Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho em hỏi các bro tí.

Tình hình là em đã pass Chuyên viên QHKH của Maritime nhưng vấn đề là nó chưa cho em đi làm ngay vì em chưa tốt nghiệp. Kết quả của em sẽ được bảo lưu đến tháng 7 khi có giấy chứng nhận TN

Nhưng em không hiểu sao bên MSB này họ không thi viết gì cả ( bên bank khác là phải thi viết ) mà bên MSB chỉ thi mỗi 2 vòng phỏng vấn. Như thế có phải vị trí này ko ra sao nên họ tuyển qua loa???

hơn nữa em muốn hỏi yêu cầu đầu vào của MSB. họ chỉ yêu cầu từ TC. trong khi đó các bank khác yêu cầu phải TN đại học , có nơi yêu cầu loại khá trở lên.. Thế có phải họ đã tuyển quá dễ dàng tại vì cần gấp nhân viên hay tại vị trí này không ra sao???

Cũng chưa thấy nói gì đến lương lậu của bên này cả...

Đã có ai làm về vị trí này chưa share cho em ít kn..
Thanks các pro.

bạn sẽ được làm việc theo nhóm trong 3 tháng. trong 3 tháng đó nếu bạn ko bán được đủ số sản phẩm bắt buộc thì bạn sẽ bị out :D

bạn sẽ được làm việc theo nhóm trong 3 tháng. trong 3 tháng đó nếu bạn ko bán được đủ số sản phẩm bắt buộc thì bạn sẽ bị out :D
Bạn ơi, thế lương lậu của bên đó ra sao à bạn:D Thế bên MSB ép doanh số bao nhiêu 1 tháng bạn có biết ko?:D
thanks bạn nhé

Cho em hỏi các bro tí.

Tình hình là em đã pass Chuyên viên QHKH của Maritime nhưng vấn đề là nó chưa cho em đi làm ngay vì em chưa tốt nghiệp. Kết quả của em sẽ được bảo lưu đến tháng 7 khi có giấy chứng nhận TN

Nhưng em không hiểu sao bên MSB này họ không thi viết gì cả ( bên bank khác là phải thi viết ) mà bên MSB chỉ thi mỗi 2 vòng phỏng vấn. Như thế có phải vị trí này ko ra sao nên họ tuyển qua loa???

hơn nữa em muốn hỏi yêu cầu đầu vào của MSB. họ chỉ yêu cầu từ TC. trong khi đó các bank khác yêu cầu phải TN đại học , có nơi yêu cầu loại khá trở lên.. Thế có phải họ đã tuyển quá dễ dàng tại vì cần gấp nhân viên hay tại vị trí này không ra sao???

Thanks các pro.

cho tớ hỏi tí, t đọc trên web của maritimebank ko tuyển chuyên viên QHKH mà chỉ tuyển Quan ly tín dụng thôi. Ban xem thông tin tuyển dụng ở đâu vậy

Cho em hỏi các bro tí.

Thanks các pro.
Có chuyện này thật hả b. Sao lại như thế được nhỉ. Vẫn biết là Mari dạo này phát triển mạnh lắm nhưng cũng phải chú trọng khâu tuyển dụng này chứ. NHà mình có ai biết vụ này ko thì chia sẻ với mọi người nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên