HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

• Bắt đầu Bắt đầu srich174
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Trưa này mình tự dưnng nhận đựoc tin nhắn của OceanBank mời tham dự thuyết trình về công việc, lương thương vị trí CV Khách hàng. Lạ một điều là mình không hề nộp hồ sơ hay contact gì với Ocean, ko hiều sao họ có được số của mình. Có bạn nào cũng nhận được tn giống như mình ko

có bạn nào thi thanh toán quốc tế ở oceanbank chia sẻ kinh nghiệm được ko?

Ủa, bạn Linhmanh không nộp hso mà nh đó cũng gọi đi pv à? Lạ nhỉ?

---------- Post added 12-05-2012 at 07:44 PM ----------

Đợt trc t đi thi ktoan, đề cũng bt

---------- Post added 12-05-2012 at 07:45 PM ----------

Họ hỏi nhiều về kiến thức kế toán chung, luật thuế, chuẩn mực ktoan.

Còn tiếng anh thì có nhiều từ chuyên ngành kinh tế.

có bạn nào thi thanh toán quốc tế ở oceanbank chia sẻ kinh nghiệm được ko?

Bạn ơi, bạn apply vị trí thanh toán Ocean Bank mới đây ah? Gửi mẫu CV đi có nhận được email phản hồi hay mail xác nhận gì đó không bạn?

M gọi điện hỏi lai cho Oceanbank r. hóa ra lúc trước m nộp trên Vietnamworks nhưng tên cty ghi là một NHTMP Lớn tại Vietnam, hóa ra là Oceanbank.
Hum ấy m bận nên không đi được, ko biết có bạn nào ở đây đến nghe không, họ phố biến những gì vậy

Sáng nay mình đi thi Oceanbank đây.
Đề IQ ko khó lắm nhưng ít thời gian quá. Có nhiều câu tính toán, phải vận đến tổ hợp, xác suất hay hệ phương trình nên nếu kỹ năng tính toán ko tốt là ko làm kịp. Mình cũng làm ko kịp, mấy câu cuối phải tick bừa.
Đề tiếng Anh vừa phải. Có 20 câu chọn từ điền chỗ trống, 3 đoạn đọc hiểu và trả lời.
Đề nghiệp vụ thì dài, hỏi chi tiết, viết mỏi nhừ cả tay.
Gấp quá nên ko kịp chụp lại đề cho các bạn xem.

Có bạn nào test vị trí giao dịch viên ở Hải Dương hôm 11/5 k? Có thông tin gì chưa?

Bạn thi vị trí gì đấy? có phải chuyên viên kế hoạch ko?đề nghiệp vụ là thi viết à?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,983
Thành viên mới nhất
gratefuldeadmer
Back
Bên trên