HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các anh chị và các bạn có biết lương GDV ở HDbank là bao nhiu ko ạ?

Có bạn nào đi test vị trí nhân viên quản lý và hỗ trợ tín dụng vào sáng 9/3/2013 đã được HD gọi đi phỏng vấn chưa???

- - - Updated - - -

mình mới được gọi đi test vị trí QL và Hỗ trơ tín dụng vào Thứ 5 ngày 07/03/2013, có ai có kinh nghiệm gì không, share cho mình với!
Bạn đã được gọi đi phỏng vấn chưa vậy?

Các bạn ơi, có ai đi phỏng vấn vị trí QHKH ngày 19/3/2013 không? có gì mình cùng chia sẻ tin tức nhé

Bạn ơi! Cho mình hỏi bạn test ngày nào ở đâu thế
Hôm thi viết là ngày 13/3 ở bên 288 Lạc Trung còn hôm phỏng vấn là ở 32 Trần Hưng Đạo bạn ạ
Có bạn nào hôm đó đi phỏng vấn mà có tin tức gì thì share cho mình với nhé.
Mà k biết HDbank phỏng vấn mấy vòng nhi?

Hôm thi viết là ngày 13/3 ở bên 288 Lạc Trung còn hôm phỏng vấn là ở 32 Trần Hưng Đạo bạn ạ
Có bạn nào hôm đó đi phỏng vấn mà có tin tức gì thì share cho mình với nhé.
Mà k biết HDbank phỏng vấn mấy vòng nhi?
Bạn mình làm ở HD nói là 2 vòng thôi. Mình mới làm baì test nhưng là HD ở HCM. Hôm phỏng vấn người ta hỏi bạn những gì share cho mình đi.

Bạn mình làm ở HD nói là 2 vòng thôi. Mình mới làm baì test nhưng là HD ở HCM. Hôm phỏng vấn người ta hỏi bạn những gì share cho mình đi.
Bao giờ câu đầu tiên cũng là: "Mời em giới thiệu về bản thân mình". Sau đó, tùy phần giới thiệu của bạn mà Hội đồng sẽ đặt những câu hỏi liên quan để khai thác thêm thông tin từ phần giới thiệu của bạn. Thường thì phỏng vấn ít khi Hội đồng chuẩn bị trước những câu hỏi giống hệt nhau để hỏi ứng viên mà thường lúc PV Hội đồng quan tâm đến điều gì ở ứng viên thì sẽ có câu hỏi tương ứng.

Ngoài ra, tùy vị trí mà Hội đồng có thể hỏi một chút về kiến thức nghiệp vụ. CV QHKH thì hỏi "Em sẽ huy động từ những nguồn nào?", "Em sẽ làm gì để đạt chỉ tiêu x tỷ/tháng?", "Em có nhiều người nhà ở Hà Nội/TPHCM... k?", "Em có bạn trai/bạn gái chưa?",... bla bla. GDV thì hỏi về một số tình huống...

Nói chung bạn cứ chuẩn bị tốt phần giới thiệu bản thân & suy nghĩ về những câu hỏi trên, ngoài ra tự đặt ra những tình huống/câu hỏi có thể phát sinh trong buổi PV để k bị động. Ngoài ra cần có một tâm lý thoải mái, một sự chuẩn bị chu đáo, trang phục phù hợp và một chút may mắn nữa.

Chúc bạn PV tốt nhé:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back