Làm ăn

hội thảo thì tuần nào cũng có như cơm bữa, lại cứ up up mở mở bảo cơ hội hiếm có này nọ...nản vãi

hơi buồn là trên diễn đàn UB lại gặp những ý tưởng như thế này...mà lại là box dân ngân hàng nữa...kể ra ông ko nên up up mở mở làm ji, offer thêm cho mọi ng join vô có phải hay hơn ko? còn trong mô hình KD đa cấp, tất nhiên những ng trên đỉnh tháp sẽ quá hoành tráng roài, cỡ như Bernard Madoff cũng đi vào lịch sử nhân loại nữa là, ko phủ nhận là ng theo vision sẽ thành công, & KD đa cấp đã dc thừa nhận trên toàn cầu, nhưng những tín đồ vision có vẻ tuyệt đối hóa quá, cái này mới là nguy hiểm...vì chiết khấu cho đại lý lớn => giá bán sẽ cao, tất nhiên ko ai mặc cả với SK nên thành ra ngành dược phẩm có đặc điểm là định giá cao, thậm chí càng cao càng dễ bán...nên nó mới chơi kiểu mô hình này...cơ mà như Bác tiệp thì thế giới này ko có vision thì khó mà sống khỏe dc, ví dụ như mình chẳng hạn...có lẽ m sẽ đề xuất lên UB vụ đầu cơ SP vision để bán lâu dài có khi lại hay các bankers thấy thế nào ạ

Bác ấy hiểu hết mọi vấn đề, bác ấy nói chuyện như 1 chuyên gia. Mọi thứ diễn ra qua mắt bác ấy chỉ là múa rìu qua mắt thợ . Và tôi cũng không muốn nói thêm gì nữa. Hãy cứ sống khỏe mạnh theo ý của bác :) . Có lẽ như vậy ae vui vẻ hơn thay vì lý luận :)

đang kêu gọi các banker đầu cơ vụ này, có khi lại hay, nguyennt1 chắc sẽ rất vui vì ánh sáng cuối đường hầm...amen

mà các bác trình bày giấy bút ghê quá, mô hình với kim tứ đồ kiosaky này nọ mình cũng choáng:) xu hướng kép, SP của thế kỷ 21...đúng, wa chính xác, cơ mà mình phục nhất là các kỹ sư y dược của vision trong phòng lab họ kém ji đấng cứu thế của thế kỷ 21...oh my god

mà các bác trình bày giấy bút ghê quá, mô hình với kim tứ đồ kiosaky này nọ mình cũng choáng:) xu hướng kép, SP của thế kỷ 21...đúng, wa chính xác, cơ mà mình phục nhất là các kỹ sư y dược của vision trong phòng lab họ kém ji đấng cứu thế của thế kỷ 21...oh my god

Bác ấy đang rất hả hê nói về những phát hiện của mình :)

tôi phục các kỹ sư công nghệ, bởi họ tạo ra các SP thực sự có giá trị cho con người, nhưng hơi buồn vì các SP đó đến tay dc bệnh nhân khi giá của nó có thể là cao hơn rất nhiều, mà nếu là thuốc tiên thì ko cần bán chỉ cần tiếng lành đồn xa có khi cũng làm ko kịp bán rồi...

tôi phục các kỹ sư công nghệ, bởi họ tạo ra các SP thực sự có giá trị cho con người, nhưng hơi buồn vì các SP đó đến tay dc bệnh nhân khi giá của nó có thể là cao hơn rất nhiều, mà nếu là thuốc tiên thì ko cần bán chỉ cần tiếng lành đồn xa có khi cũng làm ko kịp bán rồi...

Tiếng lành khó mà đồn xa được vì trong xã hội những người thông minh như bác còn quá đông và hung hãn :D.

Đang mông lung về tương lai thì đọc được các chia sẻ của các tiền bối cũng thấy thông thoáng ra đầu óc nhiều. Thank các anh/chị nhiều.

Các bác cứ ngồi chém, có bác nào chuẩn bị múc cổ phiếu đang giảm sàn không? :D nhiều bank "banh xác" lần này rồi, tranh thủ lướt sóng tí các bác

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên