Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có lẽ lần cuối cùng mình thi tuyển ở ACB này đấy, nói thật, ACB cái gì cũng xét trên 1 khía cạnh đơn giản là bảng điểm.
rõ ràng nhất là thi viết mình đạt điểm khá cao, điểm thi viết cũng thuộc hàng top. nhưng tới vòng phỏng vấn, người ta chỉ hỏi nói giới thiệu bản thân, sau đó thì em thực tập ở đâu, mình bảo là do điểm không đủ làm khóa luận nên chỉ học ở trường làm chuyên đề. nghe xong thế người ta bảo ngay là pv xong rồi. Thế này có phải là xét theo bảng điểm mà nhận người ko? Thà nó loại hồ sơ mình ngay từ đầu thì mình đã ko hi vọng nhiều đến vậy.
Không chỉ có mình mà còn vài trường hợp nữa, nó loại 1 cách công khai như vậy luôn.
Nhiều lúc nghĩ thấy ức chế thật.
Các bạn cứ nuôi hi vọng đi nhá. còn mình mình bỏ cuộc ACB [-O

Chắc ko pải do bảng điểm mà do bạn ko đi thực tập ở ngân hàng và cũng chưa có kinh nghiệm nên bị out luôn thôi :)

Bạn nào pv hôm 30,31/5 ở Giảng võ được gọi hoàn thiện hồ sơ hay báo đỗ thì thông báo cho mọi người hóng vs nhớ:D

Có bạn nào pv ở chi nhánh đạt rùi đc gọi xuống hà nội pv típ ko. Mình cũng ko hỉu sao lại pv nhìu thế, chị gọi điện cho mình còn bảo mình nộp sổ hộ khẩu, đã trúng tuyển đâu mà cần thiết giấy tờ vậy nhỉ :(

Nhân tiện thì mod nào quản lý topic này thì nên chuyển sang box kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng. box cũ này khó tìm quá

Có bạn nào pv ở tỉnh đạt rùi, sau đó hoàn thiện hs rùi chuyển vào hội sở ko?. mình gửi hs vào hội sở cả tuần rùi mà ko thấy gọi gì, ko bít được hay là trượt ko bít....hic

Có bạn nào pv ở tỉnh đạt rùi, sau đó hoàn thiện hs rùi chuyển vào hội sở ko?. mình gửi hs vào hội sở cả tuần rùi mà ko thấy gọi gì, ko bít được hay là trượt ko bít....hic

tớ thi ACB chi nhánh Hòa Bình. thi và PV đều ở Hà Nội hết. hoàn thiện hồ sơ thì cứ mang tới Giảng Võ nộp thôi. hôm nay chính thức thông báo giữa tháng 6 có đợt đào tạo ồi.

uh, câu pv lúc nào,hôm nào thế, chờ chưa thấy gì cả, gần 1 tuần rồi, có khi phải đợi đến thứ 5 . híc

Mình pv hôm mùng 1 mà giờ cũng đang lo quá. Bạn nào có thông tin gì thì cho anh em biết luôn nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,538
Thành viên mới nhất
kokty1155
Back
Bên trên