Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng thi tín dụng ngày 3/8, anh coi thi nói kết quả thì vừa làm bài xong có liền nhưng vì một số lý do nào đó nên khoảng 1 tuần sau mới thông báo đến các bạn ứng viên, các bạn cứ bình tĩnh mà đợi nhá, nếu Fail thì chắc cũng có thông báo sớm thôi mà =]]

Nhân viên kinh doanh thì đề nghiệp vụ chủ yếu về kỹ năng bán hàng ( khách hàng là thượng đế bạn nhé) và bạn nhớ ôn kỹ về các sản phâm của Đông Á nha. Phần IQ và AV thì đề chung như mình đã nói ở trên...Chúc bạn thi tốt nhé :)

- - - Updated - - -

hihi, mình cũng chi học hỏi kinh nghiệm từ những bạn đi trước để rút kinh nghiệm cho mình đó bạn...chúc bạn thi tốt nhé!

Bạn kuteo ơi cho mình hỏi khi đi phỏng vấn có cần đeo cà vạt không.Mình nên xách cặp đi làm hay sao để tạo ấn tượng cho nhà tuyển dụng.

có bạn nào được gọi điện thông báo kết quả phỏng vấn gdv 23/7 chưa? mình vẫn chưa thấy gí hết, hay out rồi...haizzz

có ai nhận được mail sơ tuyển ngày 29/7 vị trí nhân viên PTKD chưa? mình chưa nhận được gì hết chắc là out rồi quá.
Mình cũng ứng tuyển vào vị trí nhân viên kinh doanh ngoại hối của ngân hàng Đông Á. Mình sơ tuyển hình như hôm mung 2/7/2013, 2 ngày sau mình nhận đc mail mời đi test vào ngày 5/7. Test xong mãi mình chẳng thấy Đông Á hồi âm gì, tưởng là mình tạch mất rồi, đến khoảng 3 tuần sau mình mới nhận đc email gọi đi phỏng vấn vào ngày 26/7/2013.
Mình phỏng vấn xong ngta nói là khoảng 10 ngày làm việc sẽ có kết quả, nhưng hôm nay là 11 ngày rồi (8/8/2013)mà ko thấy đâu, mình cũng nghĩ là mình tạch rồi (vì hôm phỏng vấn ko chuẩn bị kỹ hjx), nhưng cái ngân hàng Đông Á này cũng tào lao thiệt. Đậu hay rớt gì thì cũng báo cho ngta 1 cái mail để ngta còn biết. Nộp vào ngân hàng này chắc có ngày vỡ tim mất. hjx

Mình cũng ứng tuyển vào vị trí nhân viên kinh doanh ngoại hối của ngân hàng Đông Á. Mình sơ tuyển hình như hôm mung 2/7/2013, 2 ngày sau mình nhận đc mail mời đi test vào ngày 5/7. Test xong mãi mình chẳng thấy Đông Á hồi âm gì, tưởng là mình tạch mất rồi, đến khoảng 3 tuần sau mình mới nhận đc email gọi đi phỏng vấn vào ngày 26/7/2013.
Mình phỏng vấn xong ngta nói là khoảng 10 ngày làm việc sẽ có kết quả, nhưng hôm nay là 11 ngày rồi (8/8/2013)mà ko thấy đâu, mình cũng nghĩ là mình tạch rồi (vì hôm phỏng vấn ko chuẩn bị kỹ hjx), nhưng cái ngân hàng Đông Á này cũng tào lao thiệt. Đậu hay rớt gì thì cũng báo cho ngta 1 cái mail để ngta còn biết. Nộp vào ngân hàng này chắc có ngày vỡ tim mất. hjx

Bạn letuanminhhoang ơi bạn cho mình hỏi hôm phỏng vấn EAB hỏi bạn cái gì vậy có thể chia sẻ cho mình với.Với lại trang ứng viên của mình vòng phỏng vấn 2 của mình vàng lên là mình sắp được phỏng vấn phải không vì mình cũng vùa thi tuyển xong đuọc 3 4 ngày.

Bạn letuanminhhoang ơi bạn cho mình hỏi hôm phỏng vấn EAB hỏi bạn cái gì vậy có thể chia sẻ cho mình với.Với lại trang ứng viên của mình vòng phỏng vấn 2 của mình vàng lên là mình sắp được phỏng vấn phải không vì mình cũng vùa thi tuyển xong đuọc 3 4 ngày.
Hôm mình phỏng vấn là Cô Xuyến Phó tổng phỏng vấn, vì cũng đông, cô lại bận nên phỏng vấn rất nhanh, mỗi bạn đc tối đa có 15ph thôi, cô chỉ hỏi khoảng 3-4 câu, mỗi người1 kiểu,nên mình cũng ko thế chia sẽ hết. Cô hỏi mình giới thiệu bản thân, kinh nghiệm, hỏi về thị trường ngoại hối, rủi ro của thị trường, Rồi có một số câu như chủ tịch HĐQT ĐAB, cấu trúc ngân hàng, tuy phỏng vấn ngắn nhưng cũng khá hóc búa, mình trả lời cũng ko tốt nên ko hy vọng cho lắm.
Còn vấn đế trang ứng viên của bạn thì mình cũng ko rõ, Lúc mình ứng tuyển vào ĐAB đến lúc đi phỏng vấn đề có Email bên ngân hàng gửi thông báo hết. Cái đó bạn chịu khó chờ thử. Vì như mình nói, ngân hàng Đông Á này cũng khá lề mề, Từ lúc mình test xong đến lúc đc gọi đi phỏng vấn cũng hết 3 tuần.

vị trí j vậy bạn?? pv 2 của minh cũng màu vàng lên.. hỗ trợ td

Bảng PV 2 vàng là qua vòng thi viết rồi bạn, mình cũng vừa đậu thi viết hỗ trợ TD Đông Á xong, đang chờ lịch phỏng vấn đây, lúc pv chắc gặp thaihuy_27 rồi :-bd

Có bác nào đi thi ở Bạch Đằng ngày 06/08/2013 không nhỉ? hóng mãi chả thấy bảo sao.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên