Không ai quyết định thay mình được em ơi. Em cân nhắc giữa các yếu tố môi trường, chế độ đãi ngộ, cơ hội phát triển xem sao. Ngoài ra là ngay từ ban đầu mình đã thích NH nào hơn, trân trọng cơ hội nào hơn.

Chúc em có quyết định sáng suốt nhé. Đừng quá lăn tăn vì còn trẻ thì còn có thể sai và sửa. Hai cơ hội này, nhìn một cách tích cực thì kiểu gì em cũng được nhiều hơn mất và tạo nền tảng vững chắc cho sau này.
Em cảm ơn anh. Cái em quan tâm nhất là cơ hội phát triển đấy ạ, nhưng cũng vẫn còn rất mơ hồ giữa cơ hội ở cả 2 ngân hàng. Em rất thích câu "em còn trẻ còn có thể sai và sửa sai" em sẽ cố gắng anh ạ :p

Bên tech bạn đỗ vị trí j vậy bạn. Mình từng pvan qhkh ở techcom trên HO hà nội rùi, cảm nhận của mình là k thích cách phỏng vấn của NTD lắm, chỉ chú trọng vào cách kiếm khách hàng như thế nào ý. Bên MB mình thấy hội đồng cũng quan tâm vấn đề này, nhưng k phải là chú trọng, còn hỏi mình nhiều vấn đề khác nữa. Hội đồng thân thiện, vui vẻ, nhìn chuyên nghiệp làm mình có cảm tình hơn nhiều.
Nhưng làm chính thức bên tech có phải đặt cọc tiền k bạn, trước mình nghe nói là 50tr đó bạn. Mà còn tuỳ chi nhánh bạn đỗ làm ăn có tốt k, phong cách của sếp như thế nào bạn ạ. Bạn tham khảo mấy anh gạo cội xem sao. Hjhj
Đây là chia sẻ của mình thôi, k có ý Chê hay khen gì nha.
Mình đỗ vị trí QHKH cá nhân bạn ạ. Vào tech sẽ được đào tạo, mình cũng chưa đi trao đổi chế độ chính thức nhưng những khóa trước là có kí quỹ tầm 20 30 triệu cam kết làm việc 2, 3 năm cậu à. Hiện đầu tháng 5 mới có lịch đào tạo Tech nên mình sẽ tập sự MB trước rồi sau này tính tiếp :D

mình cũng nghỉ vậy, tập sự chắc mình từ chối k nhận
Sao bạn là từ chối? Tập sự có nghĩa học việc đâu có nghĩa ko có cơ hội nào cho bạn. Thử viêc 7tr2 cũng đc mà, vào chính thức ko đạt chỉ tiêu bị cancel cũng vậy ah. Nên đi từng bước chậm nhưng chắc, nếu bạn vượt trội hơn các bạn tập sự khác thì cơ hội chính thức vẫn còn, theo mình thì đừng bỏ cuộc khi chưa thử và chưa biết chuyện j sẽ đến. Lúc đầu cũng mê chính thức lắm h thì mong đừng đc chính thức, tập sự là vui oy.

Mai hình như các bạn tập sự bắt đầu về chi nhánh rồi hay sao ý nhỉ.?
Khởi đầu tốt đẹp :)

kinh nghiệm làm việc 5 năm ở Agribank .......phong cách làm việc của Agri mà muốn vào làm MB thì tôi ko có j để nói nó như 1 sự tương phản vậy........ đó là lý do đó bạn. bạn bị loại ngay vòng gửi xe vì u đối lập với chúng tôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên