Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình được giám đốc phòng giao dịch gọi đi phỏng vấn. Lúc pvan thấy Giám đốc có vẻ ưng ý lắm, bảo mình vào làm PFC. Mấy hôm sau giám đốc bảo đã gửi hồ sơ của mình vào hội sở và gọi đi thi từ hôm thứ 2 ( 4/8 ). Mình thi dc iq 22/27 tiếng anh 24/30 nghiệp vụ 17/30. Như thế có đậu không ạ. Hôm nay là 6/8 rồi nhưng mình chưa nhận dc liên lạc từ giám đốc cũng như chi nhánh đó. Như thế là tạch rồi đúng không ạ, vì nghe các ac ở acb bảo là acb thì mỗi phần nghiệp vụ 7/10 mới qua :(.
Có ai biế giúp mình với, mình lo quá :(
Như thế là bạn đậu chắc rồi, xét về mặt điểm số. Mình thi điểm thấp hơn nhiều nhưng vẫn đi pv và thánh công bình thường. Thi 4/8 thì chắc 5-7 ngày sau mới có kết quả được. Cá nhân mình ở HCM, quá trình tuyển dụng của ACB là nhanh nhất trong số các ngân hàng mà mình biết đấy. Mình nghĩ bạn yên tâm đợi điện thoại trong những ngày tới nhé ^^

1. Điểm thi nghiệp vụ mình thấp nhưng vẫn pass vòng test bình thường. IQ 22/27, AV 16/30, NV 15/30
2. Có 3 vòng: test, pv 1( bộ phận nhân sự của hội sở, chủ yếu pv về cá nhân chứ ít có nghiệp vụ) và pv 2(chi nhánh, PGD sẽ pv về cá nhân, nghiệp vụ để chắc chắc bạn có phù hợp với chi nhánh hay PGD đó hay không. Thường thì giám đốc + trưởng phòng nào đó sẽ trực tiếp pv)
3. Thời gian trung bình mỗi vòng khoảng từ 5-7 ngày
4. Kết thúc pv1, nếu ai rớt thường sẽ nhận được email cảm ơn sớm hơn (bạn mình pv buổi sáng, chiều có email cảm ơn ngay). Còn ai pass sẽ nhận được cuộc gọi hẹn pv 2
5. Nếu ai rớt pv2, vẫn còn cơ hội pv lần nữa tại một PGD nào khác. Với các ứng viên tiềm năng được đánh giá cao, họ sẽ cho mình cơ hội lần nữa
6. Chưa hết, ngay cả bạn chọn lựa địa điểm làm việc rồi và có ý định thay đổi, ACB vẫn tạo cơ hội cho mình. Lúc này, mình sẽ điện thoại nói chuyện trực tiếp với bộ phần tuyển dụng để thử
7. ACB tổ chức đào tạo và bắt đầu công việc tập trung. Họ sẽ để các bạn ký offer vào 15/8 hoặc 22/8/ Ngày đi làm chính thức là 26/8. Trong quá trình, các bạn sẽ phải bổ sung hồ sơ nếu thiếu và làm theo chỉ dẫn của họ

Có anh chị nào đang là RA tại ACBL không ?. Hôm nay em vừa được gọi hoàn thiện hồ sơ nhưng vẫn còn chưa rõ về công việc phải làm tại ACBL? Không biết có khác với ACB nhiều ko? Anh chị nào làm việc ở đây thì cho em xin chút kinh nghiệm để em chuẩn bị với ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình được giám đốc phòng giao dịch gọi đi phỏng vấn. Lúc pvan thấy Giám đốc có vẻ ưng ý lắm, bảo mình vào làm PFC. Mấy hôm sau giám đốc bảo đã gửi hồ sơ của mình vào hội sở và gọi đi thi từ hôm thứ 2 ( 4/8 ). Mình thi dc iq 22/27 tiếng anh 24/30 nghiệp vụ 17/30. Như thế có đậu không ạ. Hôm nay là 6/8 rồi nhưng mình chưa nhận dc liên lạc từ giám đốc cũng như chi nhánh đó. Như thế là tạch rồi đúng không ạ, vì nghe các ac ở acb bảo là acb thì mỗi phần nghiệp vụ 7/10 mới qua :(.
Có ai biế giúp mình với, mình lo quá :(
Đừng lo...thường thì 5/10 là ok rồi...2 tuần sẽ có 1 đợt pv khối nên bạn cứ đợi thêm ít nhất 1 tuần, vì bạn còn phải pv khối KHCN 1 lần nữa

1. Điểm thi nghiệp vụ mình thấp nhưng vẫn pass vòng test bình thường. IQ 22/27, AV 16/30, NV 15/30
2. Có 3 vòng: test, pv 1( bộ phận nhân sự của hội sở, chủ yếu pv về cá nhân chứ ít có nghiệp vụ) và pv 2(chi nhánh, PGD sẽ pv về cá nhân, nghiệp vụ để chắc chắc bạn có phù hợp với chi nhánh hay PGD đó hay không. Thường thì giám đốc + trưởng phòng nào đó sẽ trực tiếp pv)
3. Thời gian trung bình mỗi vòng khoảng từ 5-7 ngày
4. Kết thúc pv1, nếu ai rớt thường sẽ nhận được email cảm ơn sớm hơn (bạn mình pv buổi sáng, chiều có email cảm ơn ngay). Còn ai pass sẽ nhận được cuộc gọi hẹn pv 2
5. Nếu ai rớt pv2, vẫn còn cơ hội pv lần nữa tại một PGD nào khác. Với các ứng viên tiềm năng được đánh giá cao, họ sẽ cho mình cơ hội lần nữa
6. Chưa hết, ngay cả bạn chọn lựa địa điểm làm việc rồi và có ý định thay đổi, ACB vẫn tạo cơ hội cho mình. Lúc này, mình sẽ điện thoại nói chuyện trực tiếp với bộ phần tuyển dụng để thử
7. ACB tổ chức đào tạo và bắt đầu công việc tập trung. Họ sẽ để các bạn ký offer vào 15/8 hoặc 22/8/ Ngày đi làm chính thức là 26/8. Trong quá trình, các bạn sẽ phải bổ sung hồ sơ nếu thiếu và làm theo chỉ dẫn của họ
Bạn dc phân bổ về đơn vị nào ?

Anh chị nào có kinh nghiệm phỏng vấn ở vị trí nhân viên thẩm định tài sản không? Review cho em với ạ.

Em là sinh viên mới ra trường chưa đi phỏng vấn ở NH nào nên không biết phải chuẩn bị phỏng vấn thế nào cho tốt. Anh chị nào đã từng phỏng vấn ở vị trí này giúp em với nhé.

Thank you so much :)

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm thứ 4 tuần trước mình đi test nhân viên QHKH ở ACB chỗ Hoàng Quốc Việt, điểm trung bình ra cũng đc 6,8 mà mãi chả thấy đc đi pv, chẳng nhẽ tạch r hay chưa có kết quả nhỉ

hôm thứ 4 tuần trước mình đi test nhân viên QHKH ở ACB chỗ Hoàng Quốc Việt, điểm trung bình ra cũng đc 6,8 mà mãi chả thấy đc đi pv, chẳng nhẽ tạch r hay chưa có kết quả nhỉ
Bạn có để ý điện thoại ko, chị ý gọi báo pvấn chứ ko tin nhắn hay mail đâu.

Có bạn nào Pvấn hôm mùng 6/8 đc gọi chưa :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back