HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hôm nay ngày cuối cùng của tuần rồi mà chưa thấy ai gọi nhỉ? Có ai phỏng vấn HDbank tuần vừa rồi mà được gọi thì lên tiếng nhé.

mình cũng đang chờ đợi, chắc là phải sang tuần mới bít kết quả cơ, mình pv hum thứ 2. cố gắng chờ đợi và hy vọng :)

các bạn ơi, HD thi trắc nghiệm hết hay là vừa trắc nghiệm vừa tự luận vậy? có ai thi GDV rùi k? chia sẻ tí thông tin cho tớ với!@};-

các bạn ơi, HD thi trắc nghiệm hết hay là vừa trắc nghiệm vừa tự luận vậy? có ai thi GDV rùi k? chia sẻ tí thông tin cho tớ với!@};-

tớ thi hỗ trợ tín dụng thì toàn là trắc nghiệm thui, hôm đi thi cũng có vị trí giao dịch viên, tất cả trắc nghiệm thì phải bạn ạ

tớ thi hỗ trợ tín dụng thì toàn là trắc nghiệm thui, hôm đi thi cũng có vị trí giao dịch viên, tất cả trắc nghiệm thì phải bạn ạ
Victory ơi bạn được gọi chưa? hôm nay là ngày cuối của tuần rồi. Sốt ruột quá.:(

---------- Post added at 11:20 AM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

Gọi đi làm ấy, hôm trước thấy bạn bảo được đi phỏng vấn rồi mà.

Victory ơi bạn được gọi chưa? hôm nay là ngày cuối của tuần rồi. Sốt ruột quá.:(

---------- Post added at 11:20 AM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

tớ cũng chưa thấy được gọi, hum nay là đc 1 tuần từ hum thi rùi, hay là phải sang đầu tuần sau. vì hum vị trí bọn tớ phỏng vấn là thứ 2, chắc họ cân nhắc rùi mới gọi các vị trí 1 thể lun. hy vọng và chờ đợi nhé [-O<. có gì thông tin nhé

dothuong89 ơi,, đã có thông tin gì từ HDBank chưa . hum nay là tròn 1 tuần rùi. :bz tớ chưa thấy thông tin gì

Chiều nay mình vừa được gọi thông báo trúng tuyển vị trí QHKH HD bank nè. Mình phỏng vấn hôm CN tuấn trước. Các bạn đã được gọi trúng tuyển chưa. Ah môi trường làm việc HD bank thế nào các bạn nhỉ. Cơ hội thăng tiến HD bank có cao ko các bạn?

là lá la. chiều muộn hum nay mình cũng được gọi trúng tuyển rùi, vị trí hỗ trợ tín dụng. anh ý bảo là khoảng 1 tuần sẽ gửi công văn chính thức và lúc đó đến bổ xung hồ sơ. :bz

là lá la. chiều muộn hum nay mình cũng được gọi trúng tuyển rùi, vị trí hỗ trợ tín dụng. anh ý bảo là khoảng 1 tuần sẽ gửi công văn chính thức và lúc đó đến bổ xung hồ sơ. :bz
Thế là tớ trượt rồi, hic. Chúc mừng Victory và Liptonit nhé. Lại đi chinh chiến ngân hàng khác thôi.:((

Bạn ơi, thế họ gửi công văn đến địa chỉ bản thông tin ứng viên ah? Không biết môi trường làm việc HD bank thế nào bạn nhỉ, tại hôm đi thi mình thấy đông ghê. Ngồi kín cả hội trường?
Bạn có thông tin gì về môi trường làm việc HD bank post lên nhé. Mình đang tìm mà ko thấy...

---------- Post added at 10:24 PM ---------- Previous post was at 10:22 PM ----------

Mình trúng tuyển cũng do may mắn thôi. Chúc bạn mau sớm tìm được bank ưng ý nhé. HD bank mình thấy vẫn còm quá. Mặc dù đỗ. Hehehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên