Ui zùi ui, kv hcm đông dã man luôn ấy, người nhiều quá tớ ngộp luôn ấy. Tớ hì hục xếp hàng rồi bon chen đưa cho được cái hồ sơ lên bàn HR. Xong ngồi đợi tầm 10p sau nghe ai đó gọi tên mình mà mừng hết lớn =))) Tớ được anh gọi tên dìu dắt đi theo hướng chỉ tay của anh ấy đến một cái bàn, sẵn tiện đưa luôn cái hồ sơ cho tớ cầm. Cầm là cầm vậy thơ chứ tớ ko xem tại đường đến cái bàn cũng quá ngắn ha ha. Vào ngồi tớ có tia được cái bản đề tên cn nên biết vậy thôi hà.
Ko có ai hỏi tớ muốn làm chi nhánh nào :(

Cậu làm tập sự luôn hả, mai đi lên MB có tin gì hay về chia sẻ cho tụi tớ với nha :-D.
Theo tớ nghe thì các anh chị đi trước ai cũng khuyên nếu có năng lực thì nên làm KHDN học hỏi được nhiều, cơ hội phát triển cũng nhiều hơn nữa.
Klq nhưng BIDV nổi tiếng là mảng doanh nghiệp đó cậu. MB thì tớ ko biết thế nào.
Mới vào thì làm DN hơi khó nếu bạn k phải dân ngân hàng hoặc biết quá ít kiến thức doanh nghiệp. Tuy nhiên, phòng Dn luôn là phòng đc ưu tiên hơn, "oai" hơn, tập sự ở đó sẽ đẹp cv hơn, nên đừng đổi làm j bạn ạ. Có lẽ là cái duyên
Tại tớ nguồn khách hàng bên cá nhân nhiều cậu à, nên dễ đạt chỉ tiêu hơn doanh nghiệp, chứ k thì đâu muốn đổi làm chi :D

Hôm mình đi pv anh chị hỏi nguyện vọng cá nhân bảo em muốn trở thành nhân viên chính thức của MB :), anh chị cười đùa bảo làm tập sự cũng được mà em, mình nhất quyết em muốn làm chính thức cơ ạ :) sau đó trao đổi hỏi đáp 1 hồi lúc cuối anh HR hỏi 1 câu chốt hạ: h em trả lời cho anh là em có hay không làm tập sự- trả lời anh luôn :)) - mình bảo : Dạ e không ạ rồi em cảm ơn anh chị đứng dậy ra về, sau đó thì đi test và h không có tên trong tập sự thật :) không biết sao đây. Thật chứ ở nhà thì nghĩ ngợi các thứ chứ lúc vào pv tình thế khác khiến trả lời nhiều câu lúc ra nghĩ lại mới thấy nguy hiểm quá :)
Ec. Đứng vậy ra về luôn trong TH người ta mời mình vào tấp sự như vậy ng ta đánh giá mình liền. TH của bạn mình sẽ giả vờ suy nghĩ và nói e hơi bất ngờ a lại nhận e váo tập sự....(trả lời jong mình nói ở trên). Vậy anh cho em hỏi ts anh lại chọn e vị trí tập sự mà mà ko phải cơ hội vị trí khác. Có phải e có khuyết điểm nào đó ko fu hợp vs ví trí chính thức( đợi ng pv trả lời) nếu vậy thì tập sự cũng tốt ah. Trong khoản time tập sự e có thể vừa khắc phục khuyết điểm của mình vừa có cơ hội học hỏi và phấn đấu lên vị trí chính thức. E sẽ cố gắng hết mình vì đc làm trong MB là mục tiêu ước mơ của em.Cười xã giao cái. Rồi đợi kết quả biết đâu đó chỉ là thử thách.

Ui zùi ui, kv hcm đông dã man luôn ấy, người nhiều quá tớ ngộp luôn ấy. Tớ hì hục xếp hàng rồi bon chen đưa cho được cái hồ sơ lên bàn HR. Xong ngồi đợi tầm 10p sau nghe ai đó gọi tên mình mà mừng hết lớn =))) Tớ được anh gọi tên dìu dắt đi theo hướng chỉ tay của anh ấy đến một cái bàn, sẵn tiện đưa luôn cái hồ sơ cho tớ cầm. Cầm là cầm vậy thơ chứ tớ ko xem tại đường đến cái bàn cũng quá ngắn ha ha. Vào ngồi tớ có tia được cái bản đề tên cn nên biết vậy thôi hà.
Ko có ai hỏi tớ muốn làm chi nhánh nào :(
Pv chi nhánh nào là làm chi nhánh đó khỏi lăng tăng nha chị. Em SME bến xe Chợ Lớn nè.

Tại tớ nguồn khách hàng bên cá nhân nhiều cậu à, nên dễ đạt chỉ tiêu hơn doanh nghiệp, chứ k thì đâu muốn đổi làm chi :D
Uầy, bên dn chỉ tiêu khó kiếm lắm, chủ yếu là các sếp mang về thôi ah. K biết bên mb thế nào. Nhưng lí do của c hợp lí đó, hôm nào gặp c cứ thử trình bày coi

Mình thì ngược lại bạn nghiên cứu KHCN hơn 8 tháng trời, h đùng phát chơi doanh nghiệp luôn, lúc lên trên SG này thuê phòng mình cũng phát triển đc vái mối doanh nghiệp. h đợi kết quả thị đi van xin họ sử dụng dịch vụ NH mình :)

thế sao anh ko nghĩ họ đng thử thách độ nhiệt huyết anh thực sự muốn vào MB như thế nào. Em nghĩ nếu em rơi vào TH như a e sẽ trả lời nếu có nhiều ứng viên giỏi hơn e thì việc e đc chọn làm tập sự là điều tất yếu mà tập sự thì ko có nghĩa là ko có cơ hội chính thức nên e sẽ cố gắng biết đâu e đc làm chính thức rồi 1 phát theo kiểu xã giao. Cái này chỉ la suy nghĩ của cá nhân em có gì lố quá a thông cảm :p
=))/ thì ko làm thì nói là ko làm mà e :) thẳng thắn luôn. he he. mà ko hiểu sao mình bảo ko làm mà cho m vào ds tập sự :))

Ah đù biết đâu anh với e gặp nhau sao. Vậy đợi kết quả
A chả biết pv chi nhánh nào, nhưng a nghĩ sẽ làm q5 vì có nghe a ấy nói 1 câu. " E nghĩ thế nào về khu vực q5" :D

cho nhau số phone. Biết đâu chữ ngờ. Hihi

Uầy, bên dn chỉ tiêu khó kiếm lắm, chủ yếu là các sếp mang về thôi ah. K biết bên mb thế nào. Nhưng lí do của c hợp lí đó, hôm nào gặp c cứ thử trình bày coi
À mà cậu nếu làm DN thì có khách bên CN mình có dc làm k. Nếu dc thì tớ đồng ý làm DN lun? :D

Mình hôm thi ở bên bàn cn Hoàng Quốc Việt, mấy anh hỏi muốn làm ở đâu, mình trả lời Tây Hà Nội :D, chứ lúc đk chi nhánh mình ghi chung chung
ôi mình pv bàn Tây Hà Nội nè, thầy nộp CV thì ghi chung Hà Nội xong lúc ở bàn tiếp nhận anh chị hỏi nhà em ở đâu rồi phân bàn pv chi nhánh gần đó thì phải

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên