Lương ngân hàng . . . có đủ để cho bạn giàu!?!?!?

lại gặp :p:p k giàu mà sao nhiều người bon chen làm bank lẵm, học ngân hàng thì k nói làm gì, những học mấy ngành khác cũng thi bank lun, ngnag đây là đủ hiểu :)) :))
1) do bank nó tuyển nhiều và ổn định, nên ai cũng đua theo bank.
2) Do đào tạo: Đào tạo sao mà để học ngành này ra làm ngành khác (Cái này thuộc về gốc rễ nên coi như k có)
Thằng bạn mình ra trường, đâu làm bank, vô công ty Thành Thành công (mía đừong), làm phòng kế hoạch, lương cũng hơn 10 chai, cao hơn mình. Đó, là do tâm lý đám đông và do ngân hàng thường xuyên tuyển dụng nên ai cũng đua theo bank.

Mình nghĩ bạn nên đọc cuốn sách cha giàu cha nghèo. Lúc đó bạn cũng sẽ thầy rằng, làm công ăn lương thì ko bao giờ giàu được cả. Thu nhập luôn tỷ lệ thuận với chi phí. NGày trước lương bạn 5tr, bạn sẽ cố gắng ăn sáng, tối ở nhà, trưa mang cơm đến công sở ăn, khi lương bạn 10 triệu, bạn sẽ sáng đi ăn phở, trưa có khi trà chanh chém gió với bạn bè rồi vô số các khoản khác.
Chưa kể đến khi có gia đình rồi vô số các khoản phải lo khác.
=> Kết luận: Làm công ăn lương không bao giờ giàu được. Hãy biết tích lũy tiền bạc để đầu tư, ví dụ như gửi tiết kiệm, mua vàng, mua các chứng khoán, đầu tư góp vốn kinh doanh,...
Anh nick cam. khả năng em phải gọi là anh ;)) Đúng. Anh nói không sai. Không nói mười mấy triệu 1 tháng làm gì. Tính hẳn 20-30 triệu/tháng thì tính ra 1 năm không ăn uống cũng chỉ để dành được 200-300 triệu. Bao giờ thì mới mua được nhà :)) Nhưng trước khi muốn đầu tư, mua vàng, mua chứng khoán... như anh nói thì ngoại trừ việc gia đình đã tư bản, có vốn liếng, hay chí ít là phải có đủ tiền để làm điều đó ... còn những nhà bình thường. Không bắt đầu từ làm công ăn lương thì lấy đâu ra tiền mà đầu tư. :)) Xuất phát điểm thì ai chả cần phải làm công ăn lương, thế nên mới đua nhau vào ngân hàng. Bao giờ có nhiều tiền thì mới nên tính đến chuyện kia chứ :))

1) do bank nó tuyển nhiều và ổn định, nên ai cũng đua theo bank.
2) Do đào tạo: Đào tạo sao mà để học ngành này ra làm ngành khác (Cái này thuộc về gốc rễ nên coi như k có)
Thằng bạn mình ra trường, đâu làm bank, vô công ty Thành Thành công (mía đừong), làm phòng kế hoạch, lương cũng hơn 10 chai, cao hơn mình. Đó, là do tâm lý đám đông và do ngân hàng thường xuyên tuyển dụng nên ai cũng đua theo bank.
ơ, nick cam. EM chào tiền bối ạ :) :) mặc dù học bank nhưng em k thjck làm bank tẹo nào hết. Em thjck được làm ở cồng ty thui ah. Cơ mà ở chỗ em k có công ty nào tuyển phù hợp vs ngành học T_T
tiền bối làm ngân hàng nào thế ;) ;)

Mình đang phân vân làm giảng viên đại học một trường cũng khá nổi tiếng và làm nhân viên tín dụng ở bank?
Sao mà rầu quá! Bạn nào cho mình biết là nên làm ở đâu? Vì giảng viên đại học không làm bây giờ thì già rồi người ta không nhận, nếu bây giờ làm thì lương bèo quá! Còn nhân viên tín dụng thì học được lương cao, học nhiều kinh nghiệm nhưng dễ bị đuổi, lừa quá vậy! Ai cho mình lời khuyên với ! :(
mình mới ra trường nên cũng không biết khuyên bạn thế nào cho đúng, nhưng theo mình nghĩ thì bây giờ bạn hãy đi làm,bạn đi làm để có thêm kinh nghiệm thực tế,biết được thực tế đang diễn ra như thế nào và nó khác gì so với lý thuyết mình đã học.Nhiều khi bạn đi dạy mà không có tí thực tế nào thì sẽ làm cho bài giảng của bạn kém sinh động và đôi khi là không thu hút được sự lắng nghe từ sinh viên.Bạn đi làm một vài năm,tích lũy được nhiều kinh nghiệm thực tế rùi thì nếu bạn vẫn còn muốn đi dạy thì có thể thi tuyển vào trường bạn muốn.Một khi bạn có tài năng, lại cộng thêm có kinh nghiệm thực tế thì không lý do gì trường lại không nhận bạn. Chúc bạn có lựa chọn tốt.

Anh nick cam. khả năng em phải gọi là anh ;)) Đúng. Anh nói không sai. Không nói mười mấy triệu 1 tháng làm gì. Tính hẳn 20-30 triệu/tháng thì tính ra 1 năm không ăn uống cũng chỉ để dành được 200-300 triệu. Bao giờ thì mới mua được nhà :)) Nhưng trước khi muốn đầu tư, mua vàng, mua chứng khoán... như anh nói thì ngoại trừ việc gia đình đã tư bản, có vốn liếng, hay chí ít là phải có đủ tiền để làm điều đó ... còn những nhà bình thường. Không bắt đầu từ làm công ăn lương thì lấy đâu ra tiền mà đầu tư. :)) Xuất phát điểm thì ai chả cần phải làm công ăn lương, thế nên mới đua nhau vào ngân hàng. Bao giờ có nhiều tiền thì mới nên tính đến chuyện kia chứ :))
Đồng ý với bạn luôn là phải đi làm thuê trước, nai lưng ra mà kiếm tiền, tạo dựng mối quan hệ, học hỏi kinh nghiệm mới có thể làm giàu được.
Tuy nhiên, mình cũng đã khuyến nghị các bạn đọc bộ sách cha giàu cha nghèo. Bạn cứ thử đọc đi, ngay tập 1 thôi họ sẽ chỉ ra cho bạn những ý nghĩa về tiền bạc, về giàu nghèo.
Mình tin rằng, đọc xong cuốn sách đó, bạn có thể tự tin đưa ra những chiến lược phát triển cho bản thân mình.

bây h chỉ muốn có lương đã, chưa có vốn thì chưa làm giùa được, 2 tay trắng thì chỉ có đồng lươg tích lũy dần chứ biết sao, hay là kiếm cô vợ nhà hà nội đây:))

Mình đang phân vân làm giảng viên đại học một trường cũng khá nổi tiếng và làm nhân viên tín dụng ở bank?
Sao mà rầu quá! Bạn nào cho mình biết là nên làm ở đâu? Vì giảng viên đại học không làm bây giờ thì già rồi người ta không nhận, nếu bây giờ làm thì lương bèo quá! Còn nhân viên tín dụng thì học được lương cao, học nhiều kinh nghiệm nhưng dễ bị đuổi, lừa quá vậy! Ai cho mình lời khuyên với ! :(
Ông thầy mình bảo chỉ có những người đi làm ở ngoài ko được nên bí quá mới về lại trường làm giảng viên. Từ đó góp phần hủy hoại thế hệ sinh viên Vn tiếp theo :p

nghe thì ai cũng tưởng là nhiều $$$
nhưng làm bank rồi các bạn mới biết để đạt đc thu nhập chục triệu cũng mệt óc lắm :))

trong chán ngoài thèm.....
.....ở trong chăn mới bít chăn có rận...

Giờ chỗ nào chả thế, ngoại trừ bạn đi buôn lậu, hoặc cùng lắm trở thành Ngọc Trinh :)). Hiếm người tự tay kiếm được nhà cửa đàng hoàng bằng chính công sức của mình lắm. Nhưng cũng không phải là không có. Nhưng... lại nhưng nữa... có thì cũng khiến cho bạn bạc đầu đấy :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên