LPBank LienVietPostBank Hội sở - Khối nguồn vốn tuyển dụng Chuyên viên giao dịch Tiền tệ [25.01.2013]

Theo mình hiểu sau khi đọc xong mô tả công việc thì đây là vị trí chuyên viên thanh khoản chứ k phải dealer MM

Chị Quỳnh Hồng ơi cho em hỏi, có thông tin vị trí này của Ngân hàng tuyển bao nhiêu người không chị nhỉ? Cảm ơn chị!

Trình độ khá mà nộp không phù hợp với bản thân nên bị loại, vậy như thế nào mới phù hợp bản thân.
Nguồn vốn cần tính cẩn thận, nhanh nhẹn, số liệu chính xác, hay nhập deal mua bán linh hoạt, hay nắm bắt thị trường tốt.... để biết tìm hiểu mà nộp nha các bạn.Mình thấy cũng muốn tham gia mà nghe nói đoạn trên oải qua ah.Như mình kinh nghiệm mua bán ngoại tệ, từng quản lý sàn chứng khoán vàng cùng một NH phù hợp với bản thân khi nộp nguồn vốn không?:)

Yêu cầu chung cho dealer nhé:
1. Kiến thức cơ bản đối với vị trí tuyển dụng;
2. Giao tiếp tốt (đừng coi thường kỹ năng này, nhiều bạn đến vòng phỏng vấn thì bị loại vì nói nhỏ, nói lắp bắp, không diễn đạt được những gì mình nghĩ, không thể hiện được bản thân);
3. Năng lực tiếp thu tốt, có khả năng học hỏi (điều này thì chị không lo ngại vì những người đã qua vòng thi viết thì coi như đạt được yêu cầu này);
4. Khả năng phản ứng với các tình huống phát sinh tốt (điều này rất quan trọng và cần thiết với dealer. Dealer là phải quyết nhanh nhưng sai lầm thì sẽ gây tổn thất cho Ngân hàng ;) );
5. Kỹ năng làm việc chuyên nghiệp, làm việc có trách nhiệm (Quả này thì 1 số bạn đã qua hết các vòng, được gọi đi làm nhưng lại không qua được thử việc)

Tuy nhiên, để nhà tuyển dụng có thể tìm hiểu độ phù hợp của bạn thông qua 5 nội dung trên thì bạn phải qua vòng sơ loại hồ sơ và vòng thi viết đã. Mà tiêu chí sơ loại các vòng này thì cũng có chủ quan từ nhà tuyển dụng (biết làm thế nào được khi mà số lượng nộp hồ sơ quá nhiều mà khả năng tổ chức thi, chấm thi có hạn. Về vấn đề này rất mong các ứng cử viên thông cảm với người tuyển dụng nhé :) )

Cám ơn chị rất nhiều, em đã hiểu rõ hơn về yêu cầu của vị trí này. Mong rằng được đi thi viết ạ ^^ :D

tư vấn gì đâu, em phải kinh doanh trực tiếp và chịu trách nhiệm với chỉ tiêu kinh doanh được giao chứ :d

Chị ơi cho em hỏi là Ubers thì có được ưu tiên gì không ạ ^^
Em nghĩ là những ai thường xuyên theo dõi diễn đàn này cũng đều là những người có định hướng sớm và nghiêm túc về nghề nghiệp trong tuơng lai đấy chị ạ :)

Mình không thể insert ảnh vào Mẫu đơn LienViet Bank đc. Có ai chỉ mình với ^:)^

mọi người cho mình hỏi là khi gửi mail đến, có thư rep xác nhận lại ko nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên