Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi cn ở Vĩnh Long (trong Nam ấy bạn) theo m biết CSO thì k có đăng tin tuyển dụng trên web của Nh. bạn ở HN nên bạn thử tìm hiểu tại nơi bạn thi xem Nh có nhu cầu cho vị trí này k nha, tại đôi khi m ở trong Nam nên có khác ngoài HN, m đỗ vị trí CSO và đã hoàn thiện hồ sơ từ cuối tháng 10 rồi nhưng do Cn trong m chưa mở nên m phải chờ đến khoảng t12 nh mới gọi đi đào tạo, đang lo sốt gió nè bạn ơi,mong m sớm đc đi làm ở MSB. Mà vị trí CSO ở MSB khác ở các nh khác nha bạn (k nhàn hơn nh khác).

---------- Post added 17-11-2011 at 01:56 PM ----------

Ủa chi nhánh Vĩnh Long hả bạn!Thấy MSB Đồng Tháp cũng có đăng tin tuyển dụng nữa mà sao chẳng thấy gọi đi thi ji` hết vậy ta...!Hay nó loại mình roi ko bit nua :( ...Lúc bạn thi thấy ai msb Đồng Tháp thi ko vậy bạn...Thix nhieu`

camvanktv: vay ha ban.minh hoan thien ho so 1 tuan roi ma cung chua thay thong bao di dao tao j ca.cung nan wa.

Chi nhánh ở đâu thì thi ở đó bạn ơi, bạn nộp ĐT hả, bạn nộp khi nào vậy, m thi toàn là các bạn đăng ký ở Chi nhánh Vĩnh Long thôi hà bạn ơi, bạn gọi số 0838218560 nhấn số nội bộ 114 hỏi thử xem sao bạn nha!, có tin gì báo m chia sẻ với bạn nha (camvanktv@yahoo.com.vn)
Mình thi cn ở Vĩnh Long (trong Nam ấy bạn) theo m biết CSO thì k có đăng tin tuyển dụng trên web của Nh. bạn ở HN nên bạn thử tìm hiểu tại nơi bạn thi xem Nh có nhu cầu cho vị trí này k nha, tại đôi khi m ở trong Nam nên có khác ngoài HN, m đỗ vị trí CSO và đã hoàn thiện hồ sơ từ cuối tháng 10 rồi nhưng do Cn trong m chưa mở nên m phải chờ đến khoảng t12 nh mới gọi đi đào tạo, đang lo sốt gió nè bạn ơi,mong m sớm đc đi làm ở MSB. Mà vị trí CSO ở MSB khác ở các nh khác nha bạn (k nhàn hơn nh khác).

---------- Post added 17-11-2011 at 01:56 PM ----------

Ủa chi nhánh Vĩnh Long hả bạn!Thấy MSB Đồng Tháp cũng có đăng tin tuyển dụng nữa mà sao chẳng thấy gọi đi thi ji` hết vậy ta...!Hay nó loại mình roi ko bit nua :( ...Lúc bạn thi thấy ai msb Đồng Tháp thi ko vậy bạn...Thix nhieu`

---------- Post added 18-11-2011 at 03:15 PM ----------

camvanktv: vay ha ban.minh hoan thien ho so 1 tuan roi ma cung chua thay thong bao di dao tao j ca.cung nan wa.
bạn có goi len Nh thử k, họ hẹn bạn khi nào goi đi đào tạo, họ hẹn m khoảng t12 nhưng k có ngày cụ thể vì chưa có lịch và Nh chưa mở CN tại VL nữa (đang chờ), mình chờ đã 20ngày rồi nè bạn, bạn thi Chi nhánh nào VL luôn hả bạn, vị trí gì bạn thế? bạn cho nick mail đi chat chit hỏi tin nhau bạn nha

---------- Post added 18-11-2011 at 03:17 PM ----------

Bạn goi điện hỏi chứ mail k ai trả lời cho bạn đâu vì họ rất bận đó bạn
Chào mọi người, hôm nọ mình có test vị trí GDV ở chi nhánh MSB Quảng Nam và đc gọi đi pv, khi pv xong mình cảm thấy cũng ok rồi sau đó anh GĐ bảo ở lại làm bài test thử vị trí CSO, mình làm mà ko đạt nên ko được pv vị trí CSO nữa, nhưng mình tự tin là mình pv vị trí GDV rất ok, thế mà vừa rồi bạn mình thi cùng đợt với mình đc báo là đậu rồi còn mình chưa nhận được thông báo nào hết, mình gởi mail hỏi nhưng cũng chưa nhận được trả lời, ko biết có out rồi ko, làm thế nào đây hay tiếp tục chờ đợi? lo quá

camvanktv: Minh phong van o TPHCM ah.hom dau tuan minh len hoan thien ho so,a fong van noi dang xep lich dao tao ah!cung chang bit kho nao.chac mai goi dien len fong nhan su xem sao.

---------- Post added 18-11-2011 at 04:28 PM ----------

ah.ban co biet so dt phong nhan su ko?cho minh voi.

Mình cũng có máy đứa bạn pv Qnam,vị trí GDV với Lễ tân,mà cũng chưa có j mới mà
Còn mình thi IT,đậu vòng test,đợi pv.Hôm trước NH gửi mail,kèm cái CV của NH,bảo ghi rõ thông tin,có ảnh,gửi lại cho NH,mà đợi gần cả tuần,vẫn chưa thấy hồi âm.bạn cứ huy vọng đi,họ đang xem xét thôi,vs cái CN cũng chưa xong,tuyển j sớm
Nhân đây,hỏi có ai biết về IT ở chi nhánh làm những j ko?mail hay pm vào Y!M mình fat : ptn_bk
Thanks so much!

Chào mọi người, hôm nọ mình có test vị trí GDV ở chi nhánh MSB Quảng Nam và đc gọi đi pv, khi pv xong mình cảm thấy cũng ok rồi sau đó anh GĐ bảo ở lại làm bài test thử vị trí CSO, mình làm mà ko đạt nên ko được pv vị trí CSO nữa, nhưng mình tự tin là mình pv vị trí GDV rất ok, thế mà vừa rồi bạn mình thi cùng đợt với mình đc báo là đậu rồi còn mình chưa nhận được thông báo nào hết, mình gởi mail hỏi nhưng cũng chưa nhận được trả lời, ko biết có out rồi ko, làm thế nào đây hay tiếp tục chờ đợi? lo quá

Hic. Minh dk vi tri nhan vien ngan quy, nhung cha dc goi. Ban co thay NVNQ thi ko ? Thks nha

---------- Post added 25-11-2011 at 10:28 AM ----------

Mình cũng có máy đứa bạn pv Qnam,vị trí GDV với Lễ tân,mà cũng chưa có j mới mà
Còn mình thi IT,đậu vòng test,đợi pv.Hôm trước NH gửi mail,kèm cái CV của NH,bảo ghi rõ thông tin,có ảnh,gửi lại cho NH,mà đợi gần cả tuần,vẫn chưa thấy hồi âm.bạn cứ huy vọng đi,họ đang xem xét thôi,vs cái CN cũng chưa xong,tuyển j sớm
Nhân đây,hỏi có ai biết về IT ở chi nhánh làm những j ko?mail hay pm vào Y!M mình fat : ptn_bk
Thanks so much!

Ban co bit nhan vien ngan quy dc goi chua ? Thks nha

trời.IQ và TA thì mình còn biết chứ nghiệp vụ thì...ẹc.mình thi vị trí chuyên viên phân tích công cụ và mô hình rủi ro mà.không biết nghiệp vụ thế nào nhỉ?tất cả bao nhiêu câu hả bạn?

Hôm m thi tất cả là 28 câu (Kế toán thì 25câu). Mình thi vị trí CSO nên nghiệp vụ của m là tín dụng k hà, bạn thử tìm hiểu lĩnh vực bn thi thì cần những nghiệp vụ gì, M k tư vấn cho bn đc vấn đề này rồi. Bn thi CN nào thế?
trời.IQ và TA thì mình còn biết chứ nghiệp vụ thì...ẹc.mình thi vị trí chuyên viên phân tích công cụ và mô hình rủi ro mà.không biết nghiệp vụ thế nào nhỉ?tất cả bao nhiêu câu hả bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên