Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các anh chị trên diễn đàn ah, em có 1 số vấn đề hiện đang rất băn khoăn mong là nhận dc lời khuyên từ các anh chị đi trước. Em hiện đang là sinh viên năm cuối của 1 trường cao đẳng, em học khoa quản trị kinh doanh tổng hợp, sắp tới vào tháng 5 là e có đợt thực tập cuối khoá, hiện e cũng đã xin dc vào thực tập tại ngân hàng acb nhưng e ko biết với ngành học của e thì vị trí thực tập nào sẽ phù hợp, vì e ko học chuyên ngành về ngân hàng nên chuyên môn ko sâu. E dự định xin vào thực tập làm GDV vì e thấy bản thân cũng có khả năng giao tiếp, chịu khó và ngoại hình cũng khá ( e cao 1m65). Ngoài ra mong muốn lớn nhất của e là sau khi thực tập đc nhận vào làm việc luôn, ko biết với 1 người như e thì khả năng được nhận thế nào ạ. Các anh chị có kinh nghiệm thực tập làm GDV cho e hỏi vị trí này yêu cầu như thế nào và lúc thực tập có đc giao việc nhiều ko ạ? E cám ơn các anh chị nhiều, với 1 SV tập tìm hiểu về môi trường ngân hàng nên còn nhiều băn khoăn mong các anh chị chỉ bảo. Chúc các anh chị nhiều sức khoẻ và thành công trong công việc.

Bạn học cao đẳng thì mình nghĩ xin vào để thực tập còn khó chứ đừng nói tới đi làm. ACB ko nhận bằng cao đẳng ở bất cứ vị trí nào đâu bạn. Tốt nhất tập trung học cho tốt và học liên thông đại hoc đi. Còn muốn làm gdv ở ngân hàng thì nên kiếm ngân hàng khác đi bạn.

không biết bà con nào nộp onl mà ACB gọi đi không? Nghe nói ACB không nhận nộp trực tuyến haizzz :(( Không biết đúng không?

không biết bà con nào nộp onl mà ACB gọi đi không? Nghe nói ACB không nhận nộp trực tuyến haizzz :(( Không biết đúng không?
Bạn nghe thông tin ở đâu thế? trên Website của acb nêu rõ có thể nộp qua email mà *hoang mang*. Ơ mà nộp qa email có phải là nộp onl k nhỉ? @@

các bạn ơi cho mình hỏi vị trí RA phỏng vấn ở Giảng Võ đợt tháng 2 đã có kết quả chưa vậy?

IQ thì k khó,c cứ làm cho quen đi là oke,tiếng anh thì thi ngữ pháp cho lung tung lắm, c cứ ôn ngữ pháp chắc vào, còn nghiệp vụ thì c vào trang chủ đọc các sản phẩm của ACB ý,nhiều câu hỏi về cái đó lắm,với cả ôn mí cái tiền gửi có kỳ hạn,ủy nhiệm thu, chi,séc...nói chung k khó lắm đâu,cố gắng lên nhé!good luck

ừ, ủy nhiệm thu chi, tiền gửi là bài tập hay lý thuyết vậy bạn? bài tập chiếm bao nhiêu % bạn:-?? để mình ôn theo dạng, ôn hết các dạng lòi mắt quá. cảm ơn bạn nhìu :"))

có bạn nào đc gọi hoàn thiện hồ sơ hạn đến 30/3 ở đây k nhỉ? (ngân hàng gửi cho 27 ng thì phải) cho t hỏi mng là vị trí GDV hết hả? tại vì t là vị trí CSR, chả nhẽ t và các bạn GDV sẽ đc cùng đào tạo 1 lớp vào 2/4 sao? ai biết giải thích giùm mình với, phân vấn nhỉ.......

Bạn nghe thông tin ở đâu thế? trên Website của acb nêu rõ có thể nộp qua email mà *hoang mang*. Ơ mà nộp qa email có phải là nộp onl k nhỉ? @@
Mình nghe mấy anh chị đang làm ở ACB nói, cái mình hỏi là nộp trực tuyến đấy, còn Email thì không biết?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên