Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Giai đoạn hiện nay thì ai mà chưa được gọi phỏng vấn thì cứ chịu khó chờ đi, tất cả nguồn lực ACB tập trung vô cho việc giải quyết "khủng hoảng" rồi, nôn nóng làm gì cho mệt :)) ...

m thấy vụ Bầu Kiên có liên quan gì đến ACB đâu nhỉ? Ông ý ko còn liên quan gì tới ACB nữa rùi, hơn nữa ACB lại còn được nhà nước hỗ trợ thêm tiền mặt để thanh khoản, có gì mà phải xoắn :/

- Giai đoạn hiện nay thì ai mà chưa được gọi phỏng vấn thì cứ chịu khó chờ đi, tất cả nguồn lực ACB tập trung vô cho việc giải quyết "khủng hoảng" rồi, nôn nóng làm gì cho mệt :)) ...
bạn ơi, thông tin ở đâu đó, chuẩn ko. Mình mới đi pv vòng 1 RA tại chi nhánh tỉnh, ko biết bao giờ có kết quả, mà bạn có biết RA phỏng vấn mấy vòng ko bạn

mình nghĩ vụ việc ông Kiên và ông Hải bị bắt ko liên quan đến NH ACB, ngoài ra ACB cũng đủ nguồn lực để giải quyết những vấn đề do thông tin trong dư luận gây nên, chẳng qua là do tâm lý nên 1 số người lo sợ đi rút tiền và 1 số khoản giải ngân cũng đc ACB giảm xuống để đảm bảo thanh toán cho người gửi tiền để ổn định lại tâm lý thôi. Còn thực chất NH vẫn hoạt động bình thường, chỉ có 1,2 ngày vừa rồi do vụ việc mới đc đưa lên nên gây hoang mang nhất thời cho người dân thôi. ACB tạm ngừng các lớp đào tạo chỉ là để huy động người về giúp đỡ cho PGD, CN giải quyết công việc cho nhanh chóng, suôn sẻ thôi. Ko có j phải đáng lo về vấn đề này cả. Mình nghĩ sang tuần sau các lớp đào tạo lại tiếp tục như bình thường thôi :)
P/S: Mình cũng mới trúng tuyển vào ACB thôi, mong các bạn cũng có cái nhìn tích cực như mình, dành tâm huyết và lòng tin, cố gắng vì một ACB vững mạnh :)

Hehe, mình cũng mới trúng tuyển vào ACB, ước gì được xông pha vào chiến trận để cùng chiến đấu với anh em.

Mình từng làm bên một công ty bảo hiểm, chuyện tin đồn thất thiệt là quá quen, cách duy nhất vượt qua là đoàn kết, là tin vào tương lai và cùng chiến đấu thôi.

Cố lên nào, hôm qua ACBers trên facebook trong miền nam đồng loạt đổi avatar thành ACB hết, thật đúng tinh thần người cùng nhà, máu cùng đổ. @};-

thông thường thì khoảng 2 tuần sau sẽ được thông báo kết quả thi tuyển và phỏng vấn. Bạn nào không có tin tức gì thì coi như trượt rồi :D

Các bác cứ nói thế chứ, ko ảnh hưởng mới lạ đó, chẳng qua là ít hay nhiều thôi:D

ảnh hưởng thì có ảnh hưởng nhưng tùy thuộc vào cách xử lý của ACB như thế nào để ACB có thể vượt qua hay ko?
hum mình đi pv có hỏi chị làm ở ACB c ấy còn nói là có ảnh hưởng nhiều mà!
dù thế nào mình vẫn yêu ACB và mong qua vòng pv vừa rùi :(

uj mình thi hơn 1 tuần rùi mà chả thấy gì hết. Mình thi nhân viên thu nợ cn tây ninh mà hùi bữa có mình với anh kia thi ko bít aj ra về đây/

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,912
Thành viên mới nhất
eazyemerch
Back
Bên trên