Ngày mai có các bạn ở KV HCM đi trao đổi về là biết ấy mà
Theo bữa Chị PV nói là ko PV nữa test qua là chính thức luôn. mà nghe nói toàn KPI là tỷ tỷ. Nghe cũng ngán cõi lòng.

=)). đúng là ko có duyên với MB mà :v. pv mấy a/c có hỏi mình là tập sự MB em có làm ko? mình bảo không. Y như rằng có tên trong tập sự :)) bó tay! thôi đợt sau MB tuyển làm cái nữa xem có khá hơn không.
Mình ko có ý dìm hàng đâu nhưng thực gọi tập sự cho oai chứ thực chất là ctv. Ít mới có bạn vào thử việc. Một chi nhánh tuyển đến 10 bạn tập sự trong khi đó số người vào thử việc thì chắc được 20% là cao. Bạn nào mới ra trường thì làm lấy kinh nghiệm thì oke. Chứ ra trường 1-2 năm rồi mà tập sự nữa thì mất thời gian cực kỳ

nói như bạn nghĩa là ai đc đi thi test thì chắc chắn sẽ đỗ MB, ko chính thức thì tập sự đúng ko? Vậy những bạn đi test mà ko có tên trong ds tập sự thì đỗ chính thức rồi còn j
Đúng rồi đó bạn Vân Khánh. Nhưng nếu những người pass vòng viết nhiều quá chỉ tiêu thì có thể người ta sẽ dùng các biện pháp khác để chọn về tập sự vòng 2.

=)). đúng là ko có duyên với MB mà :v. pv mấy a/c có hỏi mình là tập sự MB em có làm ko? mình bảo không. Y như rằng có tên trong tập sự :)) bó tay! thôi đợt sau MB tuyển làm cái nữa xem có khá hơn không.
Mình ko có ý dìm hàng đâu nhưng thực gọi tập sự cho oai chứ thực chất là ctv. Ít mới có bạn vào thử việc. Một chi nhánh tuyển đến 10 bạn tập sự trong khi đó số người vào thử việc thì chắc được 20% là cao. Bạn nào mới ra trường thì làm lấy kinh nghiệm thì oke. Chứ ra trường 1-2 năm rồi mà tập sự nữa thì mất thời gian cực kỳ
thế sao anh ko nghĩ họ đng thử thách độ nhiệt huyết anh thực sự muốn vào MB như thế nào. Em nghĩ nếu em rơi vào TH như a e sẽ trả lời nếu có nhiều ứng viên giỏi hơn e thì việc e đc chọn làm tập sự là điều tất yếu mà tập sự thì ko có nghĩa là ko có cơ hội chính thức nên e sẽ cố gắng biết đâu e đc làm chính thức rồi 1 phát theo kiểu xã giao. Cái này chỉ la suy nghĩ của cá nhân em có gì lố quá a thông cảm :p

thế sao anh ko nghĩ họ đng thử thách độ nhiệt huyết anh thực sự muốn vào MB như thế nào. Em nghĩ nếu em rơi vào TH như a e sẽ trả lời nếu có nhiều ứng viên giỏi hơn e thì việc e đc chọn làm tập sự là điều tất yếu mà tập sự thì ko có nghĩa là ko có cơ hội chính thức nên e sẽ cố gắng biết đâu e đc làm chính thức rồi 1 phát theo kiểu xã giao. Cái này chỉ la suy nghĩ của cá nhân em có gì lố quá a thông cảm :p
Hôm mình đi pv anh chị hỏi nguyện vọng cá nhân bảo em muốn trở thành nhân viên chính thức của MB :), anh chị cười đùa bảo làm tập sự cũng được mà em, mình nhất quyết em muốn làm chính thức cơ ạ :) sau đó trao đổi hỏi đáp 1 hồi lúc cuối anh HR hỏi 1 câu chốt hạ: h em trả lời cho anh là em có hay không làm tập sự- trả lời anh luôn :)) - mình bảo : Dạ e không ạ rồi em cảm ơn anh chị đứng dậy ra về, sau đó thì đi test và h không có tên trong tập sự thật :) không biết sao đây. Thật chứ ở nhà thì nghĩ ngợi các thứ chứ lúc vào pv tình thế khác khiến trả lời nhiều câu lúc ra nghĩ lại mới thấy nguy hiểm quá :)

Có vẻ có nhiều bạn có câu hỏi là nếu làm tập sự có làm không nhỉ? He, mà sao thấy các bạn ngoài bắc im hơi lặng tiếng vậy. Hôm nay đi về rùi mà ít chia sẻ ghê, tưởng topic phải rầm rộ lên cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên