Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thi trên máy b ah, thi xong bít điểm lun, dưới 50% thì cứ tự khắc mà xác định.ủa miền bắc đang tuyển teller với csr hả b? có Hn k b??

;;) Khó đây. Mai thi rồi mà tiếng anh của mình hơi kém ko biết sao đây.
Ko bạn, tuyển nhân viên dịch vụ khách hàng bạn ạ.
Ko biết thi NV dịch vụ KH có thi nghiệp vụ j ko nhỉ?

Hôm qua sếp gọi lên khi đang nằm nhà đợi đi đào tạo, giao 5 tỉ huy động và 1,5 tỉ cho vay, mình choáng váng đầu óc lăn lóc đi về,tinh thần cực kì hoang mang trên miệng lúc nào cũng nở nụ cười hoang dại, đến hôm nay mới định thần chút vào lại đây hỏi thăm sức khỏe các anh em chiến sỹ đang ngày đêm liều mình lao vào ...chỗ chết! :))
Được nằm nhà đợi đi đào tạo sướng thế :(( mình cũng nằm trong diện chờ đi đào tạo mà vẫn phải đi làm, bị giao đủ việc làm bở hơi tai sáng tới chiều, hết gọi điện năn nỉ khách hàng quay lại thì lại đi bổ sung chứng từ giám sát quá trình use vốn vay T_T k lương mới ác :((
Mà chỉ tiêu giám đốc bạn giao kiểu gì vậy ? Công văn mới nhất về chỉ tiêu thử việc 2 tháng ngày 16/7 thì khu vực TP.HCM và HN là 3 tỷ huy động, miền trung thì 1,8 tỷ, khu vực còn lại 2,4 tỷ + 1 số điểm thẻ, thử thêm tháng nữa thì +50%; k hề có nội dung về chỉ tiêu tín dụng. Đồng thờicó thể quy đổi tín dụng thành huy động...

Vô phỏng vấn á châu người ta hỏi cái gì vậy các bạn? Mình thi IQ 24, tiếng anh 24, nghiệp vụ 60 (quan hệ khách hàng) nên cũng nghĩ là sẽ vô được vòng pv mà không biết nữa vô người ta sẽ hỏi cái gì. Ai có kinh nghiệm chia sẻ nhé !

t nộp hồ sơ ACB từ bao giờ cũng chẳng nhớ nữa, nhưng ít nhất cũng phải 2 tháng rồi, tự dưng hôm qua có tin nhắn 7007 bảo đi thi vị trí gdv, mà còn hoang mang không biết gdv ở đâu nữa=))
T cũng apply vị trí GDV ở Hưng yên, nộp hồ sơ phải đến cả tháng rùi mà chẳng thấy gì cả...nản quá. C apply vị trí gì thế mà không bít GDV ở đâu?

tình hình là hôm nay e thi xong ra khỏi phòng thi gặp 1 chị làm ở đấy bảo là trung bình phải trên 7 và k môn nào dưới 5 mới qua phần test. nghe là buồn hết cả lòng. có bác nào biết về vụ này k, đính chính thông tin cho e với.

tình hình là hôm nay e thi xong ra khỏi phòng thi gặp 1 chị làm ở đấy bảo là trung bình phải trên 7 và k môn nào dưới 5 mới qua phần test. nghe là buồn hết cả lòng. có bác nào biết về vụ này k, đính chính thông tin cho e với.
Sao có người bảo trên 50% mỗi môn là được phỏng vấn. Chị làm ở đấy bảo thì chắc là đúng.Điểm mình cũng không cao, chẳng hi vọng gì cả, buồn quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên