Tôi đây tự tin thì có thái quá thì không, tự tôn cũng chẳng có. Xấc xược đáp trả thì có đấy nhưng tùy loại ng, tại sao? Tôi ra ngoài chưa nhiều nhưng tôi gặp các kiểu người như ông nhiều tôi oải quá rồi. Ông nghĩ là tôi sẽ im lặng nữa ư? Tại sao tôi phải im lặng và chấp nhận ng khác sỉ vã nói đểu mình mà các ông chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của tôi. Còn trk h ông sống ông dám chắc ai cũng thích ông không? Quy tắc sống của tôi đơn giản lắm là "luôn sống chân thành với tất cả mọi người" nên ai hiểu chơi đc vs nhau thì chơi ko thì thôi. Xã hội này là 1 mớ hỗn độn đủ các kiểu loại người và ở trình độ nào cũng có các kiểu loại người đấy thì tốt nhất mặc kệ mà đi thôi. Nếu ông thật lòng chúc tôi thành công thì tôi trận trọng cảm ơn, còn nếu không thì thôi ông cứ để đó cho ông. Cuộc sống của tôi thì chưa bằng ai, những để trải qua những việc hôm nay tôi đã cố gắng rất nhiều mọi thứ xung quanh tôi rất khắc nghiệt nhưng tôi luôn biết cách biến những khắc nghiệt ấy thành công cụ rèn luyện bản thân tôi. Tôi thi ĐH thì trượt, học thì TB khá, nhưng chưa ra trường, tôi đã đậu SME NH MSB và được NH TPBank mời về làm RBO nhưng tôi từ chối để đc vào MB thế thôi tôi cũng thấy rất tự hào vì mình đã làm được những đều ng khác cho là tôi ko thể. Tôi cũng khuyên ông câu chân thành đừng bao h đánh giá phán xét ai khi chưa biết rõ về họ và cũng đừng bao h coi thường ai vì ông ko bao h biết đc tương lai sẽ như thế nào. Câu chuyện rùa và thỏ ai cũng được nghe được học khi còn học ở mẫu giáo nhưng ít ai hiểu được hết giá trị câu chuyện này ông cũng thế. Hảo huyền hay ảo tưởng gì cũng đc nhưng tôi ko chỉ muốn thành công NH mà còn muốn thành công lĩnh vực chứng khoán và bất động sản. 1 trong những quy tắc thành công của tôi, "nếu tôi muốn thành công tôi phải làm được những điều ít ai làm được or chưa từng ai làm được, nếu không tôi sẽ chẳng bao h đc xem là thành công".
Cũng chúc ông thành công.(chân thành)

Chỉnh sửa lần cuối:
Dạ, cám ơn anh. Sách Adam Khoo em có đọc nhưng em ngưỡng mộ học thuyết bàn tay vô hình của ông Adam Smith hơn. Chi nhánh thì chưa biết anh. Cho e đc phép nói thẳng xíu, e đang thắc mắc ngày trk anh cũng thành ý vs e, nay a hỏi e chi nhánh nào thế là tích cực hay tiêu cực ???

Các anh chị thật ra cũng chỉ là muốn nhắn em trước tình hình thôi, để em bớt sock nhiệt. Lạc quan như vậy là tốt, chúc em vẫn sẽ luôn dữ vững được lý trí và tinh thần này trong suốt quãng thời gian làm tại MB. Nói như em cũng đúng đấy, quan điểm như thế thì mới lên làm lãnh đạo được. Nhưng, chỉ thế thôi thì cũng chưa đủ đâu :), lúc nào trải nghiệm được đầy đủ vị của MB thì hẵng đề cập nhé. Kêt câu là: Chúc mừng em trờ thành một thành viên của MB
Da. Cám ơn chị nhé.

Có vẻ đang nóng nhỉ. Trc a thành ý vs chú như thế nào nhỉ? a ko nhớ nữa, a chỉ nhớ là bảo chú bớt mồm cãi nhau với bạn nào đấy . Chú thấy câu hỏi của anh có tính chất như nào mà hỏi tiêu với chả tích cực? sao ko nghĩ nó chỉ đơn thuần là 1 câu hỏi?

Có vẻ đang nóng nhỉ. Trc a thành ý vs chú như thế nào nhỉ? a ko nhớ nữa, a chỉ nhớ là bảo chú bớt mồm cãi nhau với bạn nào đấy . Chú thấy câu hỏi của anh có tính chất như nào mà hỏi tiêu với chả tích cực? sao ko nghĩ nó chỉ đơn thuần là 1 câu hỏi?
Ngày xưa e vs anh nói về vụ Hỗ trợ tín dụng, tiếp đến vụ ông Quốc Dực kêu đâu cũng có mặt của em. Hôm pv là GĐ chi nhánh bến xe Chợ Lớn Q.5 nên e nghĩ e sẽ về đó.

Các em ý còn đang nâng nâng vì đỗ MB, chưa vào làm mà bạn hong banker suy nghĩ tiêu cực thế, lạc quan yêu đời như em adam cũng tốt mà, bản thân mình cũng đang làm tín dụng tại ngân hàng khác vừa đỗ MB, biết là ko màu hồng nhưng ngta làm đc thì mình cũng làm đc, mình có rất nhiều bạn bè làm qhkh tại MB giờ đã lên hội sở làm thẩm định gắn bó 3,4 năm rồi. Tự tin là 1 phần để thành công !
QHKH không phải đơn giản chỉ là tự tin, giỏi nghiệp vụ, chịu khó chạy đi tìm khách hàng và giao tiếp giỏi là đủ đâu các em à. Nghề này phải có mối quan hệ và có cái duyên đấy.
Cái người ta cần ở mình là doanh số và doanh số, thái độ và tinh thần cầu tiến chỉ là cái yếu tố rất, rất, rất... nhỏ để người ta giữ mình lại, nếu em tận dụng được các mối quan hệ thì quá tốt, còn nếu không thì mọi tự tin và lòng nhiệt huyết của mình sẽ không giúp ích gì được đâu:):)

à thế là đối vs e cứ ai ngược lại nhận định ngược lại suy nghĩ của mình thì cho là có thành kiến hả? Thế thì vào MB có nhiều ng thành kiến vs e lắm đấy. Còn giờ vô MB làm thì sẽ đc kiểm chứng những lời a nói có đúng ko nhé, đấy xem hệ thống nó tổ chức thế nào nha.

hic. sao tự nhiên lại lôi mình vào đây nhỉ. mà sao mọi người nhớ dai nhỉ. mình nghĩ giờ là lúc mọi người nên có sự chuẩn bị cho công việc sắp tới. Thực ra môi trường MB có áp lực thế nào. Điều quan trọng cứ làm việc hết mình. ko biết thì tìm hiểu. ko biết thì hỏi. Cố gắng và cố gắng. Còn kết quả như thế nào.Khi đó ít ra mình cũng không quá tiếc nuối

Các anh chị thật ra cũng chỉ là muốn nhắn em trước tình hình thôi, để em bớt sock nhiệt. Lạc quan như vậy là tốt, chúc em vẫn sẽ luôn dữ vững được lý trí và tinh thần này trong suốt quãng thời gian làm tại MB. Nói như em cũng đúng đấy, quan điểm như thế thì mới lên làm lãnh đạo được. Nhưng, chỉ thế thôi thì cũng chưa đủ đâu :), lúc nào trải nghiệm được đầy đủ vị của MB thì hẵng đề cập nhé. Kêt câu là: Chúc mừng em trờ thành một thành viên của MB

chia sẻ là 1 ng sắp rời MB sang Đầu tư :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên