Giờ tập trung hết rồi. Hỗ trợ chỉ để vài người lại thôi. Muốn giải ngân phải đẩy hồ sơ lên hội sở. Hiểu rồi chứ?

Giờ tập trung hết rồi. Hỗ trợ chỉ để vài người lại thôi. Muốn giải ngân phải đẩy hồ sơ lên hội sở. Hiểu rồi chứ?
Tất cả các món đều trình HO thẩm định hay vượt giới hạn chi nhánh mới phải trình vậy bạn? Mình hỏi thêm là thẩm định tập trung hết lên HO hay mỗi khu vực sẽ có bộ phận thẩm định riêng vậy?

hehe, bạn đang làm MB bên back office ah? 25tuổi thì bằng tuổi mình rùi. Hehe, bạn ơi, bạn chia sẻ chút về MB đi bạn

Tất cả các món đều trình HO thẩm định hay vượt giới hạn chi nhánh mới phải trình vậy bạn? Mình hỏi thêm là thẩm định tập trung hết lên HO hay mỗi khu vực sẽ có bộ phận thẩm định riêng vậy?
Đã gọi là mô hình tập trung thì sẽ phải qua hội sở kiểm soát hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã gọi là mô hình tập trung thì sẽ phải qua hội sở kiểm soát hết. Miền Nam có TT TĐ riêng, miền Trung và Bắc thì ở HO
Eo, thế thì xong một bộ hồ sơ sẽ lâu dã man ấy. Mình thấy giới hạn PGD phải qua CN đã lâu rùi. Giờ mà tất cả các món của CN đều pải qua HO thẩm định thì căng lắm.

Đã gọi là mô hình tập trung thì sẽ phải qua hội sở kiểm soát hết.
Đồng ý là như vậy nhưng mà ở chi nhánh phải có ít nhất 2 HTTD chứ. Tập trung thì CVTĐ sẽ về HO và các HĐ tín dụng sẽ trình lên HO hết. Chỉ khác 1 chỗ ngày xưa TĐ ở chi nhánh và GĐ đc giải ngân trong quyền hạn của mình. Nếu quá giới hạn sẽ.trình HO lúc này sẽ có bước tái thẩm định. Còn bây h thì CVTĐ về HO mọi HĐ đều phải về trình lên HO. Còn HTTD vẫn ngồi ở chi nhánh.

mệt với cái ông này. Ông đi làm chưa mà phán như thánh vậy?
E đang thực tập bên MSB thấy như vậy mà, Em còn đọc quy tình cấp tín dụng SME. rõ ràng chị ngồi kế em là Hỗ Trợ tín dụng SME. Còn chuyên viên thẩm định thì ở Hội Sở.

Đồng ý là như vậy nhưng mà ở chi nhánh phải có ít nhất 2 HTTD chứ. Tập trung thì CVTĐ sẽ về HO và các HĐ tín dụng sẽ trình lên HO hết. Chỉ khác 1 chỗ ngày xưa TĐ ở chi nhánh và GĐ đc giải ngân trong quyền hạn của mình. Nếu quá giới hạn sẽ.trình HO lúc này sẽ có bước tái thẩm định. Còn bây h thì CVTĐ về HO mọi HĐ đều phải về trình lên HO. Còn HTTD vẫn ngồi ở chi nhánh.
TĐ tập trung nhưng không phải món to đến nhỏ đều do Giám đốc khối trên HO ký duyệt. Cái này tương đương bên Tech, scan hso đẩy cho trên đấy giải quyết thì nhàn cho ae ở PGD thôi, đỡ chạy đi chạy lại.
HĐ tín dụng vẫn là chi nhánh ký, có thể hỗ trợ trên đấy sẽ cbi hết hợp đồng, hồ sơ cho chi nhánh ký với khách hàng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên