Maritimebank tuyển dụng nhiều vị trí tại ngân hàng cá nhân khu vực Hồ Chí Minh năm 2012

• Bắt đầu Bắt đầu Linhth
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
có ai 6/2 đi pv ở hà nội cùng mình ko? @@ thanhlam ơi sao lại nói thế

---------- Post added 02-02-2012 at 06:51 PM ----------

100 Chuyên Viên QHKH là sao nhỉ? thiết nghĩ sao vị trí QHKH giống nhân viên phát triển thẻ thế nhỉ @@

Mình vào trang web của MSB nộp onl mà thấy bị lỗi hoài àhh...có bạn nào bít cách khắc phục ko ah ???? Please !!!

có thể là do thời gian này ngân hàng đã lựa được hồ sơ rồi bạn ạ..

Hi các bạn, hiện nay MSB chỉ tuyển mỗi vị trí Chuyên viên quan hệ Khách Hàng - Mã SA thôi, ngoài website thì ghi đăng tuyển nhiều vị trí nghe rất hấp dẫn http://www.msb.com.vn/tuyen-dung/kh...chuyen-vien-nhan-vien-111ot-iii-thang-01-2011 nhưng thật sự nếu bạn nộp đơn trực tuyến thì ở chỗ chọn mã việc làm như các bạn đã bị chỉ hiện mỗi mã SA thôi.

Mình đã từng bị như vậy, và mình nghĩ do website bị lỗi nên ko nộp trực tuyến nữa mà gửi đơn qua mail theo địa chỉ: phuongvt1@msb.com.vn để ứng tuyển vị trí "Chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân" và mình được reply lại, mời dự phỏng vấn. Nhưng khi mở mail ra đọc thì mình thấy không phải vị trí mình mong muốn là CA (Chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân) mà là mời đi phỏng vấn SA (Chuyên viên quan hệ KH):

Mình tưởng là có sự nhầm lẫn nào đó nên gửi mail để hỏi lại và nhận được 1 email reply khác như sau:

http://i295.photobucket.com/albums/mm126/baotran89_tmncsg/H2-3.png

Đọc mail xong mình có cảm giác bị "lừa đảo" quá các bạn à, nếu ngay từ đầu MSB không có nhu cầu tuyển dụng các vị trí khác mà có mỗi SA thôi thì đừng đăng tuyển rầm rộ nhiều vị trí như thế, nếu biết thế ngay từ đầu mình đã chẳng mất nhiều thời gian để chuẩn bị cho Phiếu thông tin ứng viên và CV như vậy, vì vốn dĩ mình đã quá hiểu vị trí SA ở MSB là bị "bóc lột" như thế nào qua bài viết của 1 bạn đã đăng trên UB như sau: http://ub.com.vn/threads/3849-Su-Th...Hang-SA-cua-Maritimebank/page10#axzz1lIyJ1L9t

Thật ra thì cũng không có gì nghiêm trọng nhưng theo mình nghĩ là 1 ngân hàng lớn, có uy tín như MSB thì không nên có cách đăng tuyển không rõ ràng như thế, làm mình có cảm giác như MSB đăng "treo đầu dê bán thịt chó vậy" (dùng câu này thì hơi nặng, nhưng với tâm trạng của mình lúc này mình thật sự rất là ức chế với lần tuyển dụng này của MSB).

Vài lời gửi mọi người để các bạn không bị mất thời gian với MSB như mình đã bị @-)

Thân!

Dear bạn lowenth, cảm ơn vì bạn đã tốn nhiều công sức paste và giải thích sự việc không mấy dễ chịu của bản thân.

Tuy nhiên cũng nên rõ ràng giữa việc sự vụ bản thân bị khó chịu và sự thật là như thế nào.

Nhu cầu nhân sự làm việc MSB cũng như ở tất cả các NH TMCP bình thường khác đều là có, nếu không có làm sao đáp ứng được việc mở rộng kinh doanh, quản lý, luân chuyển nhân sự (VCB, CTG, MB .... cũng có những nhu cầu nhân sự cơ bản này). Từ nhu cầu thực tế của các đơn vị thì phòng nhân sự mới có căn cứ mà thông báo tuyển dụng được chứ, chứ làm sao họ tự vẽ công việc ra mà đăng, mà vẽ ra cũng không đem lại lợi ích gì cho phòng nhân sự cũng như NH (hiện nay các NH đều áp dụng đánh giá kết quả làm việc, kể cả phòng nhân sự thôi và khả năng cao là kết quả công việc phòng nhân sự sẽ là tỷ lệ tuyển thành công).
Bởi vậy, các thông tin mà bạn thấy đã đăng tuyển trên các trang web NH sẽ là các vị trí họ cần tuyển thật (trừ các trường hợp NH nhà nước thì "cơ chế" nó khác TMCP). Nếu có chăng nhầm lẫn là do đơn vị rút yêu cầu mà phòng nhân sự chưa kịp thay đổi.

Về tình trạng form đăng kí của MSB luôn là SA theo mình nghĩ là do lỗi của bên nhân sự, hoặc cách thay đổi phức tạp/không phổ biến. Chứ nếu không những vị trí khác NH tuyển kiểu gì. Bằng chứng là vẫn có nhiều bạn khác đã đỗ MSB ở nhiều vị trí khác SA.

Thực ra cũng rất thông cảm với tâm trạng bức xúc của bạn, việc từ CA chuyển sang SA có thể do họ tự đánh giá profile của bạn mà xếp lại (trường hợp đăng kí 1 vị trí sau đó được gọi đi tuyển ở vị trí khác mình gặp nhiều rồi, lý do thường là họ đánh giá profile mình hợp với vị trí mới đấy, và nhiều khi vị trí mới còn tốt hơn vị trí ban đầu ứng tuyển :) ).

Hi vọng rằng bộ phận nhân sự MSB sớm sửa sai sót này.
Cũng chúc bạn sớm tìm được vị trí như mong muốn ^^

---------- Post added 09-02-2012 at 12:06 AM ----------

MSB có đặc điểm là mọi vị trí mới vô đều phải huy động vốn,mở tk M1,qua 3 tháng thử việc đủ chỉ tiêu thì mới dc cho vào vị trí mà mình mong muốn @@

Hự, sr nhưng mình thấy nên đính chính lại thông tin cho đỡ tam sao thất bản là: sales chỉ với vị trí SA, CA thôi chứ bạn, và thử việc 2 tháng thui, 3 tháng của bạn chắc la trường hợp "đặc biệt" rùi :D

Các bạn nào đã là CA, SA thì cho thêm ý kiến :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất