HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ui, bạn test cho vị trí j đó? có khó lắm k? đề nội dung ntn hả bạn?

tớ thi vị trí hỗ trợ tín dụng ấy ạ, đề cũng k khó lắm :( cái user name của ấy quen quen, có phải cũng là thành viên của webkinhte k:mad:) sao mấy hum nai k vào đc webkinhte nhỉ.hix,khó chịu quá 8-|

tớ thi vị trí hỗ trợ tín dụng ấy ạ, đề cũng k khó lắm :( cái user name của ấy quen quen, có phải cũng là thành viên của webkinhte k:mad:) sao mấy hum nai k vào đc webkinhte nhỉ.hix,khó chịu quá 8-|

Mọi ngừoi vừa thi xong a`, có bài tes ko ,post lên cho mn xem với

hihi. đúng tớ rồi nè. tớ đọc ở đâu trong web này bảo là 31/3 mới vào lại đc. nhớ mọi người bên kia ghê. hihi. đề k khó lắm chắc bạn làm cũng được nhỉ? cấu trúc như thế nào hả bạn?gồm cả IQ, T.A và nghiệp vụ chứ? bên này ít người quá, nên cũng buồn.hy vọng sớm gặp mấy bạn ở đây!

Nhắc nhở các bạn: Vui lòng không spam, tập trung vào chủ đề của từng topic.
Việc các bạn spam "than thở" không giải quyết được vấn đề gì, chỉ làm các bạn thêm "bấn loạn" mà thôi, tôi nghĩ, thay vào đó, các bạn có thể tập trung học hỏi một cách nghiêm túc để đạt được mục tiêu của mình.
Nếu muốn "than thở", xả stress thì hãy làm đúng chỗ trong box: Buôn chuyện - Tán gẫu hoặc Nhật ký viết chung
Văn minh vì tương lai chính mình :)
Have nice day!

mọi người cho tớ hỏi với, có ai đi thi giao dịch viên ở HDbank hôm 19/3 k , t nộp hạn cuối 31/3 mà k thấy gọi gì cả, hay lại trượt rùi nhỉ

Có tớ thi QHKH nè, được đi phỏng vấn hôm qua rồi, thấy bảo giao dịch viên phỏng vấn chiều thứ 7 có một bạn thi GDV nhưng bị gọi nhầm hôm qua đi phỏng vấn nên tớ mới biết. :D
Ai chưa được gọi may mắn lần sau nhé.

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Mà tớ thi hôm 18/3 nhé. Hôm đấy có cả GDV, kiểm soát viên nội bộ, hỗ trợ tín dụng và QHKH.

Có tớ thi QHKH nè, được đi phỏng vấn hôm qua rồi, thấy bảo giao dịch viên phỏng vấn chiều thứ 7 có một bạn thi GDV nhưng bị gọi nhầm hôm qua đi phỏng vấn nên tớ mới biết. :D
Ai chưa được gọi may mắn lần sau nhé.

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Mà tớ thi hôm 18/3 nhé. Hôm đấy có cả GDV, kiểm soát viên nội bộ, hỗ trợ tín dụng và QHKH.
hù, đến 31/3 mí deadline cơ mà. sao lại gọi trước thế nhỉ, hyc, vậy là lại tạch hồ sơ tiếp,

Tớ apply trên website của HDBank, liệu có được gọi ko nhỉ? Hay cần gửi hồ sơ trực tiếp vào HCM?
Có bạn nào apply trên web mà được HD gọi ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên