Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi chút, ngân hàng ACB đang tuyển, mình vừa làm nguyện vọng ứng viên rồi gửu qua mail theo hướng dân, nhưng mình vẫn băng khoăn không biết nộp riêng mẫu ứng viện đã đủ chưa hay cần phải thêm đơn xin việc, bằng cấp scan rồi gửu mới đủ yêu cầu...ai vừa nộp hạn 31/7 tới này thì cho mình xin ý kiến nhé...Cảm ơn!

bạn minhlai ơi cho t hỏi là khi đi thi viết mình phải hoàn thiện hồ sơ ý....
1. Mẫu lý lịch ứng viên thì mình in luôn cái CV mình đã gửi Bank đc ko hay là in cái mới rùi viết lại
2. Đơn xin việc là mình tự viết hay là cái đơn xin mà trong hồ sơ mình mua có sẵn thế
Cảm ơn bạn nhiều

Mình bon chen tí nhé, bạn cứ in cái Mẫu thông tin ứng viên đã gửi cho Ngân hàng mang đi là được, đơn xin việc tự viết rùi in ra nữa.

Cho mình hỏi chút, ngân hàng ACB đang tuyển, mình vừa làm nguyện vọng ứng viên rồi gửu qua mail theo hướng dân, nhưng mình vẫn băng khoăn không biết nộp riêng mẫu ứng viện đã đủ chưa hay cần phải thêm đơn xin việc, bằng cấp scan rồi gửu mới đủ yêu cầu...ai vừa nộp hạn 31/7 tới này thì cho mình xin ý kiến nhé...Cảm ơn!

Đợt mình nộp chỉ nộp mỗi cái nguyện vọng ứng viên thui, vẫn được gọi đi thi bình thường nên không phải lo đâu bạn ạ :)

ayda231 được gọi phỏng vấn chưa bạn?
ko hiểu sao phú thọ chưa ai được đi gọi phỏng vấn, thi từ 5/7 rồi.

Mình mới được goi ngày 1/8 đi phỏng vấn. Mà nộp hồ sơ gần tháng rưỡi rồi, tưởng tạch rồi cơ. Ko biết khi đi mang theo hồ sơ là mang theo những gì mọi người nhỉ? Mà thi tuyển vào vị tri NVQHKH là thi những gì? Mình h c chuyên nghành kế toán nên ko hiểu lắm về mấy từ viết tăt dùng trong ngân hàng. đọc mà chảng hiểu gì mấy. hix

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Phỏng vấn đợt 9-13/7 PFC tại Giảng Võ có kq rồi các bạn ơi. Mình vừa nhận đc đt, giữa tháng 8 có lớp đào tạo đó^^

Gửi qua email thì chỉ cần bản thông tin ứng viên của NH thôi, các thứ khác khi đc vào vòng phỏng vấn mới cần bổ sung.

ban tuyetmaiuel ơi, hôm qua t gọi hỏi đà nẵng kết quả hoàn thiện hồ sơ vị trí csr và c ấy bảo t đạt rùi c ah. nay t phải đợi nghệ an gọi đi kí hợp đồng đào tạo. mừng quá c ah. tuần tới c thử gọi hỏi xem.hjhj. giờ t đang đợi hi vong nghệ an gọi lên kí hợp đồng đào tạo, cũng đang hơi lo c ah. hope hôm nào chúng mình cùng được đi đào tạo và gặp nhau nhỉ:D

Chúc mừng, chúc mừng nhé, vậy là bạn tự điện thoại lên chứ không phải người ta gọi điện báo mình biết à, mà bạn gọi số nào thế, mình gọi tới ACB Đà Nẵng lúc nào cũng gặp một anh trả lời! Mình hoàn thiện sau bạn một tuần, ráng chờ nốt tuần này nếu ko nhận được điện thoại thì mình sẽ gọi hỏi thử, bạn có hỏi ngày nào được đào tạo ko?

bạn minhlai ơi cho t hỏi là khi đi thi viết mình phải hoàn thiện hồ sơ ý....
1. Mẫu lý lịch ứng viên thì mình in luôn cái CV mình đã gửi Bank đc ko hay là in cái mới rùi viết lại
2. Đơn xin việc là mình tự viết hay là cái đơn xin mà trong hồ sơ mình mua có sẵn thế
Cảm ơn bạn nhiều

In mẫu đơn đã nộp cũng được, mà viết cái khác cũng được (nội dung giống nhau mà), còn cái đơn xin việc mình nên tự viết theo văn phong của mình thì hay hơn bạn ơi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,784
Thành viên mới nhất
cherishcup
Back
Bên trên