HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Bảo Việt - BaoVietBank

t nộp khoảng hôm m10t7 đến 14 thì họ gọi bảo 15 đi thi test (nghiệp vụ + IQ).Nhưng họ ghi hết hạn 30t7.
chiều nay m1t8, họ gọi t bảo mai t đi phỏng vấn mà t đang ở nhà ...đêm nay lại lóc cóc xuống hà nội, nản quá

---------- Post added 01-08-2011 at 07:57 PM ----------

t thi vị trí giao dịch viên, đề nghiệp vụ thì ko khó nhưng thi IQ khó mà trong IQ có 10 câu EQ hỏi về tỉ giá vàng , usd, thống đốc ngân hàng nhà nước là ai,lãi suất trần và sàn ngân hàng nhà nước công bố hiện nay là bao nhiêu. 10 câu tính nhanh, điền số thiếu trong dãy số, số trong bảng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
t nộp khoảng hôm m10t7 đến 14 thì họ gọi bảo 15 đi thi test (nghiệp vụ + IQ).Nhưng họ ghi hết hạn 30t7.
chiều nay m1t8, họ gọi t bảo mai t đi phỏng vấn mà t đang ở nhà tận yên bái....đêm nay lại lóc cóc xuống hà nội, nản quá

---------- Post added 01-08-2011 at 07:57 PM ----------

t thi vị trí giao dịch viên, đề nghiệp vụ thì ko khó nhưng thi IQ khó mà trong IQ có 10 câu EQ hỏi về tỉ giá vàng , usd, thống đốc ngân hàng nhà nước là ai,lãi suất trần và sàn ngân hàng nhà nước công bố hiện nay là bao nhiêu. 10 câu tính nhanh, điền số thiếu trong dãy số, số trong bảng

Bạn ơi, nếu đc đi thi thì họ liên lạc với mình ah hay xem danh sách ở đâu thế? t cũng đến nộp vào BV từ giữa tháng 7 này, cơ mà chưa thấy j.

Nếu đạt thì họ gọi điện và gửi mail bạn à,k post ds công khai đâu!

Có bạn nào biết thông tin j về BVBank kh? VD như: thành lập với bn vốn điều lệ,hiện nay tăng lên bn? BVB có điểm j khác biệt nổi trội so với các NH khác kh? vì cái này mình tìm trên google rùi mà hem thấy,hix

Minh co thi Ngan hang bao viet thang 6 vua rui. minh lot vao vong phong van nhung khong thay hen bao gio co ket qua. khong biet la truot chua nua. nhung minh nghi la truot rui. ban nao thi giong minh thi cho minh biet la cac ban da nhan duoc thong bao chua

T cũng nộp lâu rùi mà không thấy gọi, chắc là ko có kinh nghiệm thì thế , hix

bạn nguyenlinhyb ơi, cho mình hỏi chút. bạn apply vị trí j thế? có yêu cầu kinh nghiệm k? mình thấy BVB toàn yêu cầu kinh nghiệm 2 năm nên đang k biết có nên gửi k? trả lời giùm mình nhé. thanks.

Minh thi vi tri giao dich vien. de thi bao viet bank co 2 phan. phan 1 la IQ va phan 2 la nghiep vu. Phan thi IQ co 40 cau hoi lam trong vong 50 phut. cac ban vao phan bai kiem tra trac nghiem IQ tren mang do. de thi tuong tu nhu the. ngoai ra con co may cau EQ nua, va may cau giai toan tim nghiem nua. Phan thi nghiep vu co 30 cau lam trong 30 phut. khong kho lam dau. con vao phong van. Nguoi ta keu ban gioi thieu ve ban than, rui tuy tung nguoi thi ho se hoi cu the. vi du t tung lam ke toan, ho hoi sao tu ke toan lai thi giao dich vien. T sinh nam 87, ho hoi t co nguoi iu chua. Ho rat thoai mai, nhung khong biet la co do khong nua. chac out rui vi lau rui ma khong thay goi ma. Hum t thi co 15 nguoi lay co 1 nguoi thui. hix.ma ho cung khong hen la hum nao biet ket qua nua.

bạn nguyenlinhyb ơi, cho mình hỏi chút. bạn apply vị trí j thế? có yêu cầu kinh nghiệm k? mình thấy BVB toàn yêu cầu kinh nghiệm 2 năm nên đang k biết có nên gửi k? trả lời giùm mình nhé. thanks.
mình thi vị trí GDV, đề thi nghiệp vụ ko khó đâu,ví dụ như mấy cái GDV là gì, có những phẩm chất gì? ATM là kí hiệu của ( máy rút tiền tự động )....đại loại thế, tính toán nghiệp vụ thì dễ ông A gửi tiền vào ngân hàng Bao Viet bằng USD số tiền là 500 $, họ cho lãi suất trong vòng mấy tháng, tỉ giá USD/VND hỏi ông đó nhận được số tiền là bao nhiêu? Vợ ông ý cũng gửi số tiền đó nhưng bằng VND, cho lãi suất hỏi vợ ông ý nhận được bao nhiêu tiền. Ai nhận được nhiều hơn...nghiệp vụ không khó đấu bạn ạ.
IQ thì có phần tính toán, điền số còn thiếu vào ô trong bảng, phần tìm hình nào khác trong những hình sau, phần EQ thì hỏi giá vàng, giá USD ngày hôm nay, lãi suất ngân hàng nhà nước qui định bao nhiêu đối với ngân hàng thuơng mại, thống đốc ngân hàng là ai, bản tin tài chính phát sóng lúc mấy giờ...
T thi vị trí GDV về đề t nhớ ngần đấy thôi, chúc các bạn thi tốt

---------- Post added 08-08-2011 at 09:57 AM ----------

T thi GDV chẳng biết có iu cầu kinh nghiệm ko, nhưng mà t cứ gửi....vẫn thấy gọi mà, vì t vừa ra trường xong....bạn cứ mạnh dạn gửi, t thấy đi thi cũng nhiều bạn học cao đảng, dân lập, đại học...ko phân biệt mọi người đâu bạn ạ...ngân hàng này mới thành lập hơn một năm nên chắc cũng ko đòi hỏi nhiều đâu

Thi chuyên viên quản lý kinh doanh tại Bao Viet Bank

hi mn. Có anh chị bạn nào đã từng thi hay làm vị trí chuyên viên quản lý kinh doanh tại Bao Viet Bank chưa ạ. Em đc báo thi nghiệp vụ+IQ. ai có kinh nghiệm thi vị trí này tư vấn cho e về dạng đề thi đc k ạ. Cảm ơn mn^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên