Giấy chứng nhận TN là xác nhận tạm thời trong tg chờ Bằng chính, nên có giá trị tương đương thôi em. Em vẫn đi làm ở các cty được bình thường nhé.
C cũng ko hiểu tiêu chí gì mà bên MB chọn ds tập sự lần 1 này. Có cả các bạn ko đi test và đi test. Nghe nhiều ng bảo là tại thi test ko đạt. Cái này thì chắc có anh/chị/bạn nào làm ở MB trả lời giùm vs.
Em nhận lời làm ts hay ko là tùy ở em thôi. Nếu cảm thấy ko xứng đáng với khả năng của mình thì hãy đi tìm cơ hội khác. Nhưng c khuyên là e nên làm.
MB tuyển dụng sai xót hả em? Ở đâu cũng vậy cả thôi. Biết là e mới ra trường nhưng đừng suy nghĩ màu hồng quá :)
Dạ em chưa bao nghĩ nó sẽ màu hồng cả. Nhưng có vẻ chị chưa hiểu ý em. Thứ 1, em chưa thi tốt nghiệp vậy nếu em đc nhận chính thức rồi lỡ ko ra trường đúng kỳ hạn thì sẽ như thế nào. Còn giấy chứng nhận và bằng tốt nghiệp là tương đương đều có chung 1 mục đích là chứng minh họ đã ra trường, Em là sinh viên trường ĐH Bình Dương dám lên KV HCM ứng tuyển để có thể tự tin ứng tuyển vs các bạn sinh viên giỏi hơn mình ở các trường chính quy, em đã thất bại rất nhiều lần nhưng em chưa bao h` bỏ cuộc. Để chuẩn bị cho những khuyết điểm của mình và phát huy những điểm mạnh, cuối năm 3 em đã xin thực tập ở NH Tiên Phong Bình Dương vị trí KHCN kiến thức về CN em nắm tương đối vững nhưng khi vào MB em đã quyết định đổi sang Doanh Nghiệp bắt đầu lại từ đầu và tại lúc pv và thuyết phục họ, bằng chứng là họ cho em thi tuyển. Hiện tại em thực tập MSB mảng doanh nghiệp cũng đc chú GĐ gửi hồ sơ cho em thi tuyển chưởng trình khởi nghiệp nhưng em vẫn chấp nhận từ bỏ để theo MB. Tập sự cũng được vì tập sự đồng nghĩa học việc, không sao hết nhưng điều em mong muốn là ít ra em cũng có tên trong danh sách tập sự để em bớt phải hoang mang. Em biết chị đọc những cmt có vẻ chị có 1 chút không thiện cảm vs em nhưng không sao cả. Vì em biết mình muốn gì và làm những gì để đạt đc mục tiêu và ước mơ của em và điều cuối cùng em sẽ không bao giờ, không bao giờ bỏ cuộc trên con đường hành trình tới ước mơ của em.

Mình vừa lên MB hỏi xong, họ nối máy cho gặp. A Nhân sự nào đó bảo là 2 ngày sau có kq thi viết, r ngta gọi pvấn lun. Hì hì.
bạn gọi điện lên số nào vậy, mình có tin nhắn báo mà k thấy tên trong danh sách nên muốn gọi lên nhân sự hỏi mà tìm k thấy sđt. thanks bạn

uả nếu nói như vậy thì tại sao những người đi test lại có trong ds tập sự nhỉ trong khi 2 ngày nữa mới có kết quả thi viết @@

mình cũng giống bạn này ... Không có tên trong danh sách mà nhận được tin nhắn. Hôm rồi bạn có đi thi test không. Mình cũng thi KV HCM luôn
Mình không có tên trong danh sách thi test lẫn tập sự. Tự dưng giờ nhận được tin nhắn trúng tập sự chả biết đâu mà lần, không biết họ có nhắn nhầm hay không nữa. Mình định mai gọi lên để xác nhận lại, nếu có trúng tập sự thật thì cũng hỏi luôn là đi mấy giờ nữa.

Có chứ. Nhận đc tin tập sự cũng rất ngạc nhiên. Vì danh sách không có tên và cũng ko biết ngta hẹn mấy giờ. Lúc pv anh ấy có bảo nếu cho em làm doanh nghiệp sau này th
cá nhân dễ e có chuyển lại nữa không. Anh ấy hỏi mình câu này là mình đã biết cho mình 1 cơ hội. Nên kết quả cũng bất ngờ quá trời.
Quan trọng là câu này bạn trả lời như thế nào, vì mình thấy hỏi như vậy cũng chưa rõ ràng là nhà tuyển dụng cho bạn cơ hội. Mà mới ra trường thì có cơ hội làm tập sự ở Mb phải nắm bắt ngay chứ bạn

Mình cũng thấy vậy, 300 Tập sự và ko biết ngày hôm nay bao nhiêu ng` như mình nhưng nếu quá nhiều như vậy thì phần trăm cho mình là bao nhiêu? Đau đầu thiệt chớ
Chi nhánh mình cũng có 3bạn đi test có trong danh sách tập sự lần này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên