Review Kinh nghiệm thi tuyển và PV tại VIB

cả nhà cho e hỏi. tình hình là e có nhận được tin nhắn đi pv tại VIB. Tình trạng hiện tại của e là chưa có kinh nghiệm làm ở bank. mà đùng cái bên đó gọi đi PV là sao hở mọi người. E đoán chắc là pv sơ loại, ko biết sau pv có test hay gì nữa ko ạ. các bác giúp e vụ này. @@ @@. hạn sắp đến rồi mà hoang mang quá8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

bạn ơi cho t hỏi ngu 1 tí. Bộ đề thi toiec là bộ nào b. b có lòng tốt gửi cho t xem đc k. t chưa thi bao giờ nên k biết. Mà phần nghiệp vụ k có bài tập à bạn. Thi tiếng anh, iq, nghiệp vụ cùng 1 lúc hay thế nào b? các bạn giúp t vơi. huhu. Xin hãy cứu t
Bạn tìm hiểu thử 1 đề thi toeic dạng chính thức thì nó gồm 2 phần: Reading và Listening. Hôm tớ thi thì VIB đưa cho một bộ đề gồm. 50 câu, từ cầu 51-100 của phần Reading đó, tức là phần đọc hiểu, nhiều đoạn văn, hoặc memo, hoặc email. Nếu bạn chưa biết cấu trúc đề thi toeic là như thế nào thì tớ nói bạn hơn khó hình dung, vây nên bạn cứ seach bác google đi.
Thi cả 3 môn cùng một buôi bạn ạ. Nghiệp vu hôm tớ thi thì k có bài tập, chỉ trác nghiêm k thôi.
Có gì k hiểu bạn cứ hỏi nhé.

Mình trainee RM DN ở miền bắc bạn à. Mình có hỏi trc đó r nhưng bạn HR bảo chưa rõ ngày nào nên mình cũng sốt ruột. Nhưng mà thôi hôm qua mình có hỏi lại và được mail lại r :)))
Bạn thi hòm nào vậy? Mình thì tạch RM từ tháng trc :)))

Mình trainee RM DN ở miền bắc bạn à. Mình có hỏi trc đó r nhưng bạn HR bảo chưa rõ ngày nào nên mình cũng sốt ruột. Nhưng mà thôi hôm qua mình có hỏi lại và được mail lại r :)))
Mình Trainee RM miền Nam, mình làm đc hơn 1 tháng r, sắp 2 tháng r á hehe

Bạn tìm hiểu thử 1 đề thi toeic dạng chính thức thì nó gồm 2 phần: Reading và Listening. Hôm tớ thi thì VIB đưa cho một bộ đề gồm. 50 câu, từ cầu 51-100 của phần Reading đó, tức là phần đọc hiểu, nhiều đoạn văn, hoặc memo, hoặc email. Nếu bạn chưa biết cấu trúc đề thi toeic là như thế nào thì tớ nói bạn hơn khó hình dung, vây nên bạn cứ seach bác google đi.
Thi cả 3 môn cùng một buôi bạn ạ. Nghiệp vu hôm tớ thi thì k có bài tập, chỉ trác nghiêm k thôi.
Có gì k hiểu bạn cứ hỏi nhé.
t chưa thi toeic bao giờ. t cứ tưởng nó có 1 bộ gồm 100 câu mình cứ thế ôn thôi. phần reading ý. hic, thế này chắc t tạch mất. dốt tiếng anh từ bé đến giờ luôn :(

wow, bạn chính thức vậy là có kinh nghiệm r phải k bạn? Mình đang làm trainee RM miền Nam á. nếu đã có KN thì mình gọi là chị đc k? có thể dẫn dắt đàn em hehehe
Thực ra mình cũng là newbie ngân hàng mà. Ngày trước học Ngân hàng, nhưng thấp bé nhẹ cân, toàn out từ vòng gửi xe. Giờ lăn lộn mấy năm làm hết Trợ lý giám đốc, Kế toán, rồi Kế toán trưởng nên mới được vậy. Mà cũng chưa biết là được tuyển không nữa.
Qua đây mình nhắn nhủ mấy bạn thấp bé là đừng có nản lòng. Như mình đi đến được vòng phỏng vấn cũng là một kỳ tích rồi, còn được dánh giá khá cao nữa. Tựu chung lại thì cũng ở mình cả thôi, nên cứ cố gắng nhé, tự tin vào mình rồi việc gì cũng sẽ làm tốt.

t chưa thi toeic bao giờ. t cứ tưởng nó có 1 bộ gồm 100 câu mình cứ thế ôn thôi. phần reading ý. hic, thế này chắc t tạch mất. dốt tiếng anh từ bé đến giờ luôn :(
Tiếng Anh chỉ là một phần thôi, cứ tự tin mà thi. Hôm thi với tớ có mấy bạn cũng k làm được tiếng anh nhưng vẫn qua test để vào phỏng vấn ấy. Tích lũy sau vậy, giừ cố gắng IQ với nghiệp vụ thôi.

Thực ra mình cũng là newbie ngân hàng mà. Ngày trước học Ngân hàng, nhưng thấp bé nhẹ cân, toàn out từ vòng gửi xe. Giờ lăn lộn mấy năm làm hết Trợ lý giám đốc, Kế toán, rồi Kế toán trưởng nên mới được vậy. Mà cũng chưa biết là được tuyển không nữa.
Qua đây mình nhắn nhủ mấy bạn thấp bé là đừng có nản lòng. Như mình đi đến được vòng phỏng vấn cũng là một kỳ tích rồi, còn được dánh giá khá cao nữa. Tựu chung lại thì cũng ở mình cả thôi, nên cứ cố gắng nhé, tự tin vào mình rồi việc gì cũng sẽ làm tốt.
wow, chị làm KT trưởng rồi hả? hhihi có gì chỉ giáo đàn em nha!!

wow, chị làm KT trưởng rồi hả? hhihi có gì chỉ giáo đàn em nha!!
Cũng mới lên thôi bạn, công ty nhỏ ấy mà. Hehe. Cũng nhờ học kế toán mà giờ bên nhân sự đang muốn chuyển qua KH Doanh nghiệp. Thấy bạn là Verified Banker đó rồi mà. Chỉ giáo gì nữa =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên