Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nghe bạn nói mình thấy nản quá. mình vừa đậu Chuyên viên QHKH maritime. huu

mình được phỏng vấn những câu này nè: e muốn làm việc trong môi trường như thế nào? e biết gì về vị trí mà e ứng tuyển? e có mục tiêu gì trong những năm tới? nếu cần đi công tác e có thể đi được ko? ......đại loại thế đó.

MÌNH PV VỊ TRÍ TVTC HÔM 23 ĐẾN GIỜ VẪN CHƯA ĐC THÔG BÁO KẾT QUẢ PV.. bỌN NÀY TẠCH VÒNG 1 PV CÓ THƯ CÁM ƠN K NHỈ :( VỚI CẢ có ai được đi pv vòng 2 tvtv hôm thứ 6 tuần trc vòng 1 chưa :(

Mình cũng phỏng vấn hôm thứ 5 tuần trước, tới giờ cũng chưa thấy kết quả

Trời, lương cứng mà có 2.2 triệu sao đủ sống đây. Hôm trước mình có apply vị trí KSV giao dịch, đi test được điểm cũng khá (hầu như ngày nào cũng có người đi test, mà rất đông nữa đấy). Ai ngờ lúc đi phỏng vấn thì người pv mình là Phó giám đốc SMEs, hỏi toàn về tín dụng doanh nghiệp (không hiểu nổi???), mình không ngờ là sẽ có trường hợp như vậy nên hoàn toàn chưa chuẩn bị tinh thần thế nên bị kết luận là "em không có tư duy gì về công việc mình định xin vào làm à?" Hihi, đúng là mình không thể nào tư duy nổi theo kiểu tuyển dụng như bên đó nên không bao giờ mất công để tạo hồ sơ xin việc vào ngân hàng này nữa. Mình có ít kinh nghiệm để chia sẻ, mong các bạn chuẩn bị tinh thần để không bị hụt hẫng.
Thân,

đúng là bên này test rất nhìu, vì tuyển nhìu mà. lần đầu tiên t đi test vị trí DVTD, mỗi người 1 laptop làm trên máy. vô một cái phòng chật chội nhìn ko giống ai. hic hic. test xog có kq lun và khi t đang về dc nửa đường thì kiu lại pv lun. hic. chỉ tiếc là pv đến vòng 2 với cha gdoc thì out. nhìn cha đó thất ghét. hic

hum trc mình lại đi pv qhkh cá nhân. nghe chị Thảo pv bảo bjo msb mới thay đổi cơ chế tính lương cho các SA. lương cứng tầm 2 triệu mấy, còn lại là ăn hoa hồng để hạn chế việc ko làm cũng có ăn. :(. chị ý còn bảo học việc 3 tháng, thử việc 3 tháng xog đó nếu dc sẽ ký hd 3 năm. hic hic. kỉu này mà vô là mất toi nửa năm học việc rùi. mà ko bít có dc nhận ko nữa chứ. rùi lương thẻ việc chắc dc 70% của 2 triệu mấy. ui ko đủ tiền xăng nữa chứ đừng nói j tiền ăn. huhuhu
chìu ni mình dc kiu đi pv vòng 2 rùi. hok bít sao nữa các bạn ui. mình đã thất nghiệp 4 tháng rùi. ở nhà thêm nữa phát điên lên mất. các bạn cho mình lời khuyên với. lỡ mà mức lương đó thì mình có nên làm ko? giả sử là mình đậu đi nha. hii. mình học ngân hàng mới ra trg năm ngoái, chưa có kn làm ngân hàng, đã từng làm công ty với mức lương 6tr. nhưng mình đã tự xin nghỉ vì cv ko hợp, jo bon chen ngân hàng mà sao khó wa. hic

mình là sinh viên năm cuối nên nhờ mọi người quan tâm chia sẽ kinh nghiệm khi đi thi vào ngân hàng nhé! Cảm ơn cả nhà. hihi

Mình cũng đậu vòng phỏng vấn vị trí GDV ngân hàng MSB, cũng nộp hoàn thiện hồ sơ vào ngày 16/08/2011 mà đến giờ chưa thấy tin tức gì của ngân hàng liên lạc đi làm hết. Hơn 1 tháng qua tâm trạng chờ đợi nóng ruột quá các bạn ơi, không biết có vấn đề gì không nữa. Có bạn nào giúp mình không!

043.7718989 bảo nó nối máy cho gặp phòng tuyển dụng, xong thì thắc mắc hỏi, bộ phận tuyển dụng bên msb hay bỏ sót nhân viên lắm.

bạn fv vòng 2 xong bao lâu thì ng ta gọi hoàn thiện hồ sơ vậy bạn?
Mình cũng đậu vòng phỏng vấn vị trí GDV ngân hàng MSB, cũng nộp hoàn thiện hồ sơ vào ngày 16/08/2011 mà đến giờ chưa thấy tin tức gì của ngân hàng liên lạc đi làm hết. Hơn 1 tháng qua tâm trạng chờ đợi nóng ruột quá các bạn ơi, không biết có vấn đề gì không nữa. Có bạn nào giúp mình không!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên