Các bạn tham gia tập sự cũng nên dự phòng cả tình huống xấu, đó là "được" ăn bánh vẽ. Thực tế có một số bạn tham gia tập sự trong các đợt tuyển trước được sếp ở chi nhánh hứa cho lên chính thức nhưng cứ lần nữa mãi, cuối cùng biết là không được (sau cả năm) đã ra đi. Do chi nhánh tự chủ về nhu cầu nhân sự nên có thể xảy ra trường hợp này. Vì thế, tốt nhất là nên tự tạo cho mình đường lùi, trong thời gian tham gia vẫn "âm thầm" tu luyện, nhỡ có biến vẫn còn kiến thức để thi thố tiếp. Lúc đấy kinh nghiệm tập sự ở MB chắc chắn sẽ rất hữu ích khi đi PV & làm việc sau này.
Mình cũng đã từng trải "được" ăn bánh vẽ kiểu này. Phải hết sức tỉnh táo nhé các bn.
Đặc biệt là các bn đã ra trường đi làm thì ko còn nhiều tg để chơi đuổi bắt thế này :(

Đắn đo quá ạ. em đỗ Tech và tập sự M
Các bạn tham gia tập sự cũng nên dự phòng cả tình huống xấu, đó là "được" ăn bánh vẽ. Thực tế có một số bạn tham gia tập sự trong các đợt tuyển trước được sếp ở chi nhánh hứa cho lên chính thức nhưng cứ lần nữa mãi, cuối cùng biết là không được (sau cả năm) đã ra đi. Do chi nhánh tự chủ về nhu cầu nhân sự nên có thể xảy ra trường hợp này. Vì thế, tốt nhất là nên tự tạo cho mình đường lùi, trong thời gian tham gia vẫn "âm thầm" tu luyện, nhỡ có biến vẫn còn kiến thức để thi thố tiếp. Lúc đấy kinh nghiệm tập sự ở MB chắc chắn sẽ rất hữu ích khi đi PV & làm việc sau này.
Đắn đo quá ạ. em đỗ Tech và tập sự MB, không biết nên chọn bên nào? anh Cocghe cho em lời khuyên được không ạ?:(

Mình cũng đã từng trải "được" ăn bánh vẽ kiểu này. Phải hết sức tỉnh táo nhé các bn.
Đặc biệt là các bn đã ra trường đi làm thì ko còn nhiều tg để chơi đuổi bắt thế này :(
Bạn Moonsunnie cũng từng tập sự MB à? hồi đó cậu bị kéo dài thời gian bao lâu, tớ đỗ tech nữa, h không biết chọn bên nào đây? thấy mn nói mà băn khoăn quá

Nói chung là cứ thể hiện tích cực và chuyên nghiệp, nhưng lúc nào cũng nhớ là phải tự tạo cho mình đường lùi. Đừng để cống hiến 3 - 6 tháng trời, cuối cùng không được như kỳ vọng, lại bắt đầu lại hành trình của 3 - 6 tháng trước nhưng kiến thức rơi rụng gần hết và tinh thần thì gần như về MO.

Bạn Moonsunnie cũng từng tập sự MB à? hồi đó cậu bị kéo dài thời gian bao lâu, tớ đỗ tech nữa, h không biết chọn bên nào đây? thấy mn nói mà băn khoăn quá
Àh ko, tớ tập sự cho một doanh nghiệp nước ngoài cơ, ko phải MB.
Cậu đỗ Tech chính thức, theo tớ thì nên chọn Tech cậu à, làm tầm hơn 1 năm có kn rồi, cậu vẫn muốn là MB-er thì vẫn có thể nộp đơn tiếp nhưng là thành chính thức luôn.

Đắn đo quá ạ. em đỗ Tech và tập sự MB, không biết nên chọn bên nào? anh Cocghe cho em lời khuyên được không ạ?:(
Không ai quyết định thay mình được em ơi. Em cân nhắc giữa các yếu tố môi trường, chế độ đãi ngộ, cơ hội phát triển xem sao. Ngoài ra là ngay từ ban đầu mình đã thích NH nào hơn, trân trọng cơ hội nào hơn.

Chúc em có quyết định sáng suốt nhé. Đừng quá lăn tăn vì còn trẻ thì còn có thể sai và sửa. Hai cơ hội này, nhìn một cách tích cực thì kiểu gì em cũng được nhiều hơn mất và tạo nền tảng vững chắc cho sau này.

Tech nghe nói phải ký hợp đồng 3 năm bỏ ngang phải đền bù. A thì thấy MB hợp lý hơn :D

Bên tech bạn đỗ vị trí j vậy bạn. Mình từng pvan qhkh ở techcom trên HO hà nội rùi, cảm nhận của mình là k thích cách phỏng vấn của NTD lắm, chỉ chú trọng vào cách kiếm khách hàng như thế nào ý. Bên MB mình thấy hội đồng cũng quan tâm vấn đề này, nhưng k phải là chú trọng, còn hỏi mình nhiều vấn đề khác nữa. Hội đồng thân thiện, vui vẻ, nhìn chuyên nghiệp làm mình có cảm tình hơn nhiều.
Nhưng làm chính thức bên tech có phải đặt cọc tiền k bạn, trước mình nghe nói là 50tr đó bạn. Mà còn tuỳ chi nhánh bạn đỗ làm ăn có tốt k, phong cách của sếp như thế nào bạn ạ. Bạn tham khảo mấy anh gạo cội xem sao. Hjhj
Đây là chia sẻ của mình thôi, k có ý Chê hay khen gì nha.

Không ai quyết định thay mình được em ơi. Em cân nhắc giữa các yếu tố môi trường, chế độ đãi ngộ, cơ hội phát triển xem sao. Ngoài ra là ngay từ ban đầu mình đã thích NH nào hơn, trân trọng cơ hội nào hơn.

Chúc em có quyết định sáng suốt nhé. Đừng quá lăn tăn vì còn trẻ thì còn có thể sai và sửa. Hai cơ hội này, nhìn một cách tích cực thì kiểu gì em cũng được nhiều hơn mất và tạo nền tảng vững chắc cho sau này.
Đọc ké nhưng e cũng cảm ơn a cóc nhiều. E cũng đang đắn đo ACB và Tập sự MB.Hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,545
Thành viên mới nhất
coldkingdommerc
Back
Bên trên