LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên Phát triển Khách hàng và Định chế tà

Lần trước bạn cũng phỏng vấn nguồn vốn ah, hội đồng có mấy người phỏng vấn, cơ bản hỏi về những vấn đề gì thế bạn :) Có phỏng vấn bằng tiếng anh không? Cảm ơn bạn nhiều nha.

- - - Updated - - -

Mình lúc 9h30, mà trùng lịch với thi viết bên MB :((. Lựa chọn bao giờ cũng khó khăn. Có thể thay đổi giờ pv được không nhỉ?

Xanhlam cứ gọi điện đến Bộ phận Tuyển dụng, Phòng Nhân sự xin được đổi giờ phỏng vấn do không thu xếp được việc cá nhân nhé. Lý thuyết hôm đó sẽ phỏng vấn từ 8h30-11h30

pv vị trí FI xong cũng nghĩ là học hỏi kinh nghiệm thôi vì có tận 23 candidate mà select có only one thôi nên là cũng thoải mái xác định từ đầu. Nhưng hôm nay vừa biết được tin là chẳng có ứng viên nào đạt cả (chắc là tuyển lại) làm mình cũng hơi bất ngờ.

Dear chị Quỳnh Hồng, chị ơi chị có thể comment một số lỗi pv hôm đó mà các bạn gặp phải để rút kinh nghiệm lần sau ah? Với lại chị có thể confirm thông tin tuyển lại là chính xác chứ ah để các bạn pv đở phải nín thở vào đây hóng dài cổ ah? hichic

pv vị trí FI xong cũng nghĩ là học hỏi kinh nghiệm thôi vì có tận 23 candidate mà select có only one thôi nên là cũng thoải mái xác định từ đầu. Nhưng hôm nay vừa biết được tin là chẳng có ứng viên nào đạt cả (chắc là tuyển lại) làm mình cũng hơi bất ngờ.

Dear chị Quỳnh Hồng, chị ơi chị có thể comment một số lỗi pv hôm đó mà các bạn gặp phải để rút kinh nghiệm lần sau ah? Với lại chị có thể confirm thông tin tuyển lại là chính xác chứ ah để các bạn pv đở phải nín thở vào đây hóng dài cổ ah? hichic

Thứ nhất, chị xác nhận là đợt tuyển dụng FI này không nhận được bạn nào. Có 02 ứng cử viên làm Hội đồng tuyển dụng phải cân lên đặt xuống nhưng sau cùng HĐTD quyết định sẽ tuyển lại để tìm được người thật sự phù hợp;
Thứ hai, một số nội dung không đạt yêu cầu trong ngày phỏng vấn (thực sự chị không nhớ hết, nhưng đúng như quang nói, phỏng vấn xong chị cũng hơi thất vọng)
1. Không nắm được vị trí mình đang thi tuyển là làm gì (Mặc dù Mô tả công việc khá rõ ràng); (Ví dụ Quang. Nhắc lại với Quang là Quang rất thiếu tố chất để làm front. 01 bạn bọn chị cân nhắc ở trên có ngoại hình cũng như em nhưng rất đĩnh đạc, giao tiếp tốt. Vì vậy Quang không qua được vòng phỏng vấn nhiều lần ở LienVietPostBank cũng như ở Ngân hàng khác thì đừng đổ lỗi cho ngoại hình)
2. Không có tố chất Sales (hầu hết đều mắc lỗi này trừ 02 bạn cần cân nhắc ở trên): Khả năng giao tiếp kém, không thuyết phục được người đối diện, nói nhỏ, nói ít (HĐTD hỏi 1 câu thì trả lời được 1/2 câu rồi không biết nói gì nữa), nói ngọng (khoảng 3-4 bạn)...
3. Không nắm được nghiệp vụ đối với vị trí hiện tại mình đang làm => hời hợt với công việc...
...

Tình hình là sẽ tổ chức thi tuyển lại. Tuy nhiên, chị khuyến cáo các bạn đã thi đi thi lại nhiều lần (một số bạn) chỉ nên thi lại nếu cảm thấy khắc phục được các nhược điểm của mình đối với vị trí front thì hãy nộp hồ sơ để đỡ mất thời gian của chính các bạn, của Nhà tuyển dụng và cũng để tạo cơ hội cho các bạn khác được vào phỏng vấn. Trong trường hợp tuyển lại, có thể không nhận hồ sơ các bạn vừa thi với vị trí này trong đợt vừa qua.

Cám ơn cả nhà đã quan tâm :)

Dear chị Quỳnh Hồng
Thanks chị đã confirm và chia sẻ một số lỗi khi pv của các bạn. Mình có một câu hỏi với HĐTD thế này:
1. HĐTD đã cân nhắc được 02 bạn cân lên đặt xuống để lựa chọn thì theo logic sẽ chọn được 01 bạn, nhưng ở đây lại quyết định không chọn bạn nào mà lại đi tuyển lại với kỳ vọng tìm được người phù hợp hơn. Question của mình đó là thứ nhất: về nguyên tắc khi các bạn đã qua được vòng thi viết thì đã đủ khẳ năng để làm trong lienvietpostbank rồi. thứ hai: vòng pv các bạn phải thể hiện với 22 bạn còn lại để HĐTD phải cân nhắc thì theo mình 02 bạn đó xứng đáng trúng tuyển. thứ 3: không ai dám chắc thi tuyển lại HĐTD có thể tìm được người phù hợp hơn, nếu khi pv còn không bằng 02 bạn đợt này thì lúc đó HĐTD sẽ làm ntn.
Tất nhiên, quyền quyết định là của HĐTD và họ có lý do của riêng họ. Tuy nhiên, minh thấy thật lãng phí thời gian và công sức đối với các bạn đã đi thi mà chẳng chọn được ai.

1. HĐTD đã cân nhắc được 02 bạn cân lên đặt xuống để lựa chọn thì theo logic sẽ chọn được 01 bạn, nhưng ở đây lại quyết định không chọn bạn nào mà lại đi tuyển lại với kỳ vọng tìm được người phù hợp hơn.
Question của mình đó là
thứ nhất: về nguyên tắc khi các bạn đã qua được vòng thi viết thì đã đủ khẳ năng để làm trong lienvietpostbank rồi.
thứ hai: vòng pv các bạn phải thể hiện với 22 bạn còn lại để HĐTD phải cân nhắc thì theo mình 02 bạn đó xứng đáng trúng tuyển.
thứ 3: không ai dám chắc thi tuyển lại HĐTD có thể tìm được người phù hợp hơn, nếu khi pv còn không bằng 02 bạn đợt này thì lúc đó HĐTD sẽ làm ntn.
Tất nhiên, quyền quyết định là của HĐTD và họ có lý do của riêng họ. Tuy nhiên, minh thấy thật lãng phí thời gian và công sức đối với các bạn đã đi thi mà chẳng chọn được ai.

:D, em cũng ứng tuyển MM, may mắn qua được bài test và được đi pv, em ko pass được vòng pv, nhưng vẫn thấy vui vì học được nhiều kinh nghiệm, lại có thêm trải nghiệm khi ôn thi và đi thi :D, em ko thấy việc apply, đi test, đi pv là lãng phí thời gian chút nào :D
việc em ko được chọn thì em chỉ tự trách bản thân mình còn củ chuối quá :">

Còn việc nhà tuyển dụng chọn ai hay ko thì em thấy: giống như khi em làm đề tài môn học theo nhóm, thà nhóm em ít người nhưng toàn thành viên chất lượng, chứ em quyết ko chọn nhiều người mà làm việc vs họ xong rồi mình lại phải gánh cả công việc của họ vì họ làm chán quá
tất nhiên là chất hay ko thì phải làm cùng mới biết, nhưng qua việc học cùng nhau hàng ngày, cũng sẽ thấy phần nào chất của họ :D

Chúc bác những lần sau may mắn hơn nhé :D

Dear chị Quỳnh Hồng
Thanks chị đã confirm và chia sẻ một số lỗi khi pv của các bạn. Mình có một câu hỏi với HĐTD thế này:
1. HĐTD đã cân nhắc được 02 bạn cân lên đặt xuống để lựa chọn thì theo logic sẽ chọn được 01 bạn, nhưng ở đây lại quyết định không chọn bạn nào mà lại đi tuyển lại với kỳ vọng tìm được người phù hợp hơn. Question của mình đó là thứ nhất: về nguyên tắc khi các bạn đã qua được vòng thi viết thì đã đủ khẳ năng để làm trong lienvietpostbank rồi. thứ hai: vòng pv các bạn phải thể hiện với 22 bạn còn lại để HĐTD phải cân nhắc thì theo mình 02 bạn đó xứng đáng trúng tuyển. thứ 3: không ai dám chắc thi tuyển lại HĐTD có thể tìm được người phù hợp hơn, nếu khi pv còn không bằng 02 bạn đợt này thì lúc đó HĐTD sẽ làm ntn.

Cá nhân mình nghĩ, đi thi cũng chỉ đánh giá được 1 phần kiến thức bạn đã được học và bạn thể hiện nó ntn, cộng thêm yếu tố may mắn nữa (tiếc là mình k may tí teo nào :|). Nên không thể đánh giá được cứ ai pass vòng viết là đủ khả năng làm việc tại lienvietpostbank được. Riêng đối với nhà tuyển dụng, sẽ có những tiêu chí khác nhau để chọn 1 ứng viên, việc hội đồng tuyển dụng phải cân nhắc 2 bạn trên vì họ là những người khá nhất trong số những người còn lại, nhưng họ lại chưa hội tụ đủ tiêu chí mà LVB cần nên việc tìm kiếm người phù hợp hơn là đương nhiên, không thể chấp nhận tạm, nhận tạm 1 người được. Tất nhiên, khi tuyển lại sẽ gây tốn thời gian và công sức, còn lãng phí hay không thì lại là câu chuyện khác! Mỗi người sẽ tự rút ra bài học cho riêng mình bạn ạ. Chúc các bạn ứng tuyển đợt sau thành công hơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên