Tập sự chua lắm các bạn ạ, năm nay chua hơn nhìu:
- Như mọi năm thì làm sme or cá nhân đều có thể lấy doanh số bù qua lại, nhưng riêng năm nay thì ko cho. Ví dụ bạn có ng quen cá nhân muốn gửi hoặc vay tiền trong khi bạn đang làm sme thì cũng bó tờ rim :3
- Dư nợ 600, huy động 300 đều phải phát sinh từ 2 KHÁCH HÀNG MỚI ( cái này đối với KHCN thì tạm ok, nhưng SME thì "vãi đ..", ko muốn nói là rất khó ), kh cũ trc đó có vay 100 tỷ thì cũng chỉ tính trong 1 tháng phát sinh, tháng sau về MO
- Làm SME mà 1 tháng 2 kh mới, 3 tháng liên tục 6 kh mới để đc vô chính thức sớm thì phải nói là chạy téc léc quần+may mắn mới đc.
Tuy nhiên ngoài doanh số còn nhiều yếu tố khác như thái độ, chi nhánh, hên xui....
1 chút chia sẻ @@

Tập sự chua lắm các bạn ạ, năm nay chua hơn nhìu:
- Như mọi năm thì làm sme or cá nhân đều có thể lấy doanh số bù qua lại, nhưng riêng năm nay thì ko cho. Ví dụ bạn có ng quen cá nhân muốn gửi hoặc vay tiền trong khi bạn đang làm sme thì cũng bó tờ rim :3
- Dư nợ 600, huy động 300 đều phải phát sinh từ 2 KHÁCH HÀNG MỚI ( cái này đối với KHCN thì tạm ok, nhưng SME thì "vãi đ..", ko muốn nói là rất khó ), kh cũ trc đó có vay 100 tỷ thì cũng chỉ tính trong 1 tháng phát sinh, tháng sau về MO
- Làm SME mà 1 tháng 2 kh mới, 3 tháng liên tục 6 kh mới để đc vô chính thức sớm thì phải nói là chạy téc léc quần+may mắn mới đc.
Tuy nhiên ngoài doanh số còn nhiều yếu tố khác như thái độ, chi nhánh, hên xui....
1 chút chia sẻ @@
Mình cũng đồng tình vs bạn, đi đâu cũng thấy sacom vậy mà mục tiêu lợi nhuận 3000 tỉ trong khi MB xa lắm mới có cái MB vậy 3250 tỉ. Thiệt tình mấy ổng tham vọng dã man. Tập sự mà như vấy chẳng những chua mà còn đắn.

Các bạn hôm nay về chi nhánh gặp anh chị có ổn không, Phát biểu cảm nghĩ cho mọi nguời biết với

Mình cũng đồng tình vs bạn, đi đâu cũng thấy sacom vậy mà mục tiêu lợi nhuận 3000 tỉ trong khi MB xa lắm mới có cái MB vậy 3250 tỉ. Thiệt tình mấy ổng tham vọng dã man. Tập sự mà như vấy chẳng những chua mà còn đắn.
Thế thì bạn lại nhầm. MB mạng lưới không nhiều như STB nhưng cơ cấu nguồn vốn của nó tốt nên lợi nhuận nó cao. Còn nói chả sai khi bảo Mb giờ nó lớn nhất khối cổ phần ngoài quốc doanh. Công nhận áp lực thì nó áp lực thật, nó hành cho sống chết nhưng bù lại chế độ nó Tốt.

nếu ép 1 tháng mà 2 khách hàng dnghiep mới như thế thì quá thât. ai làm sme khéo rụng hết. đã thế làm hạn chế phát triển khách hàng giữa cá nhân và doanh nghiệp nữa chứ

lúc đầu mình tưởng làm sme là k bắt phải phát sinh doanh số từ khách hàng mới như v, ai dè đi trao đổi về như v, v thì quá khó cho bạn nào làm sme, cá nhân như v hợp lý hơn

kể cả chuyên viên chính thức cũng đều phải phát triển như thế. vào đc 1 năm là chỉ tiêu 20ty/2 khách hàng mới trong 6thang rồi. như thế chưa chắc đã hoàn thành được. lại cũng không có thời gian theo dõi vốn vay của khách hàng cũ cũng như thúc đẩy sự thân thiết của khách hàng cũ nữa. MB triệt để chiếm thị phần. nhưng về lâu dài không bền vững vì chuyên viên ko có thời gian chăm sóc kỹ khách hàng đc

Thế thì bạn lại nhầm. MB mạng lưới không nhiều như STB nhưng cơ cấu nguồn vốn của nó tốt nên lợi nhuận nó cao. Còn nói chả sai khi bảo Mb giờ nó lớn nhất khối cổ phần ngoài quốc doanh. Công nhận áp lực thì nó áp lực thật, nó hành cho sống chết nhưng bù lại chế độ nó Tốt.
Ý mình là thế này, nếu chi nhánh dày thì thuận lợi cho khách hàng đi lại giao dịch, chứ xa quá đôi khi cũng là bất lợi, đó là chỉ xét về địa lý. Yếu tố cạnh tranh chính sách KH như thế nào vs các NH khác lại là chuyện đáng nói ở đây nữa hầu như là gần bằng nhau. Ở các tỉnh lẻ thì còn đỡ chứ kv HCM và HN liệu có còn KH nào dành cho Tân binh như chúng mình ko. Cứ mỗi tháng 2 KH mới mà là doanh nghiệp cũng ko phải dễ để thuyết phục ngta sử dụng sp của mình, nói đúng ra là rất khó. Vs STB năm ngoái giành đc 3 giải của MyBank có giải nhất là giải NH đc yêu thích nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back