Làm ăn

bác chủ thớt giống hệt chồng em. Suốt ngày bảo làm bank thì giàu sao được, cả đời làm công ăn lương. Vừa làm bank vừa phải nghĩ cách kiếm ngoài nữa. Như nhà mình, vợ thì bán mỹ phẩm xách tay, chồng thì đang bán áo thun cho bọn châu Âu, kiếm thêm cũng tạm được. Không biết bao giờ mới giàu :(

Cậu là vậy là ngon hơn tớ rồi, tớ ở tỉnh, mới qua bên đây làm, bình quân 1 năm khoảng 100 triệu. Nếu năm nay lên chức thì chắc cũng tầm như cậu.
Còn làm ăn, thì mấy tháng nay mình tiếp cận Amway. Nghe từ này chắc nhiều người nhảy dựng lên la làng "bán hàng đa cấp à". Hồi trước cũng ghét lắm. Nhưng giờ cuộc sống, không tìm hiểu các phương thức làm ăn, tìm cho mình hướng đi đúng đắn, chỉ có nước cạp đất ăn.
Ngày xưa, làm cơ quan cũ, nhận mấy cái hợp đồng in lịch, quà tặng, quần áo nhiều khi hưởng từ 3 đến 5% trên giá trị hợp đồng.
Làm Tín dụng thì được khách hàng thương tình cho vài trăm uống cafe (nhưng là mình thì mình không nhận).

Còn ra làm ăn riêng, ra làm cái gì giờ, vốn? kinh nghiệm? thời gian? thị trường?
Đầu tư chứng khoán? kinh doanh trên mạng? . . .

Có nhiều thứ để mình suy nghĩ quá. Nên giờ mình đang cố gắng làm quen và chơi những tay kinh doanh thành công. Chơi với họ, hy vọng mình sẽ ngộ ra được nhiều điều.
anh ơi, thê giờ anh còn bán amrwway không ạ?

em chỉ hỏi vậy thôi à, tại em thấy bạn bè nó quảng cáo quá trời, mà em chưa dám thử, hè hè

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back
Bên trên