Ủa, có phải bạn méc tớ là đang cãi nhau k vậy?
T có nộp shb hp và sau 2 hôm có một anh trên HO gọi hỏi thông tin là t ứng tuyển về đâu vì t quên k ghi đơn vị dự tuyển. Anh ấy vừa bảo là vậy anh chuyển e về hp thi nhé thì điện thoại t sập nguồn. Chả biết gọi hỏi vậy thôi hay là có thông báo lịch thi luôn nữa, t gọi lại thì k gặp đc ông đó. Bạn có nộp shb hp k, có ai đc gọi thi chưa nhỉ
Mình có apply SHB HP, đc SHB Lê Chân gọi gặp GĐ chi nhánh rồi, sơ tuyển. Chắc phải đợi 1 lượt sơ tuyển tnay nữa thì mới PV trực tuyến với HO vòng cuối.

Tớ cũng hi vọng là trước lễ, cơ mà giờ cũng dần dần chấp nhận là qua lễ rồi.
Thôi, bất chấp hết quẩy xuyên mùa lễ đi các nàng/chàng à :p Thi thì tháng nào chẳng có, lễ một năm mí có một lần :).

Sốt ruột nên tớ gọi lên tuyển dụng hội sở khu vực Hà Nội hỏi cho rõ ràng để thoải mái nghỉ lễ khỏi phải hóng từng ngày:))) Và đây là câu tl cho RM nhé:
1. Kết quả sau nghĩ lễ 1,2 ngày mới có em nhé, dạo này bên a đang vướng nhiều việc quá nên chậm trễ.
2. t hỏi bọn e có cần qua vòng pv nào nữa k ạ. a ý bảo :" không em ạ, chỉ có TH sau này bọn e được phân về chi nhánh thì chi nhánh gọi bọn e lên gặp mặt thôi"
3. t hỏi tiếp: nghĩa là trong danh sách test thì sẽ có chính thức và trượt phải k ạ.Anh ấy bảo ừ. t tiếp tục: thế trượt thì bọn e có đc xuống tập sự không ạ? a ấy bảo " Bọn a sẽ lấy một ít làm tập sự nhưng số lượng này không nhiều e nhé"
Đây là tất cả nội dung cuộc đt t vừa gọi xong nhé.mn đừng chờ 26 nữa, thoải mái nghỉ qua lễ đi nhé ;)

Review lại cho các bạn thi GDV nhé, mình có đứa bạn vừa pv xong:
Hội đồng pv gồm 3 người, 2 chị ở KVHCM và 1 anh ở Hà Nội - pv qua cầu truyền hình.
Đại khái thì câu hỏi cũng không quá khó, mỗi 1 đợt là 3 bạn vào pv, 1 câu hỏi cho 3 bạn cùng trả lời.
1. GT bản thân.
2. Kinh nghiệm làm việc (nếu có sẽ hỏi sâu thêm tại sao lại nghỉ việc ở chỗ làm cũ)
3. MB không mạnh về mảng huy động, nhưng sếp quy định mỗi phòng giao dịch một ngày phải tiếp nhận từ 60 giao dịch trở lên, với mức lãi suất không quá cao so với các Ngân hàng khác, bạn làm gì để đạt được mục tiêu đó.
4. Câu hỏi của anh ở Hà Nội về tình huống: Có 1 bác chuyên buôn nhỏ lẻ, đến ngân hàng thanh toán tiền, đại khái là vậy, trong quá trình giao dịch bác có đưa nhầm 1 tờ tiền giả 500K, nếu bạn là GDV thì bạn sẽ xử lý ra sao? Trong trường hợp bác ấy muốn lấy lại tờ tiền đó thì có bạn có đồng ý hay không?
Đứa bạn nó bảo là lúc pv các bạn nữ phải nói to và rõ lên, vì 1 phần là qua cầu truyền hình, 1 phần các anh chị đánh giá về khả năng ăn nói của các bạn vì GDV là đại diện của NH mà. Do có bạn vào pv, không biết là hồi hộp quá hay chăng mà nói chuyện rất nhỏ và yếu, nên bị chị pv nhắc nhở. PV khoảng 10 ngày sẽ có kết quả, chắc là tuần đầu tiên sau nghỉ lễ. Cùng với thông tin của bạn ở trên vừa gọi cho HO thì chắc chắn là vậy.

Sốt ruột nên tớ gọi lên tuyển dụng hội sở khu vực Hà Nội hỏi cho rõ ràng để thoải mái nghỉ lễ khỏi phải hóng từng ngày:))) Và đây là câu tl cho RM nhé:
1. Kết quả sau nghĩ lễ 1,2 ngày mới có em nhé, dạo này bên a đang vướng nhiều việc quá nên chậm trễ.
2. t hỏi bọn e có cần qua vòng pv nào nữa k ạ. a ý bảo :" không em ạ, chỉ có TH sau này bọn e được phân về chi nhánh thì chi nhánh gọi bọn e lên gặp mặt thôi"
3. t hỏi tiếp: nghĩa là trong danh sách test thì sẽ có chính thức và trượt phải k ạ.Anh ấy bảo ừ. t tiếp tục: thế trượt thì bọn e có đc xuống tập sự không ạ? a ấy bảo " Bọn a sẽ lấy một ít làm tập sự nhưng số lượng này không nhiều e nhé"
Đây là tất cả nội dung cuộc đt t vừa gọi xong nhé.mn đừng chờ 26 nữa, thoải mái nghỉ qua lễ đi nhé ;)

Giá mà bạn hỏi thêm đc tỷ lệ phần trăm đỗ chính thức thì toẹt vời :D

Mới pv HCM về. Ko hỏi gì rắc rối lắm. 1.Giới thiệu bản thân
2.Biết gì vị trí GDV
3.Tình huống kh gọi điện lên cmt xử lý sao?
xong 2 chị hỏi có câu hỏi nào ko.
Thấy ko dc hài lòng lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch