Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
^^ cảm ơn bạn Hungseven nha >:D<
chả biết có qua vòng 1 k nữa í... nhưng chị í hỏi về sp và cách tìm kiếm khách hàng LA đều trả lời đc hết... xoắn quẩy quá cơ í... hic hic...

ồ, mình mới pv vòng 1 hôm qua nè... hic hic... xoắn quẩy quá... k biết bao h có kết quả vòng 2 bạn nhỉ? hic hic...
chúc mừng Gumiho nhé ^^ , thế là lấy lại hy vọng ùi nhé :)

Mình đã qua phỏng vấn vòng 1 vị trí SA hôm 5/5 và hôm 11/5 vừa rồi là phỏng vấn vòng 2. Bạn nào có kết quả vòng 2 chưa???

Kết quả pv lần 2 có vẻ phải chờ hơi lâu, đợt ngày 10/5 bên mình cũng có khoảng 3 bạn PV mà hôm nay chưa bạn nào có kết quả

^^ cảm ơn bạn Hungseven nha >:D<
chả biết có qua vòng 1 k nữa í... nhưng chị í hỏi về sp và cách tìm kiếm khách hàng LA đều trả lời đc hết... xoắn quẩy quá cơ í... hic hic...

Như thế là ngon rùi . chuẩn bị tinh thần mà thi tiếp thui ;)

hihi... tuy chưa biết kết quả nhưng đc sự động viên của mọi ng vui lắm cơ í... :* :* :* >:D< >:D< >:D<

bạn nào có kinh nghiệm pv1 chuyên viên tư vấn tài chính thì share mình với :(

Chào các bạn.
Mình mới được nhận vào vị trí CA.Có bạn nào biết luơng CA bao nhiêu ko ?

Hi cả nhà! Về vụ Msb này thì tớ biết rõ, trước tớ cũng làm tại MSB - DSF Láng Hạ, nhưng giờ out rồi nên sang Seabank làm tín dụng, để giúp bạn hiểu thêm vụ này tớ chia sẻ chút ít thông tin:
- Hiện nay Msb đã dừng hoạt động cho vay cá nhân, chỉ bán các sản phẩm ngân hàng hàng ngày tới các khách hàng cá nhân thôi: ATM, SMS, IB....
- Khi vào vị trí CVQHKH của MSB công việc của bạn chỉ đi bán sp M1account - Sp Vip Của msb khá ưu việt so với các sản phẩm của ngân hàng khác - khi nào đi làm, hoặc sử dụng các bạn sẽ rõ.
- Như đã nói ở trên thì các bạn se sale thuần túy, không phải làm bất cứ công việc gì khác nữa. Phải thực hiện Chỉ tiêu tháng, tuần...Sau khi tốt nghiệp khóa đào tạo 1 tháng các bạn sẽ có thời gian thử thách là 3 tháng => ký hđ chính thức 12 tháng, trong thời gian này bạn nào 3 tháng liên tiếp không đạt chỉ tiêu sẽ bị warning => 2 lần warning sẽ bị out (cái này còn tùy vào nhiều cái, đôi khi phụ thuộc rất lớn vào thái độ làm việc của các bạn).
- MSB sẽ có 6 Hub, mỗi Hub có 10 team, mỗi team có 10 SA và 1 Team leader
- Lương bổng thì fix: 3tr6 + 400k xăng xe điện thoại + Lương kinh doanh (nếu vượt chỉ tiêu)
Hiii ! Mình thấy MSB có tiềm lực rất mạnh, môi trường làm việc cũng okie! Trên là những chia sẻ của mình chỉ mang tinh thần xây dựng thôi, tất cả tùy thuộc quyết định của các bạn. Thanks !

Cảm ơn bạn nhá, mình cũng mới nộp hồ sơ vào MSB nhưng mình chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp nên họ bảo khi nào có thì nộp, còn kết quả phỏng vấn của mình thì được bảo lưu. Công việc áp lực thật, nhưng mình sẽ cố gắng, ít ra được đào tạo cũng tốt, có thêm kinh nghiệm. hihi

thi phỏng vấn chuyên viên QHKH- Maritime Bank ngày 18.5

Cả nhà ơi, tớ vừa nhận được thư mời phỏng vấn vòng 1 cho vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng ngày 18/5 tới tại 88 Láng Hạ...hic hic tớ lo quá. Không rõ phỏng vấn những gì nhỉ ? Có ai biết thông tin gì chia sẻ mình nhé... ui hồi hộp quá

Trong box thi tuyển ngân hàng có topic thi tuyển vào maritime bank. bạn vào đó cùng chia sẻ nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên