HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ah, nếu thế thì hôm đấy bạn nào cũng thế thôi bạn ah, bây giờ t mới thấy chắc các a c tập trung vào điểm yếu của mình để thử phản ứng ấy. T còn k được hỏi tí nào về tình huống hay nghiệp vụ cơ. Cũng k được hỏi nhà mấy người, có câu hỏi gì không... Các ac bảo là thấy t có vẻ k tự tin, hay là t đã bị các bạn pv trước khủng hoảng tinh thần ^^. Còn bảo là giọng của t chưa được chuẩn, nghe cứ gượng gượng k tự nhiên. Nói chung t thấy căn bản các ac nói đúng quá nên chỉ biết cười, ra ngoài mới nghĩ đáng lẽ cũng nên nói là tuy giọng nói chưa thật chuẩn n có thể bù lại bằng các yếu tố khác.......... lúc t pv thì cả 4 ac đều hỏi, n mà 2 chị mà lúc các bạn pv mà chỉ nhìn thôi ý, thì chỉ chê t thôi TT, một c bảo là nếu làm kh sẽ k thích gd vs t T_T. T thấy hi vọng rất mong manh, n vẫn cứ hi vọng, vì còn biết làm gì đâu :D.

Đầu tiên là hi vọng không có mail báo trượt đã ^^

thế c bị hỏi những gì thế? Pv mà các anh chị lại ko hỏi em có hỏi gì ko à, hic.
Tớ đi pv chả bao giờ đc nhận xét, nên t chả biết nhà tuyển dụng thấy ko hài lòng về mình ở điểm nào, theo mọi người thì lần sau pv xong có nên hỏi ngta nhận xét thế nào về mình ko nhỉ :)

Mình cũng vậy, bị sập bẫy. 2 chị ngồi bàn bên kia hỏi m luos cuối là bố mẹ e vẫn ở hd ah? Dạ vâng. HD có chi nhánh ở HD đó, tại sao e không thi tuyển? M trả lời ngu k chịu được là tại vì k tuyển. Thế là coi như tập xác định r. Hix.Lúc trước thì bị xoắn xít cho 1 câu về các tính cách để phù hợp với vị trí giao dịch viên này. Nói chung là chả ra đâu vào với đâu. Nói thì vấp + lan man + dài dòng. Về cứ thấy hối hận mãi

Câu chi nhánh HD, tớ thấy nói thế cũng đc mà. hic, là tớ thì tớ cũng sẽ trả lời thế, còn nếu nó cũng tuyển thì sẽ trả lời khác
Còn tính cách phù hợp thì dễ quá còn gì, cứ chém là cẩn thận,cởi mở, nhiệt tình, kiên nhẫn ... => những đức tính như thế này em đều có >:) =)) . Hay là cậu bị xoáy cụ thể hả

huhu đến hôm nay vẫn chưa thấy gì là sao? Chờ đợi mòn mỏi quá!!!!!!!!!!!!
Có bạn nào biết tin tức gì về kết quả pv vị trí Hỗ trợ tín dụng hôm 31/5 chưa vậy?????????
Trả lời giùm mình với :(((((((

Điều quan trọng nhất theo tớ là đừng nhận đc mail cảm ơn là được. hic, chờ lâu chút cũng ko sao ấy à

mà sao mọi người ko chia sẻ về những câu hỏi pv của mình, để chúng ta cùng rút kinh nghiệm :)

Câu chi nhánh HD, tớ thấy nói thế cũng đc mà. hic, là tớ thì tớ cũng sẽ trả lời thế, còn nếu nó cũng tuyển thì sẽ trả lời khác
Còn tính cách phù hợp thì dễ quá còn gì, cứ chém là cẩn thận,cởi mở, nhiệt tình, kiên nhẫn ... => những đức tính như thế này em đều có >:) =)) . Hay là cậu bị xoáy cụ thể hả
Nhưng mà bị thiếu mất cái trung thực. Ngồi đấy nói anh ý cứ hỏi còn đức tính nào k thì nghĩ làm sao đc. hic. Hỏi và xoáy cụ thể. Liệt kê thiếu đức tính nào là hỏi luôn

- - - Updated - - -

mà sao mọi người ko chia sẻ về những câu hỏi pv của mình, để chúng ta cùng rút kinh nghiệm :)
của t chỉ loanh quanh như thế thui đó bạn ah. Lại còn hỏi có ng quen làm trong HD k?

thế c bị hỏi những gì thế? Pv mà các anh chị lại ko hỏi em có hỏi gì ko à, hic.
Tớ đi pv chả bao giờ đc nhận xét, nên t chả biết nhà tuyển dụng thấy ko hài lòng về mình ở điểm nào, theo mọi người thì lần sau pv xong có nên hỏi ngta nhận xét thế nào về mình ko nhỉ :)

chính xác là hâu như k hỏi j t mấy, nội dung chỉ có là:
- Em cảm thấy e đi pv có tự tin k? T bảo có chút hồi hộp
- A/c thấy e k tự tin, hay là bị các bạn khủng hoảng tinh thần ^^ t trả lời k, n mà nói vấp linh tinh=> k còn tự tin lắm :P
- Thấy giọng e vẫn chưa chuẩn, k hợp làm gdv ở đây.
- Sao e k ứng tuyển ở quê?

Nói chung chủ yếu là xoay quanh vấn đề chất giọng, n t lại k phản ứng tốt, toàn cười, mà k biết cười có tự nhiên k cơ :)

chính xác là hâu như k hỏi j t mấy, nội dung chỉ có là:
- Em cảm thấy e đi pv có tự tin k? T bảo có chút hồi hộp
- A/c thấy e k tự tin, hay là bị các bạn khủng hoảng tinh thần ^^ t trả lời k, n mà nói vấp linh tinh=> k còn tự tin lắm :P
- Thấy giọng e vẫn chưa chuẩn, k hợp làm gdv ở đây.
- Sao e k ứng tuyển ở quê?

Nói chung chủ yếu là xoay quanh vấn đề chất giọng, n t lại k phản ứng tốt, toàn cười, mà k biết cười có tự nhiên k cơ :)
ấy pv gần cuối, ấy có biết hôm đó có bao nhiêu người pv ko? Gần 20 bạn mà có mấy đứa mình nc nhỉ, các bạn khác không thấy lên tiếng :)

Back
Bên trên