Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

có ai thi chi nhánh quảng trị ko? khi nào thì có kết quả phỏng vấn vòng 1 vậy mấy bạn? họ gọi cho mình hay mình phải xem trên web vậy?

có ai thi chi nhánh quảng trị ko? khi nào thì có kết quả phỏng vấn vòng 1 vậy mấy bạn? họ gọi cho mình hay mình phải xem trên web vậy?

Có bạn nói là đầu tuần tới có đó bạn. Mình tự xem danh sách trên trang web của agri, thông báo trên website của ngân hàng là như vậy

Các bạn ơi có ai biết thi môn tin học như thế nào ko nhỉ? thi word excel thôi hay còn gì khác nưa? Mà excel 2003 hay 2007 hay 2010? Thanks!

cho minh hoi co ban nao thi vao Agribank 2012 khong vay,minh lo qua ko biet co duoc goi di thi khong nua, nam nay qui dinh vong 1 la so tuyen do hoi dong nhan ho so truc tiep tuyen dung, kieu nay chac chi co dien COCC moi duoc goi di thi thoi,hix.

nhung học hịc viện ngân hàng khóa mấy đó, mình cũng tên nhung nè hôm nào chắc lại thi cùng phòng, mình cũng thi kế
toán nhưng ở nghệ an nên ko phải đối thủ nà , có j cùng trao đổi chỉ bảo tớ với nhé

cho minh hoi co ban nao thi vao Agribank 2012 khong vay,minh lo qua ko biet co duoc goi di thi khong nua, nam nay qui dinh vong 1 la so tuyen do hoi dong nhan ho so truc tiep tuyen dung, kieu nay chac chi co dien COCC moi duoc goi di thi thoi,hix.

mình nghe nói năm nay không phải ưu tiên cho COCC đâu bạn ah. theo mình hỏi được thì những người được dự thi 1 là bằng giỏi trường tầm trung hoặc không là từ khá lên của những trường ngon hết. mình ở hà tĩnh và thấy mọi người nói hồ sơ loại nhiều lắm. con em trong ngành cũng bị loại đông

có ai biết kế toán cần ôn những gì ngoài sách vở không? bạn nào có lậu j cần học share anh em với!!!!

Ai giup minh may cau nay voi:
Câu 1: Nợ quá hạn là :
a, Nợ nhóm 2
b, Nợ nhóm 2-5
c, Nợ đến hạn chưa trả đc

Câu 2: Khi lãi suất cho vay trên thị trường tăng:
a, Rủi ro tín dụng tăng
b, Rủi ro lãi suất tăng
c, Rủi ro thanh khoản tăng

Câu 13: Thấu chi là :
a, nghiệp vụ cho vay trên tài khoản tiết kiệm không kỳ hạn của KH
b, Nghiệp vụ cho vay trên tài khoản thẻ tín dụng ngoại tệ của KH
c, đáp án khác

Câu 4: Tổ chức TD đc bảo lãnh đối với những người nào sau đây:
a, Thành viên HĐQT, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc( Giám đốc), Phó tổng giám đốc ( phó giám đốc) của TCTD
b, Bố, mẹ, vợ, chồng, con của thành viên HĐQT, Banki ểm soát, Tổng giám đốc( GĐ), Phó tổng GĐ ( phó GĐ)
c, Bố, mẹ, vợ, chông, con của Giám đốc, phó giám đốc chi nhánh của TCTD
d, Khách hàng ko có TS ĐB

Câu 5: Một dự án có tổng mức vốn đầu tư là 200tr đ, đc huy động từ :
- Nguồn thứ nhất : vay 40 triệu đ với LS 8%/ năm
- Nguồn thứ 2 : vay 120 tr đ với LS 10%/ năm
- Nguồn thứ 3 : vốn tự có của chủ đầu tư 40tr đ. 15%/ năm
Thuế 25%
LSCK : a, 15% b. 11% c, 10,64%

Câu 6 : Các loại tiền gửi tại các TCTD Việt nam ko đc bảo hiểm tại BHTGVN :
a, Tiền gửi tiết kiệm vnd ko kỳ hạn, có kỳ hạn của KH cá nhân
b, Tiền gửi tiết kiệm ngoại tệ mạnh ko kỳ hạn, có kỳ hạn của KH cá nhân
c, Tiền mua các chứng chỉ tiền gửi và các trái phiếu ghi danh do cơ quan nhà nc có thẩm quyền cho phép tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi phát hành.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên