Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Da cho e hỏi a còn làm khdn of SHB nữa ko ạ.nói ra lại xí hổ vì e vẫn chưa qdinh@@.hic.hom nọ đến trao đổi về thời gian học việc 2-6 thag,qua đc thì thử việc tiếp 2 thág.a ngày xưa có lâu vậy ko ạ.lương thì chưa đc biết.mà học việc ko đạt có thể out ạ? Hic
Mình làm cá nhân, mình cũng chỉ mới làm SHB được 6 tháng và hôm nay mới nhận được quyết định ký hợp động chính thức thôi, SHB làm mấy việc này rất chậm chạp. :D
Bạn nên lo lắng về cái gọi là đạt chỉ tiêu để qua các vòng học việc, thử việc đâu. Bởi vì:
1. Ko ai để bạn ngồi không chơi, họ sẽ giao việc cho bạn làm hoặc ít ra bạn đi tiếp thị khách hàng. Như vậy thì bạn sẽ có những việc đó mà viết vào báo cáo.
2. Họ cần người nên tuyển, mà tuyển mất nhiều thời gian. Do đó, ko ai mà muốn đuổi bạn đi để lại phải mất thêm nhiều thời gian tuyển người khác mà chưa biết người khác đó có giỏi hơn bạn. :D
Nói vậy thôi chứ mình vào làm chứ có ngồi chơi đâu mà sợ.
Ngoài ra, bạn phải trải qua khóa học kỹ năng mềm và học online và thi tuyển dành cho tân tuyển. Những tài liệu này được mọi người truyền tay qua lại nên bạn hỏi mà lấy ra tham khảo để thi. Rồi cũng pass à. :D
Lương thì theo dạn cào bằng và theo khung lương có sẵn. Chỉ khi bạn có rất nhiều kinh nghiệm để có thể thỏa thuận lương. Nhưng nếu bạn thực sự có năng lực thì sau 1 năm bạn cũng sẽ được tăng lương cao thôi.

:D

E tu bỏ vị trí qhkhdn shb liệu có fai là 1 sai lầm ko mn.mấy ngày nay suy nghĩ nhiều, đau đầu quá,con gái tuổi nhiều lại muốn ổn định.hic

E tu bỏ vị trí qhkhdn shb liệu có fai là 1 sai lầm ko mn.mấy ngày nay suy nghĩ nhiều, đau đầu quá,con gái tuổi nhiều lại muốn ổn định.hic
Cuộc sống của bạn nên dù là gì cũng là quyết định ở bạn, người khác chỉ là gợi ý để bạn tham khảo thôi, bởi ko ai giống ai.
Mình chỉ nói với bạn thêm lần này nữa: "Nếu đã quyết định thì cứ cố gắng làm theo cái quyết định đó, ko nên hối tiếc với những gì đã qua."
Chúc bạn thành công và may mắn!

Tưởng tạch mà nay lại nhận đc cuộc gọi đi pv tại SHB Quảng Ninh. Khiếp có đến hai tháng rưỡi rồi ý, mình cũng còn quên béng mất là đã từng thi SHB vậy mà đùng một cái thì,,, thui cố gắng mon men đi cho nó khí thế, phấn đấu vì đồng xiền bát gạo cho con cái sau nầy...ặc... Mình pv GDV, có bạn nào từng pv vị trí này cho mình hỏi là có những câu hỏi ntn với... many thank...

Tưởng tạch mà nay lại nhận đc cuộc gọi đi pv tại SHB Quảng Ninh. Khiếp có đến hai tháng rưỡi rồi ý, mình cũng còn quên béng mất là đã từng thi SHB vậy mà đùng một cái thì,,, thui cố gắng mon men đi cho nó khí thế, phấn đấu vì đồng xiền bát gạo cho con cái sau nầy...ặc... Mình pv GDV, có bạn nào từng pv vị trí này cho mình hỏi là có những câu hỏi ntn với... many thank...
Mình PV vị trí GDV ở SHB TP. HCM. Mình nhớ đại khái như sau:
1) Giới thiệu bản thân. (Hội đồng từ đó mà khai thác thêm các câu hỏi liên quan đến bản thân bạn như kinh nghiệm việc làm, kỹ năng...)
2) Nghiệp vụ rút tiền mặt, ngoại hối và định khoản (Mình chẳng nhớ nỗi cái câu hỏi vì là dân ngoại đạo :D)
3) Xử lý tình huống khi khách hàng phàn nàn, khi hê thống ngân hàng cho ra lãi suất sai...
4) Tiếp tục hỏi về bản thân, cái mình trình bày trong bảng thông tin ứng viên.
Chúc bạn PV tốt!!!

Mình PV vị trí GDV ở SnhTP. HCM. Mình nhớ đại khái như sau:
1) Giới thiệu bản thân. (Hội đồng từ đó mà khai thác thêm các câu hỏi liên quan đến bản thân bạn như kinh nghiệm việc làm, kỹ năng...)
2) Nghiệp vụ rút tiền mặt, ngoại hối và định khoản (Mình chẳng nhớ nỗi cái câu hỏi vì là dân ngoại đạo :D)
3) Xử lý tình huống khi khách hàng phàn nàn, khi hê thống ngân hàng cho ra lãi suất sai...
4) Tiếp tục hỏi về bản thân, cái mình trình bày trong bảng thông tin ứng viên.
Chúc bạn PV tốt!!!
Cum on ban nhiu nghen, ban pv lau chua? Lieu co kha quan hong thi hu ca nha biet con chuc mung nghen...

Cum on ban nhiu nghen, ban pv lau chua? Lieu co kha quan hong thi hu ca nha biet con chuc mung nghen...
Mình phỏng vấn hồi thứ 2 (30/06/2014) thì 3 ngày sau tức thứ 5 (03/07/2014) có kết quả báo đậu đó bạn. :D Mình cũng không ngờ là nhanh như vậy luôn. Vui ghê!!! :)

SHB Sài gòn có bạn nào pv chuyên viên Marketing có kết quả chưa?
Mình thấy chờ đợi kiểu này ngán ngẩm quá. Kinh nghịm xương máo là ngân hàng 1 khi cần là họ sẽ gọi đi liền chứ chẳng bao giờ có chiện đang cần mà ngâm dấm bọn ứng viên như tụi mình đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên