Làm việc tại FE CREDIT Khối Tín Dụng Tiêu Dùng của VPBank

anh chị ơi cho em hỏi..
em được một chị làm bên fe credit khối tín dụng tiêu dùng nhận hồ sơ. nếu được nhận công việc của em là ..
tìm kiếm, tư vấn khác hàng có nhu cầu vay vốn
giải đáp thắc mắc và chăm sóc khách hàng
1.nếu được nhận em sẽ là 1 nhân viên gi..?
2. chị nói phải gửi hồ sơ lên trên để duyệt.. vậy thời gian duyệt là khoảng bao lâu vậy a chị..?
3. anh chị đã có kinh nghiệm trong việc này tư vấn giúp em.. công việc cụ thể sẻ là như thế nào..?
theo em được biết nếu dc, e sẽ đi chung với 1 a chị có kinh nghiệm... để e học hỏi. nhưng e muốn biết trước để quá trình học hỏi dễ hơn và k bỡ ngỡ.
em chân thành cảm ơn diễn đàn và sự giúp đỡ quý báu của a chị ..!!!

Vị trí này mọi ng hay gọi là nv tư vấn tín dụng tiêu dung. bạn cứ yên tâm đi, vị trí này tuyển vào cũng dễ, quan trọng là bạn trụ được bao lâu thôi. khi vào làm bạn sẽ dc trainning ve sp va ki nang bán hàng. chúc bạn sớm dc gọi đi làm nhé

bà con cho hỏi, mình ứng tuyển làm cộng tác viên kiểm tra hợp đồng bên Fe credit được thông báo là đã được nhận nhưng mà đợi họ sắp xếp lịch làm việc mới thông báo chính thức, có nên đợi không? hay là coi như là tạch rùi, hihcihc

Cho em hỏi là làm việc tại vị trí "Chuyên viên Thẩm định tín dụng KHCN" của VPBank thì môi trường làm việc như thế nào và công việc ra sao ạ, cả chế độ đãi ngộ nữa ạ.

Mình đã từng làm sales bên FE Credit, có một số thông tin cho các bạn:

+ Cộng tác viên : Không có lương cứng
  • Hưởng lương trên số loan ( hợp đồng giải ngân). 1 loan : 600k, 2-3 loan : 700k, 4-6 loan: 800k, > 7 loan : 900k
  • Time làm việc thì thoải mái, sales mà !!
+ Nhân viên chính thức : Sau 2 tháng nếu các bạn đạt chỉ tiêu sẽ được lên làm nv chính thức : Chỉ tiêu tuỳ TeamLeader giao cho các bạn
  • Lương cứng 2 triệu - 2,5 triệu/ tháng
  • Chỉ tiêu cao hơn
  • Hoa hồng trên số loan giải ngân thấp hơn cộng tác viên
  • Tham gia họp,train hàng tuần
Làm cái này các bạn phải chịu khó đi kím khách hàng, phát tờ rơi, telesales nhìu thì mới mong có khách hàng được. Tốn 1 khoảng chi phí đầu tư ban đầu nên cứ xác định là tháng đầu có khi chỉ đc 1,2 loan là may mắn đối với những người mới bắt đầu làm. Bên FE giờ cách thức là hợp đồng cũng rắc rối hơn trước nhiều, ko đơn giản như trước đây nữa !! Tuy nhiên đối tượng mà họ nhắm là những người có thu nhập thấp và trung bình ( lương > 3tr/tháng) là đã vay được, mà những ng này thì nhiều vô kể ( nhất là công nhân trong mấy KCN). Chúc bạn nào đi làm ráng tháng nào cũng 10 loan là đc 9tr rồi ^^~

nói nôm na là làm bán điện thoại trả góp nhé .
bạn vào ngay trang web thegioididong.com rồi tìm hiểu về trả góp điện thoại nhé . đấy Fe credit làm về cái đó đó . lương cứng 2tr5 + ( doanh số ) mỗi tháng tầm 15 cái hợp đồng . 120k 1 cái hợp đồng + 500 - 900k tiền bonus nếu đạt doanh số nữa ( ví dụ tagert là 12 đạt 12 được 500k )
Vị trí đó là vị trí cộng tác viên nhé - nói chung là ngồi ở các shop điện máy . làm trả góp điện thoại có thế thôi .
thi tuyển phỏng vấn dễ ẹt - phỏng vấn đúng 1 vòng là xong . chấm hết .
mình đang làm ở đó đây và chuẩn bị nghỉ việc để đi tìm 1 vị trí mới chính thức hơn . nghe khối tín dụng tiêu dùng ngân hàng VPBank oai phết

Mọi người ơi cho mình hỏi, mình dc gọi pv vị trí nhân viên kiểm tra hợp đồng mà search thì thấy có kiểm tra dữ liệu vs kiểm tra chứng từ? Cho mình hỏi thế kiểm tra hợp đồng là cái nào hay là vị trí khác? Có bạn nào đang làm giải thix giúp mình, thanks
kiểm tra hợp đồng la kiểm tra chứng từ đó bạn, làm việc theo ca, lương cở 4tr, làm chán lắm

Mình có thằng bạn làm FE thấy bảo được lắm, làm mấy tháng mà nó mua được SH, IPhone, IPad. Thấy bảo có nhiều ngân hàng gọi vị trí chính thức nhưng nhất định nó ko chịu đi.

Mình có thằng bạn làm FE thấy bảo được lắm, làm mấy tháng mà nó mua được SH, IPhone, IPad. Thấy bảo có nhiều ngân hàng gọi vị trí chính thức nhưng nhất định nó ko chịu đi.
Bên đó nếu sale giỏi thì môi trường để kiếm tiền quá là tốt, nhưng ko phải là môi trường để mà lâu dài !

nói nôm na là làm bán điện thoại trả góp nhé .
bạn vào ngay trang web thegioididong.com rồi tìm hiểu về trả góp điện thoại nhé . đấy Fe credit làm về cái đó đó . lương cứng 2tr5 + ( doanh số ) mỗi tháng tầm 15 cái hợp đồng . 120k 1 cái hợp đồng + 500 - 900k tiền bonus nếu đạt doanh số nữa ( ví dụ tagert là 12 đạt 12 được 500k )
Vị trí đó là vị trí cộng tác viên nhé - nói chung là ngồi ở các shop điện máy . làm trả góp điện thoại có thế thôi .
thi tuyển phỏng vấn dễ ẹt - phỏng vấn đúng 1 vòng là xong . chấm hết .
mình đang làm ở đó đây và chuẩn bị nghỉ việc để đi tìm 1 vị trí mới chính thức hơn . nghe khối tín dụng tiêu dùng ngân hàng VPBank oai phết
Chào bạn. Mình cũng đang muốn làm bên Fe credit nè.Bạn có thể cho mình thông tin người tuyển dụng bạn trc đó ko?hay cách thức apply cũng đc.thaks bạn nhìu nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên