HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ntdh ơi, thế thì chị ấy cũng tốt đấy chứ, pv xong cho nhận xét thì tốt quá

Ừ, hôm đó anh chị chia sẻ nhiều, mình cũng nhận ra nhiều thiếu sót, miss HDbank mình buồn vì là lần đầu tiên thất bại nhưng mình nghĩ nhờ nhận xét của anh chị mà mình mới có thể rút kinh nghiệm cho những lần sau. Bạn cũng thế nhé,hy vọng bạn sẽ đỗ.:)

Hình như HD phỏng vấn có 1 người chuyên nhiệm vụ quan sát cử chỉ và hành động của ứng viên. Những bạn chưa nhận được thư cám ơn mà thi lâu rồi thì có hi vọng đấy. Ai có tin gì mới cứ thông báo cho mọi người nhé.3:-O3:-O3:-O

đây để tớ kể cho vụ pv của tớ hnay, chán quá :( . Tớ bị pv đầu tiên :-s
3 người pv: 1 chị áo xanh ngồi dãy bên trái, 1 anh và 1 chị áo nâu nhạt ngồi dãy bên phải. Chị áo xanh + anh hỏi, chị kia ko hỏi gì, chỉ nhìn. Có mỗi chị áo xanh là thỉnh thoảng cười mỉm, còn lại ko ai cười với tớ cả, toàn tớ phải cười một mình. huhu
-Giới thiệu bản thân
-Anh: Em đã bao giờ được cầm nhiều tiền chưa? Nhiều nhất là bao nhiêu ? Nếu bây giờ có 1 ông khách mang 3 tỷ đến NH, bày la liệt 1 đống thì làm thế nào => bắt đầu nói ngu: tớ bảo thì em cứ bình tĩnh làm, cứ từ từ ko nhầm, nhiều quá thì nhờ thêm các anh chị trong phòng trợ giúp. Anh í bảo trong NH ai cũng bận, ai cũng phải làm việc, làm sao mà giúp em được. Tớ bảo thì em cứ bảo khách ngồi xuống đấy chờ em làm, tranh thủ ăn bánh kẹo :D . Anh í bảo thời gian giao dịch cho mỗi khách hàng chỉ được vài phút thôi, ko thể chờ lâu; tớ bảo em cố gắng làm nhanh nhất có thể, gửi nhiều tiền như vậy thì cũng đc coi là vip, em mời ông í vào phòng của vip cho uống nước và chờ em làm => a í ko nói gì nữa :|
-Em đã bao giờ đến giao dịch ở NH chưa => em chưa bao giờ giao dịch của mình, nhưng trước đây có thực tập bank rồi nên có biết các giao dịch => thực tập bank nào?
-chị áo xanh: em đã tìm hiểu gì về vị trí này chưa
-Anh: tại sao em lại chọn vị trí này
-Em ở đâu
-Chị: Cấp 3 em tốt nghiệp loại gì. Ôi thôi câu này quá đau. Cười như mếu mất một vài giây: Dạ, em tốt nghiệp loại TB ạ :( . Cả 3 anh chị đang cúi cúi viết lách đều ngẩng đầu lên nhìn :( . Chị hỏi: tại sao thế? => Dạ em bị điểm chết môn sinh, em bị 5 điểm môn sinh ạ (giờ nhớ lại thì là 6 chứ đâu phải 5. hi). Anh: anh thấy trường của em dạy và học rất tốt, vậy tại sao em lại chỉ được loại TB? => Dạ em học lệch, kém môn sinh nên TB ạ :(
Hic, thấy "thành tích" của mình vậy nên cứ xoáy tại sao :( . Chẳng lẽ lại gân cổ GDV thì đâu cần nhiều trình độ, em bằng TB nhưng vẫn đỗ ĐH, vẫn đỗ cao học đấy, có ảnh hưởng gì đâu :(. Huhu
-Chị: anh có hỏi gì nữa ko => anh lắc đầu
-Chị: em có biết NH có những sp dịch vụ nào ko => chưa tìm hiểu, ngu rồi. hic, đành trả lời là dạ có các dịch vụ về tiền gửi, thanh toán
-Chi:Em có hay tham gia đoàn hội, câu lạc bộ, đội nhóm gì ko => Chỗ nào em cũng có mặt ạ :D => Em có đạt được thành tích gì nối bật ko => Trả lời theo một hướng khác, vì thực tế em chẳng đạt được thành tích gì nổi trội, chẳng có cái bằng khen nào của trường hết :(
-Nhà có mấy anh chị em, bố mẹ làm nghề gì
-Chị hỏi xong rồi, em còn câu hỏi nào nữa ko?
Tớ hỏi 3 câu:
-Vòng này là vòng cuối rồi, hay còn vòng nào nữa ko ạ => ko
-Bao giờ thì bọn em có kq ạ => trong khoảng 1 tuần
-Đợt này NH mình tuyển bao nhiêu người ạ => Chịu tuyển theo tiêu chí là tìm người phù hợp, chứ ko tuyển theo một số lượng xác định.
Chào thân ái và hẹn gặp lại :(
Ra ngồi buồn dưa lê một lúc, bạn thứ 2 vào pv thì có 1 chị nữa trong hội đồng pv bây giờ mới đến.
Hic, ai cũng được hỏi lâu, tớ đc hỏi có gần 10p, buồn mênh mang, bao nhiêu tình huống hay gặp, mình tập trả lời, nhưng hnay chả hỏi cái gì trong số đó :( . Hội đồng thì ko đầy đủ, lại cứ bị xoáy mãi cái bằng tốt nghiệp cấp 3. huhu. xui ơi là xui :((
Hết hi vọng rồi, bùn thúi ruột. oà oà :((

Ah, nếu thế thì hôm đấy bạn nào cũng thế thôi bạn ah, bây giờ t mới thấy chắc các a c tập trung vào điểm yếu của mình để thử phản ứng ấy. T còn k được hỏi tí nào về tình huống hay nghiệp vụ cơ. Cũng k được hỏi nhà mấy người, có câu hỏi gì không... Các ac bảo là thấy t có vẻ k tự tin, hay là t đã bị các bạn pv trước khủng hoảng tinh thần ^^. Còn bảo là giọng của t chưa được chuẩn, nghe cứ gượng gượng k tự nhiên. Nói chung t thấy căn bản các ac nói đúng quá nên chỉ biết cười, ra ngoài mới nghĩ đáng lẽ cũng nên nói là tuy giọng nói chưa thật chuẩn n có thể bù lại bằng các yếu tố khác.......... lúc t pv thì cả 4 ac đều hỏi, n mà 2 chị mà lúc các bạn pv mà chỉ nhìn thôi ý, thì chỉ chê t thôi TT, một c bảo là nếu làm kh sẽ k thích gd vs t T_T. T thấy hi vọng rất mong manh, n vẫn cứ hi vọng, vì còn biết làm gì đâu :D.

Đầu tiên là hi vọng không có mail báo trượt đã ^^

Ah, nếu thế thì hôm đấy bạn nào cũng thế thôi bạn ah, bây giờ t mới thấy chắc các a c tập trung vào điểm yếu của mình để thử phản ứng ấy. T còn k được hỏi tí nào về tình huống hay nghiệp vụ cơ. Cũng k được hỏi nhà mấy người, có câu hỏi gì không... Các ac bảo là thấy t có vẻ k tự tin, hay là t đã bị các bạn pv trước khủng hoảng tinh thần ^^. Còn bảo là giọng của t chưa được chuẩn, nghe cứ gượng gượng k tự nhiên. Nói chung t thấy căn bản các ac nói đúng quá nên chỉ biết cười, ra ngoài mới nghĩ đáng lẽ cũng nên nói là tuy giọng nói chưa thật chuẩn n có thể bù lại bằng các yếu tố khác.......... lúc t pv thì cả 4 ac đều hỏi, n mà 2 chị mà lúc các bạn pv mà chỉ nhìn thôi ý, thì chỉ chê t thôi TT, một c bảo là nếu làm kh sẽ k thích gd vs t T_T. T thấy hi vọng rất mong manh, n vẫn cứ hi vọng, vì còn biết làm gì đâu :D.

Đầu tiên là hi vọng không có mail báo trượt đã ^^
cậu phỏng vấn lúc mấy giờ thế! hihi. cứ hi vọng , mất gì đâu.

Mình cũng vậy, bị sập bẫy. 2 chị ngồi bàn bên kia hỏi m luos cuối là bố mẹ e vẫn ở hd ah? Dạ vâng. HD có chi nhánh ở HD đó, tại sao e không thi tuyển? M trả lời ngu k chịu được là tại vì k tuyển. Thế là coi như tập xác định r. Hix.Lúc trước thì bị xoắn xít cho 1 câu về các tính cách để phù hợp với vị trí giao dịch viên này. Nói chung là chả ra đâu vào với đâu. Nói thì vấp + lan man + dài dòng. Về cứ thấy hối hận mãi

cậu phỏng vấn lúc mấy giờ thế! hihi. cứ hi vọng , mất gì đâu.

t k nhớ, n lúc t về còn mỗi 2 bạn thôi ^^

- - - Updated - - -

Mình cũng vậy, bị sập bẫy. 2 chị ngồi bàn bên kia hỏi m luos cuối là bố mẹ e vẫn ở hd ah? Dạ vâng. HD có chi nhánh ở HD đó, tại sao e không thi tuyển? M trả lời ngu k chịu được là tại vì k tuyển. Thế là coi như tập xác định r. Hix.Lúc trước thì bị xoắn xít cho 1 câu về các tính cách để phù hợp với vị trí giao dịch viên này. Nói chung là chả ra đâu vào với đâu. Nói thì vấp + lan man + dài dòng. Về cứ thấy hối hận mãi

Uh, lúc đầu nghĩ là họ thấy mình k ổn nên mới hỏi như thế, tâm lý yếu nên trả lời cực kì đáng thất vọng ^^. t cũng bị hỏi c giống c, cũng trả lời là ở quê k tuyển, he he. Dù sao đỗ hay trượt cũng phải chờ mới biết, hàng ngày cứ vào đây hóng cho đỡ buồn tiếc đã ^^

huhu đến hôm nay vẫn chưa thấy gì là sao? Chờ đợi mòn mỏi quá!!!!!!!!!!!!
Có bạn nào biết tin tức gì về kết quả pv vị trí Hỗ trợ tín dụng hôm 31/5 chưa vậy?????????
Trả lời giùm mình với :(((((((

huhu đến hôm nay vẫn chưa thấy gì là sao? Chờ đợi mòn mỏi quá!!!!!!!!!!!!
Có bạn nào biết tin tức gì về kết quả pv vị trí Hỗ trợ tín dụng hôm 31/5 chưa vậy?????????
Trả lời giùm mình với :(((((((

Thực ra ấy nên bình tĩnh, bọn tớ vừa mới phỏng vấn vị trí giao dịch viên hôm qua xong. chắc đợi tổng kết rồi làm cả thể luôn ấy! Nếu sốt ruột thì gọi lên phòng Nhân sự hỏi xem sao.

Thực ra ấy nên bình tĩnh, bọn tớ vừa mới phỏng vấn vị trí giao dịch viên hôm qua xong. chắc đợi tổng kết rồi làm cả thể luôn ấy! Nếu sốt ruột thì gọi lên phòng Nhân sự hỏi xem sao.
Hic thanks bạn! Mình đợi hơn 10 ngày rồi, sốt ruột quá! bạn nào còn lưu số đt phòng nhân sự của HD không cho t xin với??
P/s: đợt này ngân hàng tuyển nhiều thế, t thấy pv với test suốt 2 tháng nay rồi mà vẫn thấy đăng tuyển tiếp ............haizzzzzzzz

Back
Bên trên