Review Kinh nghiệm thi tuyển và PV tại VIB

cả nhà cho e hỏi. tình hình là e có nhận được tin nhắn đi pv tại VIB. Tình trạng hiện tại của e là chưa có kinh nghiệm làm ở bank. mà đùng cái bên đó gọi đi PV là sao hở mọi người. E đoán chắc là pv sơ loại, ko biết sau pv có test hay gì nữa ko ạ. các bác giúp e vụ này. @@ @@. hạn sắp đến rồi mà hoang mang quá8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

Đang làm VIB đây, nếu làm ở khu vực phía nam hay hội sở thì môi trường khá "tây", làm việc theo team khá hay, ở chi nhánh thì bình thường như bao ngân hàng khác.
Thưởng không nhiều, nhưng nhớ deal lương cao tí thì cũng chả lo đến thưởng.

Vừa pv giao dịch tín dụng xong, k có deal lương cao đâu bạn ơi, nếu mình k suất sắc, trả mặt bằng chung thôi 10 triệu chưa phụ cấp, mà k biết khi nào có kq phỏng vấn á :(

bạn ui, có kinh nghiệm rùi, thì phỏng vấn xong bao lâu có kết quả vậy, vừa pv hôm 2.8 :)

Vừa pv giao dịch tín dụng xong, k có deal lương cao đâu bạn ơi, nếu mình k suất sắc, trả mặt bằng chung thôi 10 triệu chưa phụ cấp, mà k biết khi nào có kq phỏng vấn á :(
@@ VIB trả 10tr là cao rùi đó, chị có kinh nghiệm hem. hem thấy chưa có kinh nghiệm có 7 tr ak @@ môi trường VIB nhìn giống tây

Các anh/chị cho em hỏi đi thi test vị trị RM ở VIB thường test những gì ạ? Không biết có test về nghiệp vụ không ạ? Em mới nộp CV, mà gọi thứ 2 (21/11) này ra Hội sở làm bài test. Chưa kịp ôn với đọc gì cả. Mấy năm rồi chả động đến kiến thức ngân hàng. Hoang mang quá ạ!

Các anh/chị cho em hỏi đi thi test vị trị RM ở VIB thường test những gì ạ? Không biết có test về nghiệp vụ không ạ? Em mới nộp CV, mà gọi thứ 2 (21/11) này ra Hội sở làm bài test. Chưa kịp ôn với đọc gì cả. Mấy năm rồi chả động đến kiến thức ngân hàng. Hoang mang quá ạ!
Nếu test vị trí GDV thì ôn kĩ kế toán ngân hàng nhé. Còn Vị trí KHDN thì sẽ cho 1 báo cáo tài chính và phân tích 5 câu và mấy câu trắc nghiệm nữa, còn KHCN mình k rõ có giống thế k. Nói chung là k khó như BIDV hay vietcom đâu. Trên 50% là pass, 3 ngày sau là gọi đi pv.

Nếu test vị trí GDV thì ôn kĩ kế toán ngân hàng nhé. Còn Vị trí KHDN thì sẽ cho 1 báo cáo tài chính và phân tích 5 câu và mấy câu trắc nghiệm nữa, còn KHCN mình k rõ có giống thế k. Nói chung là k khó như BIDV hay vietcom đâu. Trên 50% là pass, 3 ngày sau là gọi đi pv.
bạn có biết đề cho giao dịch tín dụng thi dạng nào k? chỉ mình với. cảm ơn b trước nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên