Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình phỏng vấn chiều qua, nghe bảo anh miền nam vui tính nhưng mình thấy chả vui gì cả, ít cười với lại giọng nói nghe nhỏ lại giọng miền nam nữa chứ, đôi khi mình không nghe rõ phải hỏi lại:)
Bạn pv có tốt ko? Chắc là ok hả? Chắc là tuần sau có kết quả. Mình cũng hơi lo.

cậu đc gọi hoàn thiện hồ sơ zư lào cơ? có nói rõ là đã trúng tuyển hem? cậu nộp ở Nhân sự HN ồi họ chuyển vào SG hay là tự mình chuyển phát nhanh zị?

Minh thj vao vi tri RA sau do ho chuyen minh sang vi tri CA, thi va pv lan 2 ngon lanh, ho bao minh hoan thien hs. hom vua roi dien thi ho bao chuyen ho so vao trong SG roi, chi can ngoi doi nhung thay sot ruot qua...hic

các bạn ơi, có phải RA, PFC thì suốt ngày phải chạy ngoài đường tìm kiếm khách hàng như kiểu trình dược viên k? bữa mình phỏng vấn anh giám đốc nói là mình con gái không phù hợp với vị trí này, đặc biệt là pfc gần như 70 - 80% là ở bên ngoài.Sáng nay bên ngân hàng gọi điện cho mình bảo là đi thứ 2 đến ngân hàng để gặp mấy sếp trên Tphcm xuống (vì mình phỏng vấn ở chi nhánh tỉnh) để phỏng vấn tiếp vị trí RA.hjc. Không hiểu 2 công việc này thực ra là thế nào.

các bạn ơi, có phải RA, PFC thì suốt ngày phải chạy ngoài đường tìm kiếm khách hàng như kiểu trình dược viên k? bữa mình phỏng vấn anh giám đốc nói là mình con gái không phù hợp với vị trí này, đặc biệt là pfc gần như 70 - 80% là ở bên ngoài.Sáng nay bên ngân hàng gọi điện cho mình bảo là đi thứ 2 đến ngân hàng để gặp mấy sếp trên Tphcm xuống (vì mình phỏng vấn ở chi nhánh tỉnh) để phỏng vấn tiếp vị trí RA.hjc. Không hiểu 2 công việc này thực ra là thế nào.

ko tới 70-80% ở ngoài đường đâu bạn ,nhưng cũng 50%, RA thì con gái làm cũng dc , nhưng PFC thì cực hơn , có cơ hội thì có làm đi bạn vì mấy vị trí đó là vị trí tốt-lương cao- cơ hội thăng tiến mau nữa
PS: tuy nhiên bạn trai mình đang làm RA rồi thì nhất định ko cho mình thi RA mà bắt thi CA :) vì ấy đấy bảo cực

---------- Post added 01-06-2012 at 05:39 PM ----------

Cho mình hỏi có ai biết mức lương thử việc của nhân viên QHKH mới vào làm là bao nhiêu không nhỉ :))

theo thông tin gần nhất mình biết lương PFC khởi điểm khoảng 7tr (có thể hơn tí), mình nghe a bạn RA làm 2 năm rồi mà nói lương ko tới 10tr...bạn tự đoán đi

đúng là lương PFC khởi điễm khoảng 7tr , đó là tính hết các khoản , lương RA tính hết các khoản cũng thua PFC 1 tẹo thôi.Nhưng thực chất lương cứng thì khoang 5tr5 thôi (vì còn tùy vào bằng của bạn nữa. Còn sau 2 năm lương chưa tới 10tr thì phải hỏi là lương cứng hay là hết các khoản rùi

mình con gái cũng thích CA lắm, nhưng ở đó không tuyển CA. hjc. Thanks bạn nhiều nha!hjhj

có bạn nào thi ACB ở Vĩnh Phúc k? mình nộp trực tuyến,được gọi bổ sung hồ sơ hum 23/5 nhưng đến hum nay vẫn chưa thấy hồi âm j?haizzzzzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên