Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi nghiệp vụ 20/30, IQ 23/30 nhưng phần anh văn thì chuối quá 9/30 chắc đi đời rồi quá. Hôm mình thi có vài người thôi không biết sao nữa chán thật.

hay nhỉ? ACB pv qua đt nữa à? mình tưởng họ chỉ check thông tin sau khi trúng tuyển chứ?

---------- Post added 28-04-2012 at 03:26 PM ----------

bạn nào chak suất đi pvan QHKH ở ACB Hải Phòng rồi thì điểm danh nhé xem nhà m có đông vui k. htrc đi thi thấy có 2ca but mỗi ca đc có chục ng. bt m thấy đông đảo lắm

PV hôm 27/4 tại Duyên Hải rồi. Dg chờ kết quả. Tất cả vào điểm danh, sếp hàng chờ kết quả nào?

---------- Post added 28-04-2012 at 03:27 PM ----------

bạn nào có kinh nghiệm phỏng vấn PFC thì share cho mình với
thanks
Cứ vào là múc thôi, múc mạnh vào!

---------- Post added 28-04-2012 at 03:39 PM ----------

chỉ một cầu là : Tèo!

hum 26 mình mới đi thi acb vị trí nv pháp lý chứng từ ở tỉnh lẻ, kết quả IQ :17/27, AV :15/30, NV: 26/50, nhưng lúc làm bài phần nghiệp vụ có 60 câu, mình làm hết 60, nhưng lúc chị ý ghi kết quả thì là 50, vậy nếu là 60 thì tớ có hy vọng đc pv ko các bác (vì tổng chưa đc >50%) :((

hum 26 mình mới đi thi acb vị trí nv pháp lý chứng từ ở tỉnh lẻ, kết quả IQ :17/27, AV :15/30, NV: 26/50, nhưng lúc làm bài phần nghiệp vụ có 60 câu, mình làm hết 60, nhưng lúc chị ý ghi kết quả thì là 50, vậy nếu là 60 thì tớ có hy vọng đc pv ko các bác (vì tổng chưa đc >50%) :((
Tính là mỗi môn thi >= 50 % đó bạn. Chứ k pải là tổng các môn , các câu lại rồi ra 50% đâu nha :D Còn phần NV 60 hay 50 câu của bạn hỏi mình k hiểu lắm:-? Nếu bạn làm dc 50/60 thỳ OK quá rồi chứ :D

èo, nghiệp vụ nhiều thế, t thi 28 có 20 câu nghiệp vụ thôi. đề iq khá khó, tiếng anh cơ bản

ghi kết quả xong rồi sau đó, họ còn check lại kết quả bài bạn làm trên máy nữa, nên mình nghĩ họ sẽ sửa lại chính xác là 26/60. Bình thường thì từng môn >=50% coi như đậu test, nhưng ở tỉnh lẻ thì có thể tiêu chuẩn thấp hơn 1 chút, tùy theo lượng ứng viên, chúc bạn may mắn nhé!..........

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tính là mỗi môn thi >= 50 % đó bạn. Chứ k pải là tổng các môn , các câu lại rồi ra 50% đâu nha :D Còn phần NV 60 hay 50 câu của bạn hỏi mình k hiểu lắm:-? Nếu bạn làm dc 50/60 thỳ OK quá rồi chứ :D
vậy hả bạn.phần NV ý tớ là lúc làm bài tớ thấy có 60c, tớ làm đúng có 26c thui :">,nếu vậy là 26/60, nhưng lúc ghi kết quả chị ý ghi cho t là 26/50, phải chăng là chị ý ghi nhầm :?, vậy nên t out rùi chăng :(( (lúc ấy còn nhiều thời gian lắm nhưng đang mệt nên muốn ra sớm, ko chịu kiểm tra lại bài :(( )

---------- Post added 28-04-2012 at 05:32 PM ----------

ghi kết quả xong rồi sau đó, họ còn check lại kết quả bài bạn làm trên máy nữa, nên mình nghĩ họ sẽ sửa lại chính xác là 26/60. Bình thường thì từng môn >=50% coi như đậu test, nhưng ở tỉnh lẻ thì có thể tiêu chuẩn thấp hơn 1 chút, tùy theo lượng ứng viên, chúc bạn may mắn nhé!..........
vậy chắc họ ghi cho t nhầm rùi, chờ đợi vậy :(

---------- Post added 28-04-2012 at 05:34 PM ----------

èo, nghiệp vụ nhiều thế, t thi 28 có 20 câu nghiệp vụ thôi. đề iq khá khó, tiếng anh cơ bản
lúc vào thấy phần NV t cũng hơi choáng, choáng hơn nữa khi đọc đề, vì tính toán nhiều mà lại ko cho dùng máy tính

uh, hum nay các bạn có làm đc bài ko
,tớ làm chán, chảng làm đc phần ngiệp vụ, tính toán nhiều, mà chả bít làm, đanh bừa vào cuối cùng dc có 6/20. hjc, lại fail, buồn quá

pà kon đi nghỉ lễ hết rồi, có bạn nào chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn vị trí CA giúp mình với, tks...................
mình test CA bữa 21/04, đang hi vọng sau lễ được pv.............

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên