Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hic, ko bạn nào biết 6 cái Hub này là chi nhánh nào à? Ai biết làm ơn cho tớ địa chỉ với, copy từ website msb.com.vn là đc mà. tớ nghe nói có 1 hub là chi nhánh thái thịnh đúng ko nhỉ?

ở đây có bạn nào test và pv vị trí CA ở Nguyễn Công Trứ, TP.HCM hôm 16/12 ko dzay?có thấy kết quả j chưa?

cóa ai thi ngày 15/12 ở Hải Phòng trúng tuyển mà chưa đc thông báo chưa nhỉ? mình nghe nói a Hưng pv bảo 28 đi làm mà bjo chưa thấy thông báo j? có ai pv ngày đó ko nhào vô chém gió tí đi :D

Hồ Chí Minh có HUB Thành Thái(Q10),Tân Bình(Q10),Minh Phụng(Q11),Q7,Q2,Hoàng Văn Thụ(Phú Nhuận).
Chưa vào làm thì sẽ ham muốn,vào rùi thì thấy nản.Nếu bạn không có bạn bè người thân,quan hệ để có thể huy động được vốn cho MSB thì nên từ bỏ ý định vào MSB là tốt hơn vì cái bạn mất lớn nhất đó là chi phí cơ hội,còn nói kinh nghiệm thì thực chất CVQH KH của MSB hay còn cọi là Sale Agent chính xác là 1 nhân viên kinh doanh ko hơn ko kém chuyên đi huy động tiền gửi tiết kiệm và thanh toán
Cách tính lương cũng khá đơn giản:
LCB:2.2M (tính nếu đi làm đủ ngày)
Hoa hồng tiền gửi Thanh toán:330tr=lương KD 2tr(một TK mở được hưởng trong 6 tháng)
Hoa hồng tiền gửi tiết kiệm:1 Tỷ=lương KD 1tr(được hưởng theo thời hạn của sổ,theo chính sách mới có thể sẽ giảm lương KD nghĩa là sẽ <1tr)
Nếu xét mặt bằng lương ở 1 công ty kinh doanh sẽ đỡ hơn đó,cũng hưởng hoa hồng thôi,công việc này chỉ phù hợp với người có mối quan hệ hoặc là biết cách tạo quan hệ,nên xác định kĩ xem mình có thể làm được điều đó không,nếu không thì nên từ bỏ đi.

mình nghe chị pv nói là có Hub ở Cầu Giấy, Hồ Tây...mà hình như chỉ có 3 thôi

Hiện tại Miền Bắc có các Hub ở Thái Thịnh, Hoàng Cầu, Lạc Trung, Lạc Long Quân, Hàng Thiếc, Trần Thái Tông, Sơn Tây, Hải Phòng, Quảng Ninh. Mình đưa lên để các bạn tham khảo nhé. Khi phỏng vấn xong, nếu trúng tuyển, MSB sẽ tự động phân Hub, phân Hub nào mình về làm việc tại Hub đó chứ ko có quyền lựa chọn đâu.

mọi người ơi, có ai trúng tuyển GDV từ đợt tháng 9/2011 mà chưa được đi làm hay đào tạo gì không? mình chẳng có thôg tin gì cả, gọi điện & gửi mail hỏi phòng tuyển dụng lần nào cũng chỉ nhận được câu trả lời là phải chờ sang năm. giờ sang năm mới r mà vẫn chưa thấy gì :((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back