Mấy bạn ới,mấy cmt của mấy bạn làm mình có cảm tưởng MB khủng khiếp lắm thế. Thông qua thông tin bạn bè , mình đều được cho biết là MB thực sự là môi trường tốt mà. có lẽ nào là cũng tùy chi nhánh.
:oops:
Tiện thê cho mình hỏi mấy bạn đã được trao đổi chế đọ 1 tí, MB có thông báo cho minh thời gian đào tạo không? Với cả là có cho mình thời gian để sắp xếp ở chỗ làm cũ hay không nữa
Hcm thì thời gian đào tạo dự kiến là 25/5 nha bạn.
MB cho mình tg tối đa 1 tháng sv ngày tiếp nhận để sắp xếp ở chỗ làm cũ nhé :)

1 năm nữa quay lại topic này và nói lên cảm xúc của e sau khi đọc lại những dòng này nhé =)))
Cuộc đời đâu có nhiều màu hồng như thế =))
Mình ko bình luận gì trong chuyện này.
Nhưng những câu như dễ thăng tiến trong khu vực phía nam, đề bạt thì sẽ từ cấp leader, trưởng phòng, giám đốc,... Đó là những gì chị nhân sự đích thân nói nhé. Ko phải tự bạn adam tưởng tượng, màu hồng,... gì đâu. Bn ấy chỉ tường thuật lại thôi.
Chắc các bạn hiểu nhầm rồi đó.

Mình thi vị trí back thì yeu tố kinh nghiệm dc ưu tiên nhìeu k nhỉ. Hi.

Mình ko bình luận gì trong chuyện này.
Nhưng những câu như dễ thăng tiến trong khu vực phía nam, đề bạt thì sẽ từ cấp leader, trưởng phòng, giám đốc,... Đó là những gì chị nhân sự đích thân nói nhé. Ko phải tự bạn adam tưởng tượng, màu hồng,... gì đâu. Bn ấy chỉ tường thuật lại thôi.
Chắc các bạn hiểu nhầm rồi đó.
Mà thôi bà ơi, bà không cần phải thanh minh gì đâu vì không phải ai cũng hiểu cũng cảm nhận được nhưng dù gì cũng cảm ơn bà, kết quả có rồi h làm thôi, mỗi người mỗi tính nên đâu phải ai cũng thành công hết đâu. Bà nghĩ xem số người thành công được bao nhiêu? Cứ để time trả lời cho số phận của mỗi người giống như cái chuyện tôi phân tích kết quả vậy, tôi phân tích ra cũng bị phản pháo ném đá chữi bới tôi cũng chả thèm bận tâm nên tôi ngồi đợi kết quả của MB, cuối cùng kết quả MB cũng có và câu trả lời tôi đúng hay sai thì ai cũng biết nên những ai ném đá chữi bới tôi có khác gì họ tự chữi mình đâu. Tôi lên đây nói cảm xúc của với những người đàn anh đi trước trưởng thành chững chạc trong cách giao tiếp hành xử suy nghĩ, lối sống để họ chia sẻ kinh nghiệm cảm nghĩ để có được nhiều bài học và cũng để truyền lửa cho nhau với những người đam mê ngân hàng như tôi thì vài người kiểu tự đắc tự cho mình có nhiều kinh nghiệm vào nói tứ lung tung kêu thế này thế kia chuyện cổ tích ảo tưởng màu hồng,.....,hay các kiểu đại loại như thế. Nói mà không đáng để người đi sau xem là mình đàn anh đi trước, nói mà để đàn em nó khinh, bởi vậy mới có giám đốc trẻ và lính già và có người làm cả đời cũng chỉ là lính. Nói thật là những típ người như vậy tôi không quan tâm đâu, thời gian trả lời hết thôi, tôi sống cho tôi mà nên mấy người thuộc típ tôi nói thì có nói gì tôi kệ hết thôi thời gian. Muốn sống thoải mái cứ đạp lên dư luận sống bà ah, còn những dư luận thiên hạ bàn tán cứ để bàn tán thời gian sẽ trả lời những kiểu bàn tán của họ. Thế thôi!

Tự tin thái quá, tự tôn cao. Thái độ thiếu cầu thị. Xấc xược. Đáp trả. Cho dù có vừa lòng sếp nhưng sống trong 1 tập thể mà mất lòng nhiều người cũng không tồn tại được.
Chúc chú thành công với MB.

Các em ý còn đang nâng nâng vì đỗ MB, chưa vào làm mà bạn hong banker suy nghĩ tiêu cực thế, lạc quan yêu đời như em adam cũng tốt mà, bản thân mình cũng đang làm tín dụng tại ngân hàng khác vừa đỗ MB, biết là ko màu hồng nhưng ngta làm đc thì mình cũng làm đc, mình có rất nhiều bạn bè làm qhkh tại MB giờ đã lên hội sở làm thẩm định gắn bó 3,4 năm rồi. Tự tin là 1 phần để thành công !

Mọi người ơi cho mình hỏi chút xíu. Trường hợp của mình khi ra trường đã làm việc cho 1 cty kế toán từ tháng 12/2013 -> 5/2014. Sau đó đỗ TPbank, mình mới j đi tgia đào tạo 2 tuần, vì lí do cá nhân mình tbao xin nghỉ vs chị phụ trách qua mail (vì chưa pải bàn giao cái j). Thế mình vẫn sẽ điền phiếu xác nhận thông tin (MB phát) và xin xác nhận của cty kế toán đúng k ah. Cái phiếu xác nhận thông tin đc phát bắt buộc phải làm đúng k mng.

Mà thôi bà ơi, bà không cần phải thanh minh gì đâu vì không phải ai cũng hiểu cũng cảm nhận được nhưng dù gì cũng cảm ơn bà, kết quả có rồi h làm thôi, mỗi người mỗi tính nên đâu phải ai cũng thành công hết đâu. Bà nghĩ xem số người thành công được bao nhiêu? Cứ để time trả lời cho số phận của mỗi người giống như cái chuyện tôi phân tích kết quả vậy, tôi phân tích ra cũng bị phản pháo ném đá chữi bới tôi cũng chả thèm bận tâm nên tôi ngồi đợi kết quả của MB, cuối cùng kết quả MB cũng có và câu trả lời tôi đúng hay sai thì ai cũng biết nên những ai ném đá chữi bới tôi có khác gì họ tự chữi mình đâu. Tôi lên đây nói cảm xúc của với những người đàn anh đi trước trưởng thành chững chạc trong cách giao tiếp hành xử suy nghĩ, lối sống để họ chia sẻ kinh nghiệm cảm nghĩ để có được nhiều bài học và cũng để truyền lửa cho nhau với những người đam mê ngân hàng như tôi thì vài người kiểu tự đắc tự cho mình có nhiều kinh nghiệm vào nói tứ lung tung kêu thế này thế kia chuyện cổ tích ảo tưởng màu hồng,.....,hay các kiểu đại loại như thế. Nói mà không đáng để người đi sau xem là mình đàn anh đi trước, nói mà để đàn em nó khinh, bởi vậy mới có giám đốc trẻ và lính già và có người làm cả đời cũng chỉ là lính. Nói thật là những típ người như vậy tôi không quan tâm đâu, thời gian trả lời hết thôi, tôi sống cho tôi mà nên mấy người thuộc típ tôi nói thì có nói gì tôi kệ hết thôi thời gian. Muốn sống thoải mái cứ đạp lên dư luận sống bà ah, còn những dư luận thiên hạ bàn tán cứ để bàn tán thời gian sẽ trả lời những kiểu bàn tán của họ. Thế thôi!
Các anh chị thật ra cũng chỉ là muốn nhắn em trước tình hình thôi, để em bớt sock nhiệt. Lạc quan như vậy là tốt, chúc em vẫn sẽ luôn dữ vững được lý trí và tinh thần này trong suốt quãng thời gian làm tại MB. Nói như em cũng đúng đấy, quan điểm như thế thì mới lên làm lãnh đạo được. Nhưng, chỉ thế thôi thì cũng chưa đủ đâu :), lúc nào trải nghiệm được đầy đủ vị của MB thì hẵng đề cập nhé. Kêt câu là: Chúc mừng em trờ thành một thành viên của MB

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên