý kiến, phê duyệt của trưởng ĐVKD thì tốt nhất bạn lên gửi trước cho sếp bạn xem qua. Nếu sếp ok thì hãy đẩy đi & CC cho sếp. Như vậy khi xảy ra bất kỳ tình huống gì sếp cũng không trách bạn được.
Ngày đầu tiên mình cũng thế, sếp mắng cũng là 1 bài học để bạn rút kinh nghiệm. Sợ nhất là không nói gì rồi cứ dựa vào những lỗi sai để đánh giá con người mình mới sợ.
Chúc bạn thành công!

Nản nhỉ, lên cơ quan mà cứ gặp những ông sếp kiểu ấy chắc sôi máu, đau tim mất; có phải cứ chửi là sếp giỏi đâu, sếp chuyên nghiệp thì sẽ đối xử khác bạn à; sẽ giúp bạn biết được cái gì thiếu sót, làm gì và ko nên làm gì...Chửi nhiều đập vỡ alo luôn ấy chớ :))

Đúng là mới đi làm nhiều lúc bị sếp mắng ức chế kinh khủng. Vì tất cả ko phải lỗi của mình, thậm chí lỗi là do người khác mà vẫn bị mắng oan. Lúc đó chỉ muốn nghỉ quách cho rồi, nghĩ sao đời bất công thế. Chẳng biết kêu la đến ai, lại phải ngậm bồ hòn làm ngọt. Hix. Về nhà giảm stress, refresh lại bản thân. Sáng hôm sau đi làm lại Ok =)) Hôm sau nhìn mặt sếp lại tươi cười, nhẹ nhàng với mình. hihi. Lại chờ đợi hứng chịu những cơn phong ba mới từ sếp :))

Nản nhỉ, lên cơ quan mà cứ gặp những ông sếp kiểu ấy chắc sôi máu, đau tim mất; có phải cứ chửi là sếp giỏi đâu, sếp chuyên nghiệp thì sẽ đối xử khác bạn à; sẽ giúp bạn biết được cái gì thiếu sót, làm gì và ko nên làm gì...Chửi nhiều đập vỡ alo luôn ấy chớ :))
ông này manh động quá. Em nó mới đang thử việc thôi mà.
ps: rút kinh nghiệm lần sau nếu làm báo cáo báo mèo thì nên gửi cho trưởng phòng xem trước, khi nào trưởng phòng confirm thì mới gửi ra ngoài. sau này có cái mà ăn nói.

Bạn cứ nghĩ như thế này Họ la nhiêu cũng đc (bởi vì đôi khi bạn chẵng làm sai lỗi gì nhưng nếu muốn la bạn thì cở nào la cũng đc), miễn họ đừng để bụng những sai lầm của mình là được...
La theo kiểu dạy bảo, la theo kiểu vạch áo cho người xem lưng, la theo kiểu chữi trên đầu, la theo kiểu giận cá chém thớt..v.v.. Mình mới đi làm thôi nhưng chứng kiến đủ loại...

2 hôm nay đi làm chán ko bùn chết :( Bị sếp mắng té tát vì ko gửi báo cáo phát hành bảo lãnh cho phòng pháp chế hội sở ( mà mình nhớ rõ là đã gửi ), sếp dọa ko ký tiếp hợp đồng và cho thôi việc. Sáng hôm sau lọ mọ mò đến sớm, gọi điện lên phòng pháp chế HO thắc mắc thì nhận dc câu trả lời là phòng pháp chế vẫn nhận dc mail báo cáo nhưng do làm ko đúng mẫu yêu câu nên phòng pháp chế coi như là chi nhánh chỗ mình làm chưa gửi :-w lại năn nỉ ỉ ôi nhờ phòng pháp chế hướng dẫn làm thế nào cho đúng. Họ gửi lại cái mail hướng dẫn, trong đó forward 1 mail trao đổi giữa phòng pháp chế với chi nhánh về cách làm báo cáo và 1 mẫu file báo cáo attc cùng. Mở cái mail trao đổi lên thì thấy pháp chế gửi cho mỗi 2 người trong chi nhánh là 1 em phòng mình và 1 chị phó phòng, file attc kia mở ra xem tiếp thì hỡi ôi, nó chỉ khác cái file mình làm mỗi chỗ phần ký tên, file mình làm thì chỉ có chỗ ký của trưởng phòng và GĐ, còn file họ gửi thì có thêm chỗ ký của người làm báo cáo ^:)^ cú nhất là chị phó phòng và em gái cùng phòng kia ko hề nói cho mình biết là đã nhận dc cái mail trao đổi và mẫu file báo cáo kia, mình cũng ko hề biết rằng phòng pháp chế lại gửi cho họ mẫu đấy, trong khi ng phải làm báo cáo đúng ra là em gái kia thì chị trưởng phòng lại đưa cho mình làm, mẫu file của chị trưởng phòng đưa cho mình thì lại là mẫu sai, trong khi trưởng phòng nói em làm báo cáo theo mẫu này cho chị...kết quả là hôm qua ăn chửi ko vuốt mặt kịp, hôm nay sẵn tâm trạng ức chế + với mình làm báo cáo theo mẫu chuẩn kia nhưng số liệu chưa đủ =>lại bị ăn chửi tiếp. Mà cái chỉ thị yêu cầu tổng hợp tình hình phát hành bảo lãnh HO gửi xuống từ 15/03, hạn cuối nộp là 20/3 thì đến 16/03 mới bảo mình làm mà ko có 1 hướng dẫn nào, số liệu phải tự mò mẫm chiết từ phần mềm ngân hàng ra..., ngồi tổng hợp những bảo lãnh đã phát hành từ trước tính tới 18/04/2012 gộp chung vào 1 báo cáo mà loạn hết cả lên, cái còn hiệu lực, cái hết hạn... đến nản( từ ngày 19 mình bắt đầu dc giao theo dõi tình hình phát hành bảo lãnh, ngày nào có thì báo cáo lun ngày đấy nên số liệu chính xác, ko nói làm gì ). Đã thế còn đang trong thời gian thử việc, ngày bao nhiêu là việc bận bù đầu... Thực sự mình cũng có lỗi khi tổng hợp số liệu cũ báo cáo chưa chính xác, nhưng cảm giác đứng nghe sếp mắng cứ như thể toàn bộ lỗi là do mình thì tức ko chịu dc, chỉ muốn bỏ việc lun. haizz

Hết sức bình tĩnh, làm được đến đâu thì làm và lên UB tìm cơ hội kiếm việc khác. Đã bị gét thì không ngóc được đầu lên đâu nên đừng cố bạn nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên