Chia sẻ sau hơn 1 tuần làm GDV ở MB. Nói chung thì môi trường trẻ, năng động, cũng thoải mái nhưng cũng có những cái khắt khe, kỷ luật riêng. Chi nhánh mình lại vừa chuyển sang chỗ mới, trụ sở hoành táng lắm nên càng xây dựng hình ảnh, tất cả từ trang phục, đầu tóc đến tác phong GDV đều được để ý khá kỹ, nhắc nhở từ những cái nhỏ nhất. Khách vào có lễ tân chào hỏi, giao dịch viên k đang tiếp khách thì cũng phải đứng dậy chào hỏi, nói cảm ơn.... Nói chung cảm giác mọi thứ từ những chi tiết nhỏ nhất cũng phải cố gắng chú ý, vì những tác phong ấy cũng bị đánh giá trừ điểm rất nặng, cảm giác khá chuyên nghiệp hơn 1 số nơi mình đã trải qua. Khách hàng thì không đông lắm nên công việc và môi trường nchung là khá nhẹ nhàng và ổn. Mình đang cố gắng học vì vẫn lạ lẫm với chương trình hạch toán này nhưng mn cũng tạo đk rất nhiều. Có lẽ vị trí này mình nghĩ khá ổn với con gái ^^

Sau gần tháng trải nghiệm ở Mb, mình thấy thích văn hoá và phong cách làm việc. Công việc k vất vả tối mắt tối mũi như chỗ cũ. Quy chế của bên này giúp hạn chế rủi ro cho Rm khá nhiều, k theo kiểu làm liều để lấy doanh số. Tuy nhiên, chính điều đó lại khiến cho việc cho vay khó khăn, nên kiếm khách đã khó rồi, giải ngân đc cho khach lại là cả vấn đề.
mọi người cũng nhiệt tình, thoải mái, trẻ trung. Tóm lại là thấy khá hợp vs mình, nên mình sẽ cố gắng gắn bó

Có bạn nào có kết quả phỏng vấn vị trí giải ngân thu nợ đợt 2 chưa, mình có kinh nghiệm rồi được gọi phỏng vấn hôm 08.06.2015 không phải test

Ko có khách hàng mới thì các bạn cứ xđ dần :/ mb thực sự khắc nghiệt nhưng dc nhiều hơn mất.ae chiến dấu hêt mình de :D

Có ai trúng tuyển và đang làm vị trí Chuyên viên Khách hàng cá nhân bên MB cho cái review giùm với nào.
Tớ cũng mới có thông báo tiếp nhận mà chưa biết sao.
Tớ MB chi nhánh An Phú, Hồ Chí Minh nhé.
:D

vậy là GDV đợt 1/2015 có kết quả hết rồi hả các bạn ? Sao không thấy thông báo gì trên trang web của MB hết vậy =_=!

Các c ơi! MB tuyển đợt vừa rùi ở các chi nhánh các tỉnh gọi đi làm r ah! sao k thấy thông báo trên web nhỉ? có mỗi Hà Nội vs Tp HCM thùi ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên