Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vừa pv ở Vphuc về, 2 chị pvan, 1 chị già hơn có vẻ làm trưởng phòng hay j đấy, bà trẻ hơn mặt vênh, hỏi mấy câu dở hơi ko tả đc hic

bạn ơi, cho mình hỏi: bạn nộp hồ sơ và test đợt nào vậy? m nộp đợt 31/7 mà chẳng thấy gọi đi test j cả.

1.Khóa đào tạo khoảng 1 tháng, ở sg hoặc hn tùy khu vực, tùy đợt đó khu vực nào tuyển nhiều.
2. tiền hỗ trợ ~ 3tr, chi phí đi lại giữa cái tỉnh,tp ACB tài trợ 2 chiều đủ đi tàu xe, máy bay thì phải bù thêm :D, hỗ trợ chỗ ở; ăn uống nằm tiền hỗ trợ 3tr kia :))
3. Có mức lương cụ thể rồi, mấy vị trí như RA với PFC thì k thấy tồn tại chuyện thương lượng, vị trí khác nhau thì lương khác nhau là điều tất nhiên rồi :D ...
4. Khi đào tạo thì thi liên tục nhưng siêng năng sắp xếp time ổn 1 tí thì vẫn đi chơi được, 1 tuần học bn buổi thì mình k rõ, chưa hỏi cái đó :)

bạn ơi cho mình hỏi, khi kí hợp đồng lần đầu tiên là chỉ kí cho 1 tháng đào tạo thôi hả bạn...nếu nghĩ giữa chừng có bị sao k dậy bạn?

Lâu lâu mới lại vào ub, chúc mọi ng luôn giữ được tinh thần nhiệt huyết như thế này cho tới lúc đi làm:)

công nhận là bạn hỏi nhiều lại ko xuống dòng, muốn đứt hơi quá =)). Trả lời lần lượt nhé:
_ Đào tạo 1 tháng.
_ Đào tạo có lương
_ Thời gian đào tạo như đi làm hành chính, có thể thay đổi tùy tình hình
_ Khi ký offer có được show mức lương cụ thể
_ Vị trí khác nhau chắc sẽ có sự khác nhau, về lương chẳng hạn.
ok hehe

bạn ơi cho mình hỏi kí offer lần đầu là kí cho 1 tháng học việc thôi hay kí cho cả thử việc và chính thức

bạn ơi cho mình hỏi kí offer lần đầu là kí cho 1 tháng học việc thôi hay kí cho cả thử việc và chính thức
Hợp đồng đào tạo thôi bạn !
Quy trình: Kí hợp đồng Đào tạo > 1. kết quả thi >70%+ k có điểm liệt dưới 5 > kí hợp đồng thử việc 2 tháng (+1..) > Kí hợp đồng 1 năm (nếu hoàn thành chỉ tiêu)
-------------------------------- 2. Thi rớt (khác 1.) thì làm đơn xin thi lại, chi phí ăn ở tự túc, đậu thì được thử việc, rớt thì out luôn, k phải đền bù chi phí :)

CÓ bạn nào Hải Phòng đc gọi đi test sáng T6 24/8 sắp tới vị trí PFC không?

tớ lại nhận lịch test 3h30 chiều hum đó, ko bít test cùng vị trí ko nhỉ, hic lúc chị ý gọi nghe ko kỹ nữa :-s

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back