Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn cho mình hỏi cách giải 2 câu IQ oái oăm này, ( theo mình nó oái oăm, cũng cso thể do mình chưa thông minh lắm:D)
câu 1: giá 1 mặt hàng giảm 30% trong 1 đợt giảm giá, hỏi cần tăng giá lên bao nhiêu % để có được giá ban đầu.
câu 2: có 3 người sơn 6 ngôi nhà trong 12 ngày, hỏi 6 người sơn 3 ngôi nhà trong bao nhiêu ngày :))
cảm ơn mọi ng trc nhé, mình giải 2 bài này, rồi so vs đáp án thấy nó chả liên quan :) mọi ng giúp mình nhé. thanks !!!

Câu 1 : giá ban đầu là 10, giảm 30% còn 7; để tăng về 10 thì cần tăng thêm 10/7 -1 = 42,857%
Câu 2 : 3 sơn 6 trong 12 days -->6 sơn 6 trong 6 days --> 6 sơn 3 trong 3 days :)

hi các pác
em vừa thi PFC sáng nay 8h15 tại TPHCM
IQ 17/30
AV 25/30
Nghiệp vụ PFC 1 : 10/20
Nghiệp vụ PFC 2 : 9/10
như này có khả năng đậu ko các , phần nghiệp vụ 1 em thấp quá , lo quá hic hic :(

cảm ơn mọi người nhiều :)
bạn chrisevan thi sáng nay ah ? bạn còn nhớ 1 số câu hỏi nghiệp vụ ko ? cho ví dụ được ko? mà sao lại chia làm PFC1 và PFC 2 thê bạn? thanks

chắc là dc phỏng vấn đó bạn :)

hi các pác
em vừa thi PFC sáng nay 8h15 tại TPHCM
IQ 17/30
AV 25/30
Nghiệp vụ PFC 1 : 10/20
Nghiệp vụ PFC 2 : 9/10
như này có khả năng đậu ko các , phần nghiệp vụ 1 em thấp quá , lo quá hic hic :(

---------- Post added 09-05-2012 at 11:42 AM ----------

cảm ơn mọi người nhiều :)
bạn chrisevan thi sáng nay ah ? bạn còn nhớ 1 số câu hỏi nghiệp vụ ko ? cho ví dụ được ko? mà sao lại chia làm PFC1 và PFC 2 thê bạn? thanks

vì có phần nghiệp vụ và phần kĩ năng bán hàng đó bạn

có bạn nào phỏng vấn PFC ở Hải Phòng hôm 28/4 (khoảng 2 tuần trước j ấy) mà chưa nhận được mail thông báo kết quả không. Bình thường phỏng vấn thì bao lâu có kết quả hả các bạn. Chờ mãi sốt ruột quá :(

tớ đựoc gọi đi test lại ở Hoàng quốc viet rồi, chiều thứ 7. mọi người đựoc gọi chưa

chia sẽ 1 chút với các bạn dự tuyển ACB. Mình cũng đã từng ứng tuyển ACB vào vị trí RA. Thi tuyển IQ 22/27, AV 18/30/ NV 60 / 80, lúc đầu được gọi đi pv ở dưới chi nhánh thì có anh giám đốc chi nhánh pv mình, pv cũng lâu lắm hơn 30p có vẽ anh ấy thích mình nên nói sẽ cho mình cơ hội vào làm và nói mình về chờ đợi phòng nhân sự gọi ký offer, mình là sinh viên mới ra trường đuoc nhận ngay vào làm 1 ngân hàng như ACB là tốt quá rất mừng, cảm giác như trên mây đó các bạn ạ. Nhưng khoảng 2 ngày sau thì PNS gọi lên hội sở pv 1 lần nữa. Thất vọng lắm các bạn ạ. Lên pv mà chị pv ko chuyên nghiệp chút nào, vô hỏi mình có 1 câu" em hãy giới thiệu bản thân" trong khi chị ấy thì ngồi làm cái gì trên máy tính ấy, có vẽ là ko nghe mình nói, sau khi mình nói xong chị ấy vẫn ngồi im 1 lát làm gì trên máy rồi nói mình xong rồi em đi về đợi kết quả phỏng vấn chưa đầy 2p nữa. Kết quả là 2 ngày sau mình nhận thư out. thất vọng với cách làm việc acb vô cùng. hình như là đã có hồ sơ quen gởi vào nên nó loại mình ra vô lý vậy. hụt hẩn vô cùng! các bạn ứng tuyển ACB cũng đùng kỳ vọng quá, hình như ACB ưu tiên cho nội bộ trước rồi mới tới tụi mình đó.

---------- Post added 08-05-2012 at 08:59 AM ----------

thi xong khoảng 5-7 ngày sau là có kết quả bạn à, nếu đậu thì PNS sẽ gọi đt chứ ko có mail đâu. còn im luôn có nghĩa là bạn out rồi đó, tranh thủ kiếm bank khác đi bạn nhé !

Mình thi RA ngày 4/4 có kết quả ngay và pass hầu hết hơn 60% .Nhưng tới giờ chưa có tin tức ??

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back