LPBank LienVietPostBank tuyển dụng CV Phát triển Khách hàng, CV giao dịch tiền tệ - Khối Nguồn vốn [15.05.2

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Cảm ơn chị về những chia sẻ. Em có 1 thắc mắc là em từ bé đến lớn giọng rất chuẩn, khi em trả lời xong các câu của người pv thì chị ấy bảo em nói ngọng, ko biết là thử phản ứng của ứng viên hay là chị ấy thấy em ngọng thật nữa. Em viết lên thế này là vì chị có nhắc đến các bạn bị ngọng. Nếu mà vì lý do này mà em bị loại thì chắc chắn là rất buồn ạ. Cũng có thể em pv ở các ca cuối, chị ấy nghe thấy trước đó nhiều ng nói ngọng quá chăng? Dù sao cũng mong chờ tin tốt lành từ LPB :)

Ừ cũng có thể người PV bắt được 1 từ của em (hoặc lú lẫn nghe nhầm 1 từ của em) nên hỏi lại e thôi (nếu một từ thì không bao giờ bị tạch vì lý do nói ngọng đâu ;). Hôm đó chị cũng nhớ có 1 bạn nam phản ứng lại là từ bé đến giờ chưa bao giờ e bị chê là nói ngọng cả (có vẻ là 99% là minhngoc512 này rùi).

Có 1 bí mật nho nhỏ nữa là "chăm phần chăm" các bạn không trả lời đạt yêu cầu đối với phân biệt "giao dịch MM (money market) và giao dịch FX (Foreign exchange)". Đề nghị cả nhà nghiêm túc tìm hiểu và trao đổi với nhau để không bị nhầm lẫn nữa. (Đây là khái niệm cơ bản nhất tại TRS, vòng phỏng vấn cuối ai không trả lời được hoặc trả lời sai thì đừng thắc mắc tại sao e ko có cơ hội nhé ;) )

Em cảm ơn chị ạ, hóa ra chị là thành viên trong hội đồng pv ;)) Chắc người mà chị nói đến đúng là em rồi, nhưng em trả lời là "chưa có ai bảo em nói ngọng", chứ phản ứng như chị nói thế kia thì chết :) Dù sao đây cũng là 1 kinh nghiệm cho em và các bạn khác.

Chị Quỳnh Hồng ơi, chị có nắm được về tuyển dụng của kiểm toán nội bộ không ạ? Em nộp hồ sơ hết hạn từ 9-5 rồi mà giờ vẫn chưa thấy gì? chờ quá chị ạ!hi hi
Chúc chị ngày tốt lành! :)

thị trường tiền tệ chỉ liên quan tới đồng nội tế, thị trường ngoại hối liên quan tới đồng ngoại tệ

Thị trường tiền tệ là thị trường mà nơi đó diễn ra sự vay, gửi tiền (bao gồm cả VND và ngoại tệ) giữa các TCTD với nhau hoặc giữa TCTD với NHNN.
Thị trường ngoại hối là thị trường mà diễn ra việc mua bán ngoại tệ.

Ừ cũng có thể người PV bắt được 1 từ của em (hoặc lú lẫn nghe nhầm 1 từ của em) nên hỏi lại e thôi (nếu một từ thì không bao giờ bị tạch vì lý do nói ngọng đâu ;). Hôm đó chị cũng nhớ có 1 bạn nam phản ứng lại là từ bé đến giờ chưa bao giờ e bị chê là nói ngọng cả (có vẻ là 99% là minhngoc512 này rùi).

Có 1 bí mật nho nhỏ nữa là "chăm phần chăm" các bạn không trả lời đạt yêu cầu đối với phân biệt "giao dịch MM (money market) và giao dịch FX (Foreign exchange)". Đề nghị cả nhà nghiêm túc tìm hiểu và trao đổi với nhau để không bị nhầm lẫn nữa. (Đây là khái niệm cơ bản nhất tại TRS, vòng phỏng vấn cuối ai không trả lời được hoặc trả lời sai thì đừng thắc mắc tại sao e ko có cơ hội nhé ;) )

Chị ơi! chị cho em hỏi khi nào thì có kết quả vòng pv sơ loại CV giao dịch tiền tệ vậy?

Back
Bên trên