Buồn ghê. Chi nhánh mình chưa đăng kết quả nhưng bạn mình nhận được tin nhắn đi trao đổi chế độ rồi. Mình thì không có.
2 tháng chờ đợi.
Thất vọng bản thân ghê gớm :((
Không có gì phải thất vọng đâu bn ơi :) Ko phải là bạn ko đủ giỏi mà là chưa đủ duyên thôi. Cơ hội còn rất nhiều, tự tin lên nộp đơn thi tiếp thôi :)

Buồn ghê. Chi nhánh mình chưa đăng kết quả nhưng bạn mình nhận được tin nhắn đi trao đổi chế độ rồi. Mình thì không có.
2 tháng chờ đợi.
Thất vọng bản thân ghê gớm :((
Mình cũng trải qua nhiều lần như bạn lúc này, nên mình hiểu rõ bạn sẽ buồn và tự trách móc mình nhiều đến mức nào. Câu nói này nghe rất lí thuyết nhưng thực tế là như vậy: hãy mạnh mẽ lên và tiếp tục cuộc thi vào các ngân hàng khác. Chúc bạn sẽ gặp may mắn.

Hừ, Chị bên tui bảo là 16 t7 nên tự động chuyển qua 18/5 bắt đầu đi làm đó nàng.
Còn tầm 10 ngày thong thả nữa trc khi một núi áp lực đè đầu :(
Hcm vẫn chưa biết chi nhánh làm việc. Cũng ko nghe gì về điều kiện của giấy khám sk :oops:
Chả hiểu, bọn t thì 16 vẫn đến ký hđ vs lại cam kết k đc sinh con trong 2 năm tới. Haha, k biet từ nay đến hôm đó co thay đổi j k.
Còn Gksk thì hnay trao đổi khá kỹ, khám gần hết toàn bộ đó. Mí lại t đọc topic cũ, yêu cầu gksk MB khá cao, k đầy đủ thì pải đi làm lại. Cho nên mình cứ làm đầy đủ, còn ai mà cứ thích làm theo ý riêng thì kệ cmn lun

chúc mừng các em 9x thi đỗ nhé:)
anh hiểu được cảm giác của các em mới ra trường (mà có khi giờ còn chưa ra trường hẳn) đã xin được việc làm tại một ngân hàng tiếng tăm như MB thì sướng rơn...
anh cũng pass RM SME tại TP.HCM (chỉ phỏng vấn thôi, anh không thi viết như các em), hôm qua đi trao đổi chế độ, thấy mấy em 92, 93 hớn hở nghe thấy tiền lương, chế độ khá tốt của MB mà háo hức như bắt được quà, tự nhiên anh thấy mừng cho các em.
Nhưng các em à, đời không như là mơ đâu, không ai cho không chúng ta cái gì đâu, MB cũng thế thôi, ý anh là sau khoảng thời gian thư việc thì các em hãy chuẩn bị tinh thần đối phó với những áp lực rất lớn trong công việc đấy.
các em nhớ nhé, không ai cho không chúng ta cái gì đâu, mọi thứ đều có cái giá của nó đấy, anh chỉ biết chúc các em thành công:):)

anh hiểu được cảm giác của các em mới ra trường (mà có khi giờ còn chưa ra trường hẳn) đã xin được việc làm tại một ngân hàng tiếng tăm như MB thì sướng rơn...
anh cũng pass RM SME tại TP.HCM (chỉ phỏng vấn thôi, anh không thi viết như các em), hôm qua đi trao đổi chế độ, thấy mấy em 92, 93 hớn hở nghe thấy tiền lương, chế độ khá tốt của MB mà háo hức như bắt được quà, tự nhiên anh thấy mừng cho các em.
Nhưng các em à, đời không như là mơ đâu, không ai cho không chúng ta cái gì đâu, MB cũng thế thôi, ý anh là sau khoảng thời gian thư việc thì các em hãy chuẩn bị tinh thần đối phó với những áp lực rất lớn trong công việc đấy.
các em nhớ nhé, không ai cho không chúng ta cái gì đâu, mọi thứ đều có cái giá của nó đấy, anh chỉ biết chúc các em thành công:):)
Cảm ơn anh, lời nói phát ra từ tận đáy lòng :)

các bạn cho mình hỏi, giấy xác nhận thông tin nhân sự thì chỉ có các bạn từng làm chuyên viên QHKH ở ngân hàng khác phải nộp, hay là tất cả các bạn đã từng đi làm kể cả bên ngoài cũng phải nộp như các bạn có kinh nghiệm làm chuyên viên ạ

giống mình :))..SME cách đây đúng 1 năm, nghe lương thưởng thích lắm sướng rơn, tuy nhiên cái chế độ đãi ngội bonus kèm vs 1 loạt áp lực đi kèm :d..và đã ra đi trong vòng 5 tháng :D..keke

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên