Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình là mem mới. tuần trước bà chị họ mình làm SC(HT BH TT) trong MB bảo phòng bả đang thiếu người . mình mới lên apply vào. hôm nay tự nhiên bên đó gọi thứ hai 3/10 phỏng vấn ở nguyễn công trứ Q1 vị trí SA(qhkh), ko bít phải làm gì nữa. gọi cho bà chị, bả nói vào đó là chết.hichic. đọc trên diễn đàn thấy CV QHKH gì mà 2,3t/t . sao h đây hồi xưa em làm phục vụ nhà hàng cón được 3t. huhu bro nao gop y cho e cai. bua len phong van minh bao cac anh chi ay chuyen duoc ko.

mình là mem mới. tuần trước bà chị họ mình làm SC(HT BH TT) trong MB bảo phòng bả đang thiếu người . mình mới lên apply vào. hôm nay tự nhiên bên đó gọi thứ hai 3/10 phỏng vấn ở nguyễn công trứ Q1 vị trí SA(qhkh), ko bít phải làm gì nữa. gọi cho bà chị, bả nói vào đó là chết.hichic. đọc trên diễn đàn thấy CV QHKH gì mà 2,3t/t . sao h đây hồi xưa em làm phục vụ nhà hàng cón được 3t. huhu bro nao gop y cho e cai. bua len phong van minh bao cac anh chi ay chuyen duoc ko.

Đúng rùi đó, chính sách mới của bên ngân hàng dành cho bộ phận BHTT là lương cơ bản thấp, nhưng bù lại bạn sẽ được thưởng rất cao (so với công sức bạn làm ở nhà hàng thì thưởng của bạn phải gấp 5 lần lương), mức thưởng và chỉ tiêu bạn có thể hỏi chị của bạn là biết àh. Chưa kể CV QHKH sẽ có nhiều chế độ đào tạo, thưởng khác nữa. Chúc bạn may mắn khi đi PV

---------- Post added 03-10-2011 at 12:23 PM ----------

đúng là bên này test rất nhìu, vì tuyển nhìu mà. lần đầu tiên t đi test vị trí DVTD, mỗi người 1 laptop làm trên máy. vô một cái phòng chật chội nhìn ko giống ai. hic hic. test xog có kq lun và khi t đang về dc nửa đường thì kiu lại pv lun. hic. chỉ tiếc là pv đến vòng 2 với cha gdoc thì out. nhìn cha đó thất ghét. hic

hum trc mình lại đi pv qhkh cá nhân. nghe chị Thảo pv bảo bjo msb mới thay đổi cơ chế tính lương cho các SA. lương cứng tầm 2 triệu mấy, còn lại là ăn hoa hồng để hạn chế việc ko làm cũng có ăn. :(. chị ý còn bảo học việc 3 tháng, thử việc 3 tháng xog đó nếu dc sẽ ký hd 3 năm. hic hic. kỉu này mà vô là mất toi nửa năm học việc rùi. mà ko bít có dc nhận ko nữa chứ. rùi lương thẻ việc chắc dc 70% của 2 triệu mấy. ui ko đủ tiền xăng nữa chứ đừng nói j tiền ăn. huhuhu
chìu ni mình dc kiu đi pv vòng 2 rùi. hok bít sao nữa các bạn ui. mình đã thất nghiệp 4 tháng rùi. ở nhà thêm nữa phát điên lên mất. các bạn cho mình lời khuyên với. lỡ mà mức lương đó thì mình có nên làm ko? giả sử là mình đậu đi nha. hii. mình học ngân hàng mới ra trg năm ngoái, chưa có kn làm ngân hàng, đã từng làm công ty với mức lương 6tr. nhưng mình đã tự xin nghỉ vì cv ko hợp, jo bon chen ngân hàng mà sao khó wa. hic

Bạn cứ chuẩn bị tinh thần là từ khi PV vòng 1 tới khi đi làm mất 1 tháng đó. Nếu bạn nộp hồ sơ trực tiếp chỗ chị Thảo thì bạn có thể alo cho người nhận hồ sơ để họ giúp bạn hối thúc nhân sự làm nhanh hơn
Mức lương 2.2 thì rất thấp nhưng thưởng thì rất cao, bình quân lương + thưởng 6-10tr (vì tránh trường hợp một số người làm biếng vẫn có lương cao, hehe)
Trong quá trình học việc và thử việc bất kỳ lúc nào bạn đạt target đều cho bạn ký hợp đồng 36 tháng ngay lập tức, ko lo phải đợi lâu nữa nhé
Nếu bạn đã làm bên này rùi thì theo dõi email vì hàng tháng bên MSB có tuyển dụng nội bộ, khi họ gửi thông báo cho mọi người thì bạn có thể xin sang bộ phận khác nữa, cơ hội còn rất nhiều đó

---------- Post added 03-10-2011 at 12:25 PM ----------

Mình cũng đậu vòng phỏng vấn vị trí GDV ngân hàng MSB, cũng nộp hoàn thiện hồ sơ vào ngày 16/08/2011 mà đến giờ chưa thấy tin tức gì của ngân hàng liên lạc đi làm hết. Hơn 1 tháng qua tâm trạng chờ đợi nóng ruột quá các bạn ơi, không biết có vấn đề gì không nữa. Có bạn nào giúp mình không!
Bạn có thể alo trực tiếp cho nhân sự để hỏi thăm coi kết quả như thế nào

---------- Post added 03-10-2011 at 12:31 PM ----------

Mình dự thi Maritime Long An, đã thi đủ 2 vòng,hoàn thiện hồ sơ luôn rồi.mà chờ 2 tháng rồi vẫn chưa thấy gì hết.Không biết có ai giống mình ko nhỉ? Đang trong tâm trạng lo lắng và chờ đợi mỏi mòn.

Alo cho nhân sự hỏi liền đi bạn ơi

Hôm nay đi test GDV ở Hà Nội nh mà hình như ko ai quan tâm lập topic mới cả :(((((((((( Ko bít là nh bạn thi thế nào. Nghe các bạn trên này bảo là gọi phỏng vấn ngay mà mình chưa thấy gì. Ko bít có ai đi thi hôm nay nữa ko nhỉ?

Bạn ơi mình cung giống ban nè. Cũng đang chờ đợi làm việc o Long An nè. Bạn cho mình số Đt nha, để chia sẻ việc này như thế nào. Mình cũng đang lo lắm. SĐT của mình nè 01286750631.

b oi ! hnay b test vao vi tri GDV o Maritime bank o HN ah, sao minh lai testvao ngay mai nhi? b da tét chua? test nhung gi day? minh chua bao gio test nen ko biet hichic

Thi tuyển vào Maritime bank

b oi ! hnay b test vao vi tri GDV o Maritime bank o HN ah, sao minh lai testvao ngay mai nhi? b da tét chua? test nhung gi day? minh chua bao gio test nen ko biet hichic
Mình cũng test vào chiều mai này. Hic, chẳng biết thế nào nữa. Đọc thấy mọi người nói cũng hơi nản :)

hic mình cũng được gọi thi test vào 2h 15 chiều mai nù . H lo quá chả biết thế nào nữa :( thấy có người bảo dễ ngươif bảo khó thế này nản quá ah` . Bạn Bella8881 mai thi vào lúc nào thế có khi lại thi cùng vs mình cũng nên :D Fighting~~

Đợt tháng 10 này HCM cũng tuyển nhiều vị trí có ai nộp mà dc gọi hay báo mail chưa. Đợt cuối tháng 9 cũng gửi mail mà chưa thấy hồi âm. mới nộp online thêm 1 bộ nữa. chán quá sao tụi bạn nộp thì dc kêu còn mình thì ko nhỉ trong khi các bằng cấp chứng chỉ của mình và bạn mình như nhau hết

T đi test hôm thứ 2 mà cũng ko test theo thứ tự được hẹn đâu, cứ nhảy vào test thôi. Hôm nay được gọi đi phỏng vấn vào ngày kia rùi.
hic mình cũng được gọi thi test vào 2h 15 chiều mai nù . H lo quá chả biết thế nào nữa :( thấy có người bảo dễ ngươif bảo khó thế này nản quá ah` . Bạn Bella8881 mai thi vào lúc nào thế có khi lại thi cùng vs mình cũng nên :D Fighting~~

---------- Post added 05-10-2011 at 05:38 PM ----------

Test đề tổng hợp,dạng trắc nghiệm bạn à. Đủ các lĩnh vực, có mấy câu tiếng anh nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên